Jump to content
Sign in to follow this  
1232221

อยากถามเกี่ยวกับระบบในเกม

Recommended Posts

พอดีว่า ผมเล่น FM มาตั้งแต่ ยังเป็น cm98-2003 แล้วก็ไม่เล่นอีก กลับมาเล่นใหม่อีกตอน FM2007-9พอดี มักเจอปัญหา ว่า ปกติถ้าไม่ซื้อนักเตะใหม่ในแนวหลัง ผมรู้สึกว่าทีม มันลงตัวแล้ว มีทั้งแก่หงำเหงือ ยันเด็กหนุ่มวัยกระเตาะ อยู่ในแผงหลังการบัญชาการเกมรับถือว่าดีทั้งการขึ้นเช็คล้ำหน้า ก็ พร้อมกันดี เหมือนนักเตะจะรู้ใจกันเพราะใช้แผงหลังชุดนี้ชุดเดียว 9 คน สลับกันไปมา ตลอด 3 ปี ไม่ซื้อใหม่เพิ่มเลยทีนี้พอขึ้นฤดูกาลใหม่ ไอพวก แก่ๆ เก๋าๆ เกม มันก็ ช้าไปแล้ว ผมเลยมีความคิดเปลี่ยนแผงกองหลังทั้งเซต เหลือกองหลังตัวปัจจุบันอยู่ 3 คน แต่ยังเป็นเด็กๆ ที่เอาไว้เล่นทดแทนพวกตัวหลัก ส่วนตัวหลัก ตัดเยื่อใย ขายทิ้งไปเลย พร้อมซื้อกองหลัง มาเพิ่มอีก ครึ่งโหลแต่ เปิดฤดูกาลได้ โอ๋แม่เจ้าาาา ซื้อกองหลัง ระดับดีกว่า ชุดก่อน แต่ไมมันเสีย ประตูเป็นว่าเล่น โกก็โกตัวเดิม ถึงกับงงเต๊ก ต้องเปลี่ยนแผนยกใหญ่เลยอยากทราบว่าในเกม มันมีระบบที่ทำให้มันเล่นเข้ากันได้ ถ้าทำให้มันรู้จักกันนานๆ ด้วยหรอครับ เช่น DC 2 ตัวแผงหลัง ถ้าไม่ใช้คู่ของมัน มันไม่รู้ใจกันไรงี้อะครับเกี่ยวกันไหม หรือเป็นที่แผนผม มันเน่าเอง TOT พอดีผมจะใช้แผน ที่พวกท่าน ทำๆ กันในบอร์ดนี้หละครับ เอาไปแต่งไปประยุกค์ กับทีมอีกที สลับเปลี่ยนแผนทุกๆ 3 เดือนกัวคอมมันจับทางได้ ๕๕๕๕๕

เข้าใจถูกแล้วครับ

นักเตะที่ซื้อมาใหม่ต้องใช้เวลาปรับตัวเข้ากับเพื่อนร่วมทีม,แทคติก

รวมถึงการใช้ชีวิตในประเทศนั้นด้วยครับ

โหยยย เกม FM เทพเลย สมจิงจัด FM2010 มันจะเป็นยังไงนิ TOTแล้วถ้าซื้อลูกซีดาน แล้วเอาพ่อมันมาเป็นโค้ช ด้วยนี้จะเป็นยังไงครับ ลูกมันจะเทพ มาจากพ่อ อย่างเร็วด้วยไหม

ซื้อมาต้องให้ลงอุ่เครื่อง 6-7 นัดเลย แถมต้องให้เวลาปรับตัวเรื่องการใช้ชีวิตอีกครับ

ผมว่า 2010 น่าจะเพิ่ม แบบกลุ่มเพื่อน ไรพวกนี้ ด้วยนะครับ เช่น คนนี้เป็นเพื่อนกับคนนี้ น่าจะช่วยให้เรารู้อะไรๆ ในทีมขึ้นเยอะได้แล้วก็ระบบ แต่งงานของนักเตะ แบบไอนี้มันพึ่งข้าวใหม่ปลามัน มันไม่ค่อยจะวิ่ง สงสัยเหนื่อยจากกิจกรรมเมื่อคืน ไรงี้ด้วยนะครับ จะสมจริงเว่อๆ

ผมว่า 2010 น่าจะเพิ่ม แบบกลุ่มเพื่อน ไรพวกนี้ ด้วยนะครับ เช่น คนนี้เป็นเพื่อนกับคนนี้ น่าจะช่วยให้เรารู้อะไรๆ ในทีมขึ้นเยอะได้แล้วก็ระบบ แต่งงานของนักเตะ แบบไอนี้มันพึ่งข้าวใหม่ปลามัน มันไม่ค่อยจะวิ่ง สงสัยเหนื่อยจากกิจกรรมเมื่อคืน ไรงี้ด้วยนะครับ จะสมจริงเว่อๆ

อันแรก รู้สึกว่าภาคนี้จะมีแต่นักเตะชอบ หรือ ไม่ชอบคนไหน ดูได้ในข้อมูลส่วนตัว ถ้าอยากให้ปรับตัวได้ไวๆ ก่อนซื้อก็ต้องดู ค่าพลังการปรับตัว กับ การเล่นเป็นทีม เยอะๆ หน่อยอันที่สอง ผมว่า มันยากมากที่จะมีระบบนี้ขึ้นมานะ

คือ ซาวิโอร่า ผมเซนฟรีมา ได้ 7 เดือนหละ พูดภาษาอังกฤษไม่ได้สักที แต่มีเพื่อนร่วมชาติ มันอยู่ในทีมผม พอดี มีผลอะไรหรือเปล่าครับ กับการแข่งขัน เพราะมันลง 27 นัดยิงได้ 7 สุดๆแหละ พอดีเล่น sunderland อะครับ แผนใช้ของคุณสลาตัน เอามาปรับนิดหน่อย

ประสบปัญหาเดียวกับผมเลยครับ

ตอนซื้อนี่พลังอยางเทพ พอเอามาใช้ รั่วจัดเลย

ก็ต้องให้เวลามันปรับตัวครับ

อย่างผมเนี่ยชอบใช้ sakho กับ n'koulou ก็ถือว่าปรับตัวได้เร้วครับ เพราะมันพูด ฝรั่งเศษเหมือนกันด้วยมั้ง

ต้องให้เวลาปรับตัวครับปี2008-2009 เดือน มค. ผมซื้อกองหน้ามาใหม่ Robert Lewandowski 2m นิดๆส่งลงตัวจริง 3-4 นัดยิงไม่ได้เลยครับผมเลยส่งลงตัวสำรอง 2 นัด ผลคือ ยิงไป 2ประตู ( เริ่มปรับตัวได้ )ผมก็เลยส่งเป็นตัวจริงอีกครั้งผลคือ ลง 7(4) ยิง 8 ass3 mom 2 ครับผม