Jump to content
Sign in to follow this  
bluwind

เล่นเกมแบบมีคุณค่า ใช้ปัญญามากกว่าการโกง

Recommended Posts

ต้นเหตุที่ทำให้ผมมาเขียนกระทู้นี้ เพราะบรรดาเพื่อนๆ ผมที่เล่น FM2009 ด้วยกันนี่แหละคับ

คือประมาณว่าในกลุ่มก็นั่งเล่นแข่งกัน เอาเซฟมาอวดมาโชว์กัน คนนู้นได้แชมป์คนนั้นก็ได้แชมป์

เอานักเตะในทีมมาโชว์กันว่าในทีมมีเทพนู้นเทพนี่เยอะแยะ บางคนนี่แทบรวมดาราทั่วโลกเลย

แต่พอพวกมันมาดูเซฟผมดิ ว่าผมอ่อนทุกทีเลย

ผมเล่น Tottenham มา 5 ฤดูกาล เคยเป็นแชมป์ FA กับ League Cup อย่างละสมัย

ในลีกก็เคยทำอันดับขึ้นไปเล่น EUFA Cup 2 ครั้ง EUFA Champion League ครั้งนึง

ตัวนักเตะในทีมนี่อย่าพูดถึงเลย Super Star แทบไม่มีอยู่ในทีมเลย ส่วนใหญ่ก็นักเตะหน้าเก่าๆ ขายบ้าง ซื้อมาใหม่บ้าง

แต่ก็ไม่ได้ซื้อนักเตะเทพนู้นเทพนี้ จะมีก็ซื้อเด็กๆ อายุ 16-17 ปี มาปั้นรอบ้าง แต่ก็ไม่เคยทุ่มงบซื้อนักเตะค่าตัวแพงๆ ระดับ 20M ปอนด์สักที

เพราะถึงยื่นไป เขาก็ไม่มากันหรอก (เคยทุ่มซื้อ David Villa อยู่หรอก แต่ยื่นข้อเสนอให้ 70k/w แล้วเขาไม่สนใจอ่ะ T-T)

แพงสุดที่เคยซื้อก็แค่ Guseppe Rossi ที่สนนราคาหลังบวก Option แค่ 17.5M ปอนด์ (จ่ายสด 5M ผ่อนอีก 11M แบ่ง% อีก 20% ลงให้ทีมครบ 10 นัดอีก 500K)

ไม่ใช่ว่าทีมผมไม่มีตังนะ แต่บอร์ดให้มา ผมไม่เคยใช้หมดซักที บางทีเงินเหลือมากกว่าที่บอร์ดให้มาด้วยซ้ำ เน้นเอาความ Balance ของเกมอ่ะ ค่อยๆ สร้างระดับทีมขึ้นไป

ไม่มาเร็วเพราะเดี๋ยวจะไปเร็ว (สโมสรใหญ่ๆ มารุมฉกตัวไปหมด 555+ Bendley ผมโดนมาแล้ว)

แทคติกก็ปรับเอาตามที่เข้าใจ แก้เกมตามที่เข้าใจ ชนะบ้าง แพ้รองบ่อนเละ อุดไม่อยู่ จนถึงล้มยักษ์ถล่มทลาย ก็เคยมาหมด

จะโดนบอร์ดไล่ออกก็เคย แบบแพ้ติดกัน 3-4 นัด แล้วมาแก้ตัวด้วย เชือดมาดริด 2-0 ในUCC แล้วกับมาเฉือนทีมรักผม(แมนยู)คาโรงละครไป 1-0

ข่าวเรื่องไล่ออกเลยเงียบไปเลย

กล้าพูดได้เต็มปากเลยว่าไม่เคยใช้โปรแกรมช่วยเล่นแต่อย่างใด จะมีก็แค่โหลดใหม่ตอนที่ตลาดซื้อขายปิดแล้วเซ็น Rossi ไม่ทันอ่ะ เลยโหลดมายื่นเซ็นใหม่ เหอๆ

แต่ผมก็เลยสบายๆ มีความสุขกะทีมที่ผมสร้างเอง แม้จะยังไม่ได้แชมป์ลีกก็ตาม รักษาสมดุลเงินสโมสร ตอนนี้รวยติด 10 อันดับแรกของโลกละ

แล้วก็ดันนักเตะในทีมให้ดังๆ ด้วย ปีนี้ Modric ผมฟอร์มดีมากๆ สโมสรใหญ่ๆ ตามจีบให้ควัก แถมปฏิเศษ R.Madrid ไปแล้วด้วย บอกว่ารัก Tottenham

แล้วก็กำลังลุ้นนักเตะยอดเยี่ยมประจำปีอยู่ ผมก็ดันๆ ให้เขาได้ลงเล่นบ่อยๆ ได้โชว์ฟอร์มเยอะๆ ลุ้นดี ว่าจะได้มั้ย เพราะปีก่อนก็ติดอันดับ 3 มาแล้วตอนพาทีมคว้าที่ 3 Premier

เล่นแบบนี้ผมว่าสนุกกว่าแบบเล่นเร็วๆ เยอะเลย ค่อยเป็นค่อยไป เรื่อยๆ เน้นสมดุลกับระบบ ไม่โกง แพ้เป็นแพ้

ตอนนี้ก็เปิดฤดูการมา 13 แมทช์ แพ้ไปสะ 4 ละ จะได้ลุ้นแชมป์กับเขาบ้างป่าวก็ไม่รู้ แต่สักวันรับรอง ไก่น้อยตัวนี้ จะผงาดเหนือ ผี สิงห์ หงษ์ ปืน ให้จงได้

วะฮะฮะฮ่าาา

เล่นเกมแบบมีคุณค่า ใช้ปัญญามากกว่าการโกงนะครับบบ

edit on : 3-2-2552 10:16น.

สำหรับท่านที่เข้ามาอ่านแล้วไม่พอใจในสิ่งที่ผมนำเสนอออกมาก็ขอโทษด้วยนะครับ

อันที่จริง ผมก็บอกไว้ในสับกระทู้แล้วนะครับ ว่า ออกแนวระบายอารมณ์นิดนึง

จากการที่โดนพรรคพวกของผมมันแซวบ่อยๆ นะครับ แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมากนะ

ถ้าเกิดไม่เข้าหูใครเข้า ผมก็ขอโทษด้วยจริงๆ

แล้วถ้าเกิดกระทู้เดือดขึ้นมา ผมก็ขอรับผิดชอบเองก็แล้วกันครับ ในฐานะต้นเหตุของเรื่องนี้นะครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เข้ามาอ่านครับ

Edited by bluwind

กว่าจะได้ดี ก็ต้องล้มลุกคลุกคลานมานมั้งหรืออาจจะว่าผม ผมก็โชวไปมากเหมือนกันอิอิ

Edited by Jesus_Angeles

ผมก็เล่นแบบไม่โกงครับ เล่นเรื่อยๆ เน้นทำแผนซะส่วนใหญ่ครับ เรื่อยๆ ชิวๆ ครับ

ใช่ครับค่อยๆเป็น ค่อยๆไปมันสนุกกว่ามันเหมือนกับเราค่อยๆสร้างทีมที่เรารักขึ้นมาสมหวังบ้าง ผิดหวังบ้างแต่ถึงยังไง เราก็จะภูมิใจกับมัน

ผมคนนึงไม่โกงใดๆทั้งสิ้น เล่นมาขึ้นปีที่3 ได้แชมป์เดียวคาริ่ง เล่นmancดาวรุ่งเพียบ โชคดีอย่างปีแรกซื้อเวโลโซ่มาปี2ขายให้ปืนไป24.5 ปีที่3ปืนดันofferมา8.5เสร็จโจรเลยสอยมา8.5โดยล่อให้9หมื่นต่อสัปดาห์ แพงที่สุดที่ซื้อคือcamacho 13.5ล้าน ทีมผมมี laurito 5m Marquinhos11m mata 7.5m saiviet5m veloso8.5 camacho13.5armand traore 7.5 sakho 6.5 richard de silvetr 8m asenjo7.5สำรอง Balotelli 12m bayal sall 5m Carioca 5m hart gignic 5m Teixeira 8.5m อีก2คนจำชื่อไม่ได้จำได้แต่เป็นAMLCกับMCเจอบิ๊ก4แล้วรอบแรกชนะ1เสมอ1แพ้2 รอบ2ชนะ 2เสมอ1แพ้1 อยู่อันดับ3ของตารางแข่งไป30 ชนะ19เสมอ5แพ้6ภูมิใจที่ทุกคนรักทีมหมดมีทีมใหญ่ๆมาติดต่อไม่ไปกันเลย แทบจะขึ้นwntทุกตัว มีเวโลโซที่มันไม่อยากอยู่แต่ก็กลับมาตายลัง55

เยี่ยมเลยครับผมก็คนนึงแหละนะที่เห็นด้วยกะคุณนะครับ แบบว่าเห็นมาเยอะแล้วนะเล่นทีมเล็กๆ เร้าใจกว่าเยอะครับเปรียบไปก็เหมือน ต้นไม้ที่ยอดเขา กะต้นไม้ที่ตีมเขา แหละครับ ออกแนวปรัชญาไปหน่อยป่าวเนี้ย 555

ผมคนนึงไม่โกงใดๆทั้งสิ้น เล่นมาขึ้นปีที่3 ได้แชมป์เดียวคาริ่ง เล่นmancดาวรุ่งเพียบ โชคดีอย่างปีแรกซื้อเวโลโซ่มาปี2ขายให้ปืนไป24.5 ปีที่3ปืนดันofferมา8.5เสร็จโจรเลยสอยมา8.5โดยล่อให้9หมื่นต่อสัปดาห์ แพงที่สุดที่ซื้อคือcamacho 13.5ล้าน ทีมผมมี laurito 5m Marquinhos11m mata 7.5m saiviet5m veloso8.5 camacho13.5armand traore 7.5 sakho 6.5 richard de silvetr 8m asenjo7.5สำรอง Balotelli 12m bayal sall 5m Carioca 5m hart gignic 5m Teixeira 8.5m อีก2คนจำชื่อไม่ได้จำได้แต่เป็นAMLCกับMCเจอบิ๊ก4แล้วรอบแรกชนะ1เสมอ1แพ้2 รอบ2ชนะ 2เสมอ1แพ้1 อยู่อันดับ3ของตารางแข่งไป30 ชนะ19เสมอ5แพ้6ภูมิใจที่ทุกคนรักทีมหมดมีทีมใหญ่ๆมาติดต่อไม่ไปกันเลย แทบจะขึ้นwntทุกตัว มีเวโลโซที่มันไม่อยากอยู่แต่ก็กลับมาตายลัง55

ที่ว่ามาผมยังไม่มีปัญยาซื้อเลยแต่ปี6ผมซื้อ Balotelli 2.2Mเองมันก้นด้านที่Interไม่ไหว

เคยมีคนถามผมว่าทำไมถึงเล่นจนถึงปี2033 แล้วไม่เบื่อหรือไงคำตอบก็คือถ้าเราเล่นแบบไม่โกงนะครับ เล่นไปเรื่อยๆ แพ้บ้าง ชนะบ้าง แชมป์บ้าง ตกต่ำบ้าง มันจะทำให้เราไม่เบื่อครับ อย่างเช่นเล่นไปจนถึงนัดชิง UCL แล้วเกิดแพ้ขึ้นมาเนี่ย บางคนอาจจะเซฟไว้ก่อนพอแพ้ก็เล่นใหม่ เพราะเสียดายที่อุตส่าห์เข้ามาถึงนัดชิงแล้ว แต่ผมกลับคิดว่าถ้าเราแพ้แล้วก็คือแพ้ มันจะทำให้ซีซั่นใหม่เราจะมีสิ่งจูงใจให้เล่นต่อ ส่วนถ้าชนะเราก็จะภูมิใจที่เล่นแล้วชนะจิงๆ ผมเล่นมา25ซีซั่นแล้ว แต่ได้แชมป์ลีกไม่ถึงครึ่งคือ12ครั้งเอง แต่ก็รู้สึกสนุกมากขึ้นเรื่อยๆ บอกไม่ถูก รู้สึกว่ามีความท้าทายใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา ลองดูครับ เล่นแบบไม่โกง แล้วคุณจะรู้ถึงคุณค่าแห่งการรอคอยปล. ความรู้สึกของผมคนเดียวนะครับ ถ้าไม่ถูกใจใครก็ออกตัวขอโทษไว้ก่อนเลย

ชอบชื่อกระทู้ครับแล้วเห็นด้วยว่า การเอาภาพที่เซฟจากเกมส์มาโชว์แสดงความ....นั้น มันน่ารำคาญมากกว่าชื่นชมขอบคุณครับ

ยินดี กับ การนำเสนอ ในรูปแบบนี้ครับ เป็นไปได้ ก็อยากให้ทุกคน ลองมาเล่น แบบ ไม่ใช้ โปรแกรมช่วย ไม่โหลด แผนซ้อม ไม่ โหลด แผนการเล่น ไม่ดู กระทู้แนะนำ นักเตะ และ ไม่ โหลด ใหม่เมื่อ ไม่ได้สมใจ อย่าง ที่ต้องการในการเล่น ครับ งิงิ

ใช่ครับหลอกคนอื่นได้แต่หลอกตัวเองไม่ไม่มีทาง ผมก็เล่นแบบไม่เคยโกงเรื่องผลการแข่ง แต่มีแอบใช้ FM genie Scout แฮ่ๆ เอาไว้ดูค่า PA เฉยๆ เพราะค่า Sale Value มันไม่ตรงดีไปอย่าง ตอนนี้ QPR ผมร่วงไปอยู่ลีควันอีกรอบละ พวกสตาร์ขอย้ายทีมกันเพียบ

กำลังพยายามครับ แต่บางทีมันรับไม่ได้จิงๆนะ velosoผมเจ็บ6เดือนเงี้ย ปวดจัย

ผมก็ไม่โกงนะครับเล่นเรื่อยๆ คลายเครียดไปเท่านั้นเกมส์มันทำเพื่อให้เราคลายเครียดครีบ ไม่ใช่มานั่งเครียด

เล่นเกมแบบมีคุณค่า ใช้ปัญญามากกว่าการโกงนะครับบบ

ชอบคำนี้อ่ะ คล้องจองกันดีแต่ เอาซะพวกคนโกงอย่างผมเหมือนได้ใช้ปัญญาเลยนะครับ 555+เมื่อก่อนโกงมันทุกอย่าง เงิน ซื้อตัว สร้างนักเตะ แก้พลังนักเตะตามใจชอบ ฯลฯสะใจนะครับคลายเครียดได้เป็นอย่างดีแต่ไม่เคยเอามาโอ้อวด และบอกกับเพื่อนๆเสมอทุกครั้งที่คุยกันเป็นการโกงอย่างภาคภูมิ 555+แต่เดี๋ยวนี้ไม่โกงแล้ว (มีนิดๆ)ก็ใช้โปรแกรมส่อง มีโหลดแผนเพื่อนๆมาใช้ในช่วงแรก แต่หลังๆเริ่มเข้าใจในการเซตแผนก็อ่านจากกระทู้ในบอร์ด ล่ะครับก็สนุกดีเหมือนกัน แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนพูดอะไรไม่เข้าหูใครก็กราบขออภัยด้วยละกันนะครับ

ผมเล่นทีมเล็กๆๆๆๆหวังจะได้ไปแชมป์เปี้ยนลีค แต่กว่าจะได้ก้อแทบแย่ เน้นๆๆเราต้องไม่โกง อย่าทำให้กเมหมดความสนุก

พูดแบบนี้ก็ไม่ค่อยถูกนะบางคนอาจชอบการโกงเพราะมันสนุก ได้สร้างทีมในฝันแบบ กาก้า โรนัลโด้ เมสซี่ บีย่า ซลาตัน บุฟฟอน อะไรอยู่ในทีมเดียวกันหมด ก็มีถือว่าเป็นความสุขของเค้าไปจะใช้ปัญญาหรือการโกง ผมไม่รู้หรอกนะแต่การเล่นเกมแบบมีคุณค่าที่แท้จริงน้ะคือการเล่นแล้วตัวเรามีความสุขเกมสร้างมาเพื่อคลายเคลียดถ้าทำได้ ก็ถือว่าเข้าใจถึงแ่ก่นของเกมแล้วคือ อย่าไปเครียดกับมันยกเว้นเกมบางชนิดเช่น พวกตัวต่อ พัซเซิล ที่มันเครียดอ่ะแหละ -*-FM อาจเล่นแล้วเครียด แต่ของผมไม่เลย ผมสนุกที่จะเล่นมัน ไม่ใช่เครียดกับมันตื่นเต้นว่า จะตกชั้น ชนะไหม มากกว่าสุดท้ายเ อาเป็นว่า อยากเล่นแบบไหน ก็ไม่ต้องไปบังคับเค้าหรอกว่าเล่นแบบนี้สิ มีคุณค่าแบบนี้สิ เล่นแล้วมันเพราะว่าเค้าไม่ใช่คุณ และคุณก็ไม่ใช่เค้า ต่างคนมีสไ ตล์การเล่นที่ต่างกันถ้าเค้าเล่นแล้วมีความสุข ก็ปล่อยเค้าไปเถอะ จริงไหม :still_dreaming: เพราะผมเองก็เล่น 2 เซฟเหมือนกัน อันหนึ่งโกง อันหนึ่งไ่ม่โกงแต่ทั้ง2 อย่างมันก็ให้ความสนุกเหมือนๆกันแหละน่า

ผมก็โกง..........ปกติจะใช้อยู่ 2 อย่าง คือ FM Scout ใช้เพื่ออะไรก็คงรู้ๆกันอยู่ กับ Training ไม่งั้นไม่ไหว ไอ้เรามันพวกเสพติดความสำเร็จ แต่อย่างอื่นโมเองหมด ก็คุมทีมเล็ก ทำไงได้ ขอนิดนึง

เป็นคำที่ดี แต่ส่อเสียดคนอื่นเขาไปหน่อย อย่างน้อยที่เห็นๆมีคนนึงละที่เข้ามาค้าน ถ้าเดือด โดนแบนแน่นะครับ

คุณต้องเข้าใจก่อนว่า การเล่นเกมส์ เขาเล่นกันเพื่อคลายเครียด เล่นให้สนุก และความสนุกของแต่ละคนก็อาจจะไม่เหมือนกัน บางคน ไม่โกง บางคนโกงนิดโกงหน่อย บางคนโกงโคตรๆ โดยที่จุดมุ่งหมายในการเล่นของแต่ละคน เหมือนกันคือสนุก

เข้าใจนะครับ แต่ละคน มีความรู้สึกนึกคิดไม่เหมือนกัน คุณจะไปบังคับให้เขาเป็นเหมือนคุณทุกคนไม่ได้หรอก ถ้าคนเราชอบทำอะไรที่เหมือนกันหมด ทั้งโลก ลองคิดดูจะเกิดไรขึ้น

ส่วนใครที่เล่นแบบโกงก็อ่านบรรทัดสุดท้ายนิดนะครับ เล่นโกงแล้วอย่าเอามาอวด หรือถ้าอยากจะแสดงอะไรบางอย่างจากการที่เราเล่นแบบโกงก็บอกในหัวกระทู้ด้วยว่า ผมเล่นแบบโกง ไม่งั้นคุณอาาจจะโดนแบนได้

แทงยู :burn_joss_stick:

เหมือนจะดีนะครับ แต่ขอวิจารณ์ตรงๆ

อย่างที่หลายท่านบอก เกมส์มีไว้ให้คลายเครียด ความสนุกของคุณคือตรงนั้น ไม่ได้หมายความว่าต้องทำแบบคุณถึงสนุก

ถามว่าบางคนโกงให้ชนะ ชนะแล้วคลายเครียดจากชีวิตนอกบ้านของเค้า เค้าทำให้ใครเดือดร้อนรึเปล่า

เรื่องบางเรื่องคนเราคิดไม่เหมือนกัน แต่ถ้าไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนก็ไม่มีปัญหาอะไร

เล่นเกมแบบมีคุณค่า คือการเล่นเกมส์ให้สนุกครับ

ปล. แต่โกงแล้วอย่าเอามาอวด มิฉะนั้น...

ถ้ามีข้อความล่วงเกิน ขออภัยด้วยครับ

Edited by Mr.Smile

ผมว่านะ ถ้าได้แชมป์ครั้งหนึ่งเเล้ว (สำหรับทีมใหญ่ๆ) มานก้อจะมีโอกาสเป็นแชมป์สูงมากนะ ผมเล่นแมนยู นักเตะในทีมก้อเดิมๆมีที่เป็นดาราจากทีมอื่นก้อ เบนเซม่า เมสซี่ ซิลบา 3ตัวหลักๆ(เข้ามาฤดูกาลที่2กะ3) ที่เหลือก้อเดิมๆ ก้อชนะเรื่อยๆ แบบว่าถ้าไม่เปลี่ยนนักเตะใหม่ๆนักเตะเก่าๆก้อทำผลงานดี เหมือนชินเเล้วกะแผนการเล่นของทีม ทีมมานก้อผลงานดีไปเรื่อยๆ เเล้วก้อขึ้นอยู่กะเงินอัดฉีดที่เราอัดฉีดให้ด้วยอะ ผมก้อเล่นมาฤดูกาลเเรกได้แชมป์ เเต่ ก้อกระอัก แต้มไม่ค่อยห่าง ฤดูกาลที่2-3 ก้อแชมป์ลีก เเล้วก้อได้ยูฟ่า 2 FA 2 Caring 1 คอมไม่ได้เลย- - พอเข้าฤดูกาลที่4 ผมก้อลดเงินอัดฉีดลงหมด ทีมมานก้อเป้ๆ

ต้นเหตุที่ทำให้ผมมาเขียนกระทู้นี้ เพราะบรรดาเพื่อนๆ ผมที่เล่น FM2009 ด้วยกันนี่แหละคับคือประมาณว่าในกลุ่มก็นั่งเล่นแข่งกัน เอาเซฟมาอวดมาโชว์กัน คนนู้นได้แชมป์คนนั้นก็ได้แชมป์เอานักเตะในทีมมาโชว์กันว่าในทีมมีเทพนู้นเทพนี่เยอะแยะ บางคนนี่แทบรวมดาราทั่วโลกเลยแต่พอพวกมันมาดูเซฟผมดิ ว่าผมอ่อนทุกทีเลย ผมเล่น Tottenham มา 5 ฤดูกาล เคยเป็นแชมป์ FA กับ League Cup อย่างละสมัยในลีกก็เคยทำอันดับขึ้นไปเล่น EUFA Cup 2 ครั้ง EUFA Champion League ครั้งนึงตัวนักเตะในทีมนี่อย่าพูดถึงเลย Super Star แทบไม่มีอยู่ในทีมเลย ส่วนใหญ่ก็นักเตะหน้าเก่าๆ ขายบ้าง ซื้อมาใหม่บ้างแต่ก็ไม่ได้ซื้อนักเตะเทพนู้นเทพนี้ จะมีก็ซื้อเด็กๆ อายุ 16-17 ปี มาปั้นรอบ้าง แต่ก็ไม่เคยทุ่มงบซื้อนักเตะค่าตัวแพงๆ ระดับ 20M ปอนด์สักทีเพราะถึงยื่นไป เขาก็ไม่มากันหรอก (เคยทุ่มซื้อ David Villa อยู่หรอก แต่ยื่นข้อเสนอให้ 70k/w แล้วเขาไม่สนใจอ่ะ T-T)แพงสุดที่เคยซื้อก็แค่ Guseppe Rossi ที่สนนราคาหลังบวก Option แค่ 17.5M ปอนด์ (จ่ายสด 5M ผ่อนอีก 11M แบ่ง% อีก 20% ลงให้ทีมครบ 10 นัดอีก 500K)ไม่ใช่ว่าทีมผมไม่มีตังนะ แต่บอร์ดให้มา ผมไม่เคยใช้หมดซักที บางทีเงินเหลือมากกว่าที่บอร์ดให้มาด้วยซ้ำ เน้นเอาความ Balance ของเกมอ่ะ ค่อยๆ สร้างระดับทีมขึ้นไปไม่มาเร็วเพราะเดี๋ยวจะไปเร็ว (สโมสรใหญ่ๆ มารุมฉกตัวไปหมด 555+ Bendley ผมโดนมาแล้ว)แทคติกก็ปรับเอาตามที่เข้าใจ แก้เกมตามที่เข้าใจ ชนะบ้าง แพ้รองบ่อนเละ อุดไม่อยู่ จนถึงล้มยักษ์ถล่มทลาย ก็เคยมาหมดจะโดนบอร์ดไล่ออกก็เคย แบบแพ้ติดกัน 3-4 นัด แล้วมาแก้ตัวด้วย เชือดมาดริด 2-0 ในUCC แล้วกับมาเฉือนทีมรักผม(แมนยู)คาโรงละครไป 1-0ข่าวเรื่องไล่ออกเลยเงียบไปเลยกล้าพูดได้เต็มปากเลยว่าไม่เคยใช้โปรแกรมช่วยเล่นแต่อย่างใด จะมีก็แค่โหลดใหม่ตอนที่ตลาดซื้อขายปิดแล้วเซ็น Rossi ไม่ทันอ่ะ เลยโหลดมายื่นเซ็นใหม่ เหอๆแต่ผมก็เลยสบายๆ มีความสุขกะทีมที่ผมสร้างเอง แม้จะยังไม่ได้แชมป์ลีกก็ตาม รักษาสมดุลเงินสโมสร ตอนนี้รวยติด 10 อันดับแรกของโลกละแล้วก็ดันนักเตะในทีมให้ดังๆ ด้วย ปีนี้ Modric ผมฟอร์มดีมากๆ สโมสรใหญ่ๆ ตามจีบให้ควัก แถมปฏิเศษ R.Madrid ไปแล้วด้วย บอกว่ารัก Tottenhamแล้วก็กำลังลุ้นนักเตะยอดเยี่ยมประจำปีอยู่ ผมก็ดันๆ ให้เขาได้ลงเล่นบ่อยๆ ได้โชว์ฟอร์มเยอะๆ ลุ้นดี ว่าจะได้มั้ย เพราะปีก่อนก็ติดอันดับ 3 มาแล้วตอนพาทีมคว้าที่ 3 Premierเล่นแบบนี้ผมว่าสนุกกว่าแบบเล่นเร็วๆ เยอะเลย ค่อยเป็นค่อยไป เรื่อยๆ เน้นสมดุลกับระบบ ไม่โกง แพ้เป็นแพ้ตอนนี้ก็เปิดฤดูการมา 13 แมทช์ แพ้ไปสะ 4 ละ จะได้ลุ้นแชมป์กับเขาบ้างป่าวก็ไม่รู้ แต่สักวันรับรอง ไก่น้อยตัวนี้ จะผงาดเหนือ ผี สิงห์ หงษ์ ปืน ให้จงได้วะฮะฮะฮ่าาาเล่นเกมแบบมีคุณค่า ใช้ปัญญามากกว่าการโกงนะครับบบ

สำหรับท่านที่เข้ามาอ่านแล้วไม่พอใจในสิ่งที่ผมนำเสนอออกมาก็ขอโทษด้วยนะครับอันที่จริง ผมก็บอกไว้ในสับกระทู้แล้วนะครับ ว่า ออกแนวระบายอารมณ์นิดนึงจากการที่โดนพรรคพวกของผมมันแซวบ่อยๆ นะครับ แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมากนะถ้าเกิดไม่เข้าหูใครเข้า ผมก็ขอโทษด้วยจริงๆแล้วถ้าเกิดกระทู้เดือดขึ้นมา ผมก็ขอรับผิดชอบเองก็แล้วกันครับ ในฐานะต้นเหตุของเรื่องนี้นะครับขอบคุณทุกๆ ท่านที่เข้ามาอ่านครับ

ผมโกงน่ะภาค 2008 แต่ไม่ค่อยได้เล่นหรอกครับนานๆเล่นครั้งทำงานหนัก โกงอะไรน่ะเหรอโกงอะไรน่ะที่ใว่ค่า 32700 ครับชนะนัดล่ะ 24-0 / 25-0 มันส์ คลายเครียดเฉยๆ ผมไม่ได้เล่นจริงจังไม่ได้ซีเรียสอะไรกับมันมากมาย โกงแล้วมีความสุขก็ทำเถอะครับอยากโกงก็โกง เล่นเพื่อคลายเครียดไป ช่วงนี้เล่น Winning กับแฟนอยู่ไม่ค่อยเล่น Fm