Jump to content
Sign in to follow this  
iaia5555

สรุปให้นะครับจากการเล่นแผ่นแท้

Recommended Posts

ผมตอนนี้ก้อเล่นของก๊อปโหลดจากเน็ตมาเล่น แต่ว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อแผ่นแท้แล้วสาเหตุก็เพราะว่า ผมว่าเจอบักตัวแครกอีกอย่างนึงแล้ว นั่นคือเกี่ยวกับประวัติต่างๆอย่างผู้ชนะในลีคที่ผ่านๆมาก็ไม่มี มีแค่ปีล่าสุด หรือประวัติการย้ายตัว ก็แปลกๆตัวอย่างเช่น ผู้จัดการ A ย้ายไปคุมทีม ก แต่ในประวัติกลับบอกว่าย้ายไปเป็นผู้เล่น ทีม 1.หรือทีมยอมเยี่ยมตลอดกาลของทีม ตอนจบฤดูกาล มีรายชื่อขึ้นมา ถ้าดูทีมยอดเยี่ยมของทีมเฉพาะปีก้อไม่มีปัญหา แต่ถ้าเป็นตลอดกาลตัวนักเตะมันมั่วๆเอานักเตะที่ไหนไม่รุ้มาใส่อยุ่ในทีมเราหรือรายละเอียดตรงนี้มันมั่วๆ ยังงัยไม่รุ้ซึ่งก้อน่าจะเป็นบัค ของแครก แต่ช่วงนี้จนต้องเก็บตังค์อีกสักหน่อยไปถอยของแท้มาเล่นดีก่าถ้าคัยไม่ใส่ใจในส่วนนี้ก็คงไม่มีปัญหา แต่ผมชอบดูนะรายอะเอียดสถิติต่างๆอ่ะ >.<

Edited by mizaki

ผมเล่นแผ่นแท้ครับแต่ไฟล์โกงแผ่นปลอม เออ แล้วไฟล์โกงมันจะมีแผ่นจริงไหม

ตอนนี้เล่นของก๊อปอยู่ครับ กะว่าจะซื้ออยู่เหมือนกันแต่มันไม่มีตังจะซื้อครับ 555+

ถ้าจะซื้อก็ไม่น่าจะเหลือบากกว่าแรงอะไรหรอกครับ แต่มันติดอยู่ที่ว่า จะไปซื้อตอนไหนดันเอาเงินไปกินเหล้าหมด(ชั่วมากตู)

แต่ยังไงก็จะซื้อแน่นอนครับ 555+

อย่าไปคิดมากกันครับ แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนไม่เกี่ยวกัน อยากทำไรก็แล้วแต่ใจเราครับ 555+

Edited by Dreammy

ผมสั่งซื้อแผ่นแท้จากเน็ตคับ ของเพิ่งถึงร้อนๆเลยเมื่อเช้านี้

แพคเกตสวยมากคับ มีคู่มือด้วย

ใครบ้านอยู่ต่างจังหวัดเหมือนผม

สั่งซื้อทางเน็ตจากเวปทางการตัวแทนจำหน่ายแผ่นลิขสิทธิ์ได้เลยคับ

ต่างจังหวัดโดนชาร์ตค่าจัดส่ง 60 บาท

ผมสงสัยอยู่ครับ คือ เวลาพักร้อน นี่ใช่ คำสั่ง Go on holiday หรือปะครับ ถ้าคุณใช้ได้จริงๆ ผมอยากให้ลงภาพ ให้ดูหน่อยครับ ว่า พักร้อนได้เป็นยังไงอ่าครับ อยากรู้ครับ ขอบคุณครับ

1.ในการลงครั้งแรกต้องโหลดสตรีมให้ครบก่อนครับแล้วจึงจะปรับเป็นแบบออฟไลน์ได้โดยไม่ต้องต่อnetเล่น 2.ไม่ต้องใส่แผ่นเล่นครับ 3.เลือกไปพักร้อนได้ครับ อยากให้ทุกๆคนช่วยกันสนับสนุนแผ่นแท้ะครับ ภาคนี้ก็ราคาถูกลงมาแล้ว ช่วยกันสนันสนุนกันนิดนึงนะครับ สำหรับคนที่พอมีทุนทรัพย์ สำหรับคนที่ไม่มีทุนทรัพย์ ก็โหลดไปเล่น ก็ไม่ว่ากันนะครับ แต่ถ้ามีปัญหาอะไรที่เกิดจากคล็ก ก็อย่าไปต่อว่าทางผู้ผลิตเขาเลย เพราะ เขาไม่เกี่ยว นะครับปล....ขอแก้ข้อความในกระทู้นิดนึง เพื่อป้องกันการขัดแย้งในบอร์ด :confident: จากเจ้าของกระทู้ครับ ความต่างอีกอย่างของแผ่นแท้คือ มันจะมีการอัพ Patch ที่ง่ายและสมบูรณ์กว่านะครับโดยที่เราไม่ต้องไปหา Patch จากเว็บต่างๆแล้วโหลดมามันจะเป็นการป้องกันไวรัสคอมไปในตัวด้วยนะครับ :confident:

พึ่งไปถอยมาสดๆๆ ร้อนๆๆ ครับ 590 ครับที่เชียงใหม่นะครับ ร้านที่ในพันธุ์ทิพย์ ชั้น 4 CDLANDใครอยากซื้อโทรไปถามก่อนได้ 08-9654-2057ไม่ได้มาโฆษณาร้านนะครับ ที่อื่นๆ ก็มีขายมั้งแต่สำหรับคนอยากได้แผ่นแท้ครับ

ข้อแย้งนิดนะครับ ตรงข้อแรกตอนแรกก็ลงแบบ Stream แล้วช้ามากๆรอเป็นวันๆเชียวผมเลยขี้เกียจรอ ลงผ่านแผ่นซะเลย แล้ว ใช้ Activation code ในกล่องแผ่นแท้ Activate เอา ผลที่ออกมา คือเล่นได้เหมือนกัน ไม่เสียเวลาสตรีมด้วยคับอิอิ

ผมลงแผ่นแท้ครับแต่เล่นไม่ได้ stream มันให้โหลดเริ่มเกมส์นานมากสักพักมันก็ขึ้นว่า "เกิดข้อผิดพลาด ขณะนี้ไม่สามารถเล่นเกมส์นี้ได้กรุณาเข้าเล่นอีกในครั้งถัดไป"ตอนนี้ขณะที่พิมพ์อยู่ลองพยายามมาครึ่งวันก็ยังเล่นไม่ได้ เซ็งเลยครับไม่รู้ทำไง

ผมซื้อ ทุก ภาค เลยนะคร้าฟๆๆแผ่น แท้นี้ ตั้ง แต่ 2005 แล้วแต่ ไม่ได้ ลง แผ่นเล่นซื้อ เก็บไหว เฉยๆๆๆ

ผมขอยืมเพื่อนดีกว่า 55 เพราะว่ามันซื้อมาและ

ผมทดลองลงโดยเลือกข้อที่ 2 (ไม่ติดตั้ง STEAM) ก็ลงได้นะครับ พอลงเสร็จ เข้าเกมส์ครั้งแรก จะต้อง Activate ด้วยคีย์ที่ให้มากับแผ่น แล้วก็เล่นได้ตามปกติ (ไม่ต้องใส่แผ่น)วิธีนี้ง่ายกว่าเวลาจะอัพเดท เพราะจะมีโฟลเดอร์ .../Program files/Football Manager 2009/... แล้วก็มีไฟล์ fm2009.exe (ที่ตัวอัพเดทมันถามหา) สามารถอัพเป็นเวอร์ชั่น 9.1 ได้เลยอีกเครื่องนึงทดลองลงโดยผ่าน STEAM ก็ต้องรออัพเดท STEAM พักนึง พอลงเสร็จก็ต้องสร้าง Account แล้วก็ใส่คีย์เหมือนกัน เพื่อให้ STEAM มัน Activate เกมส์ให้ ลงเสร็จได้เหมือนกัน แต่ปัญหาคือไฟล์ที่ใช้อัพเดทให้เป็นเวอร์ชั่น 9.1 ที่โหลดมา มันอัพเดทไม่ได้เพราะมันหาไฟล์ fm2009 ไม่เจอ เนื่องจาก STEAM มันเอาโฟลเดอร์ตัวเกมส์ไปเก็บไว้ในโฟลเดอร์ของมัน เมื่อเรียกเกมส์ครั้งแรก STEAM มันก็จะตรวจสอบตัวเกมส์ พอพบว่าเป็น 9.0 มันก็จะโหลดตัวอัพเดทมาให้ ทำให้ต้องรออีกเกือบชั่วโมง กว่าจะได้เล่น ผมเดาเอาว่า STEAM น่าจะออกแบบมาสำหรับการเล่นในแบบออนไลน์ ถึงต้องมี Accout มี Password แต่ถ้าใครเล่นอยู่คนเดียว เลือกวิธีลงแบบที่ 2 น่าจะสะดวกกว่าครับ :go:

แดกดันก็ดีครับผม ในเมื่อมันได้ผล มีคนคิดที่จะซื้อแผ่นแท้กันมากขึ้นคนใช้แผ่นแท้ กับ คนโหลดเอา แบบไหนเยอะกว่ากัน ก็โหลดเอาน่ะสิครับ รู้ๆอยู่แต่อย่าให้ถึงกับต่อว่าเลยครับ กัดเล็กๆ กระตุ้นจิตสำนึกซักหน่อยก็คงพอครับ :byebye:

ข้อดีที่เห็นๆ ในขณะนี้

เล่นตัวอัพเดทใหม่ได้โดยทันทีอย่างสมบูรณ์

โดยไม่ต้องรอ Crack ครับ ^^

ข้อดีที่เห็นๆ ในขณะนี้

เล่นตัวอัพเดทใหม่ได้โดยทันทีอย่างสมบูรณ์

โดยไม่ต้องรอ Crack ครับ ^^

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ก้อว่ากันไปตามนั้น

เพราะคอม โผ้ม

เล่นบ่ได้

T^T

ถ้าซื้อแผ่นแท้มาเล่น แล้วเซฟเดิม (จากที่เล่นในตัวเกมที่โหลดมา) ยังจะเล่นต่อได้ป่ะครับ

สนับสนุนให้ทุกท่านใช้แผ่นแท้ครับ

ส่วนผมขอโหลดมาเล่นละกัน-*-

เก็บงบไว้อัพคอม55+

ขอโทษคนผลิตด้วยนะครับT_T

ถ้าซื้อแผ่นแท้มาเล่น แล้วเซฟเดิม (จากที่เล่นในตัวเกมที่โหลดมา) ยังจะเล่นต่อได้ป่ะครับ

ป๋าคิดว่าน่าจะได้ครับ ^^

เดี๊ยวสอบเสร็จ แล้วจะไปซื้อแผ่นแท้ ครับผมคงไม่หมดก่อนนะ - -'

กำลังจะซื้ออยู่เหมือนกันครับ :extreme_sexy_girl: เด๋วภายใน อาทิต 2 อาทิตนี้แหละ จะได้เล่นอย่างสบายใจซะที

เดี๊ยวสอบเสร็จ แล้วจะไปซื้อแผ่นแท้ ครับผม

คงไม่หมดก่อนนะ - -'

ช่วง 3 - 6 เดือนแรกหลังวางแผงตามร้านขายเกม

ทางร้านไม่มีทางไม่ออเดอร์เกมนี้มาตั้งขายหรอกครับ

ยอดขายดีกว่าเกมตระกูลเดียวกันซะขนาดนั้น ^^

แต่บางร้านต้องเข้าใจเค้านะครับ อาจจะสั่งมาเกมละกล่อง(แผ่น)ก็เป็นได้

เพราะส่วนใหญ่คนเล่นเกมยังเสพแผ่นละ100/โหลดฟรีกันอยู่พอสมควรครับ

ไปแล้วไม่เจอให้สั่งกับทางร้านหรือถามวันที่แผ่นจะมาส่งก็ได้ครับ ^^

ถ้าซี้กันจองไว้ล่วงหน้าไปเลย

Edited by BATIGOL