Jump to content
Sign in to follow this  
Eve

พวกคุณยังจำกันได้รึเปล่า??

Recommended Posts

ของผมเริ่มหัดเล่นตอน CM3 (ประมาณ 10 ปีที่แล้วเลย -_-)จำได้เลย ตัวแรกที่ซื้อ มันไม่ยอมมาสักที เป็นเพราะว่าความไม่รู้ว่าเกมวางแผนฟุตบอลอะไรวะ มันจะสมจริงขนาดนี้ มีความรักสโมรด้วย 55555 ขอซื้อในราคาที่สูงๆ แล้วผู้จัดการทีมบอกว่า "นักเตะคนนี้เป็นคนสำคัญของทีม ผมไม่ขาย"ในขณะนั้นถือว่าเป็นความแปลกใหม่เลยครับตัวแรกที่จำความได้ที่พยายามจะซื้อเลยคือ David Seaman เพราะว่า Handling เขา 20 คนเดียวในเกมครับตอนนั้น ^^ผมเล่นแมนยูครับ^^นักเตะ World Class ในตอนนั้นต้องนี่เลย กราเบรีย บาติสซูตา Wonder Kids ต้อง Robbie Keane ตอนนั้นยังอยู่ วูฟ อยู่เลยครับนึกถึงสมัยก่อนแล้วอยากให้เพื่อนมาแบ่งปันความรู้สึกดีๆตอนสมัยก่อนจริงๆเลยครับ

บาร์ติสตูต้าครับ จำได้เลย เพื่อนไปยืนสอนข้าง ๆ เล่นหงส์เบื่อเฮสกีย์มาก ๆภาคแรกที่เล่นคือ 98-99 เปล่าหว่า ที่มันมีสูตรโกงอ่ะครับแบบว่า พอมันตกลง แล้วตอนเซ็ตสถานะในสโมสร ให้ยกเลิก ละซื้ออีกที มันจะถูก ๆ อ่ะ/////ขอตอบใหม่อีกทีครับ อ่านข่าวสลาตัน เลยนึกขึ้นมาได้นักเตะที่ซื้อคนแรก ก็ สลาตันเหมือนกันแต่รู้สึกจะชื่อ สลาตัน มุสลิโมวิซไรนี่แหละ ตอนนั้นอยู่ อูดิเนเซ่ เพื่อนบอกเก่ง บังคับซื้อเสร็จสรรพ 555

Edited by เปรมปรีดิ์

ผมเล่น CM2 ตอนนั้นรู้สึกผมจะเล่น "East Sterling Shine" ในดิวิชั่นต่ำสุดของอังกฤษ ที่ตอนนี้ไม่มีแล้วผมชนะทุกนัดจนพาขึ้นมาเป็นแชมป์พรีเมียร์ครับ มี Klinsman เป็นกองหน้าคู่กับ Cantonaเพราะกด 20 ล้านแล้ว กด "Cancel" จะถือว่าซื้อโดยไม่ต้องจ่าย หุๆๆๆ สูตรโบราณจำได้ว่าสมัยนั้นกดเลือกราคาเลยไม่ได้ ต้องกด + ทีละนิด กว่าจะ 20 ล้าน นั่งรัวเมาส์กันมือหงิกพอ CM3 มาสมจริงขึ้นมาก รู้สึกยากๆขึ้นมาเลย :555:

Edited by Pongpyng

บาร์ติสตูต้าครับ จำได้เลย เพื่อนไปยืนสอนข้าง ๆ เล่นหงส์เบื่อเฮสกีย์มาก ๆภาคแรกที่เล่นคือ 98-99 เปล่าหว่า ที่มันมีสูตรโกงอ่ะครับแบบว่า พอมันตกลง แล้วตอนเซ็ตสถานะในสโมสร ให้ยกเลิก ละซื้ออีกที มันจะถูก ๆ อ่ะ

น่าจะประมาณนั้นอ่าคับ ที่ Skin มันสีฟ้าๆเนาะ^^ภาคนั้นมีโกงครับจำได้ ตัวเก่งๆ ถูกๆ ภาคนั้นต้องนี่เลย Kim Kalstrom กับ Alexander Farnerud ถ้าจำไม่ผิด ซื้อมาตัวละ 50k แต่ตอนนี้เขาเป็นเทพแล้วครับ

CM 3 ทำให้ผมนึกถึงการ Save ก่อนแข่ง และ Load หลังแพ้ครับ 5555+

น่าจะประมาณนั้นอ่าคับ ที่ Skin มันสีฟ้าๆเนาะ^^ภาคนั้นมีโกงครับจำได้ ตัวเก่งๆ ถูกๆ ภาคนั้นต้องนี่เลย Kim Kalstrom กับ Alexander Farnerud ถ้าจำไม่ผิด ซื้อมาตัวละ 50k แต่ตอนนี้เขาเป็นเทพแล้วครับ

ภาคนี้รู้สึก Diablo จะใช้ได้ครับ วาง MC ไว้แล้วลากลูกศรขึ้นไปถึงแดนหน้า คอมจะมองไม่เห็นกองกลางตัวนั้น 5555+ Del Piero ยิงยับเลย

ภาคนี้รู้สึก Diablo จะใช้ได้ครับ วาง MC ไว้แล้วลากลูกศรขึ้นไปถึงแดนหน้า คอมจะมองไม่เห็นกองกลางตัวนั้น 5555+ Del Piero ยิงยับเลย

ลืมนึกถึงแผน Diablo เลย แผนเทพ ที่พาผมขึ้น Hall of fame CM ภาคเก่า เซพนานมากเลยครับว่าไหม?หรือว่าตอนนั้น คอมเราห่วย -_- 55555

ผมเล่นภาคไหนไม่รู้ครับ แต่ CM แหละที่โกง ซ้อมได้อ่าครับ เต็มทุกแผง แต่ WOrk Load ยังๆไม่เกินอ่าครับอิกอย่าง ตอนนั้น ยังไม่มี CA PA เลยมั่งครับเพราะเอาตัวไหนมา ซ้อม มัน ก้อเทพทุกตัวอ่าครับจำได้ว่า ไปหานักเตะชื่อแปลกๆมาเล่น

Alexander Farnerud (ไม่แน่ใจว่าพิมถูกรึป่าว)ดาวรุ่งสวีเดนcm 3 รึ 4 มั้ง อะไรประมานนี้

นานมากแล้วนะ ตอนนั้นผมเล่นจริงๆจังเมื่อปี 1999 เล่นลิเวอร์พูล เซ็นเอาคันนาวาโร่มาร่วมทีัมด้วยราคาแค่ 12 ล้านปอนด์ ตอนนั้นแกอยู่ปาร์มา ปาร์ม่าตอนนั้นก็อย่างเทพ มีบุฟฟอน คันนา ซามูเอล ตูราม มาร์โกดิวาโญ่ ฯลฯ

cm3 เหมือนกันครับเล่นมิลานตัวแรกที่ซื้อคือเนสต้า จาก ลาซิโอ ครับ-0-

ผมเล่นทีม northampton อะครับ ภาค 2004 ตอนนั้นเพิ่งหัดเล่นไม่มีใครสอน พอดีเพื่อนให้แผ่นมาลองเล่นดู หลังจากนั้น ก็ติดเลยครับ จนปัจจุบันตัวแรกที่ซื้อ รู้สึกจะเป็น john slaven นะ ตอนนี้มันไม่มีแล้ว น่าเสียดายจัง

ในที่สุดอายุของคนในบอร์ดก็เริ่มเผยมาทีละคนนึกถึงความหลังกันใหญ่เลยนะคับ อิอิสำหรับผมตัวแรกที่ซื้อก็ taribo west คับเทพสุดแล้วตัวนี้ปล.ข้าเจ้าก็แก่เหมือนกันสินะเนี่ยมานึกถึงความหลังซะแล้ว ^ ^

ในที่สุดอายุของคนในบอร์ดก็เริ่มเผยมาทีละคนนึกถึงความหลังกันใหญ่เลยนะคับ อิอิสำหรับผมตัวแรกที่ซื้อก็ taribo west คับเทพสุดแล้วตัวนี้ปล.ข้าเจ้าก็แก่เหมือนกันสินะเนี่ยมานึกถึงความหลังซะแล้ว ^ ^

อายุเผยออกมาแล้วจริงๆด้วยครับ ฮ่าๆๆTaribo West รู้สึกว่าจะมีอยู่ 1 ภาค จำไม่ได้แล้วว่าปีไหน ตัวนี้จะเป็นตัวฟรีอยู่ แต่พลังอย่างเทพครับ^^

จำภาคไม่ได้ละครับ น่าจะประมาณปี 95-96 หรือ 96-97 นี่ละมั้ง ประมาณช่วงม.ต้นตัวที่ต้องซื้อตลอดทุกเซฟก็นี่เลย Niclas Alexanderson ของสวีเดนสารพัดประโยชน์ ได้ทุกตำแหน่ง กองหลัง ยันกองหน้า เวลาเล่นกับเพื่อนหลายคน ต้องรีบแย่งกันซื้อครับ เหอะๆปล.พอล สโคลส์ ภาคแรกที่ผมเล่น ยังเป็นกองหน้าอยู่เลย

CM 3 ทำให้ผมนึกถึงการ Save ก่อนแข่ง และ Load หลังแพ้ครับ 5555+

ทำยังงี้ได้ไง55555555555555555555555555555555555

cm2 เลยครับขาดไม่ได้ แสตน คอลลีมอล, บาติโกล 2 ตัว ยิงกันบานนนนนน

เริ่มที่ 03/04 ครับ ,,ตัวแรกที่ซื้อ จำไม่ได้ ,,แต่ตัวแรกที่ขาย รู้สึกจะเป็น เรย์ พาร์เลอร์ ,,เปิดเซฟมา ขายทุกเซฟเลย ไม่รู้เป็นอะไร ,,

หุๆ ยังไม่มี CM1 ออกมา เมื่อก่อนผมนั่งดูพี่ชายเล่น (ตอนนั้นคิด เล่นไรฟะ มีแต่ตัวหนังสือ) :555:

คิดถึงเมื่อก่อนจริงๆคนอื่นคิดเหมือนกันไหมครับตอนเห็นคนอื่นเล่นแล้วเรายังเล่นไม่เป็นก็ไม่เข้าใจไอ้พวกที่เล่นมันเล่นไรของมัน มีแต่ตัวหนังสือ จะเรียกว่าเป็นเกมได้ไหม ? อย่างที่เรปบนบอกแหล่ะ -*-

ผมก็เริ่มที่ cm2 เห็นเพื่อนเล่น เลย หลอกที่บ้านซื้อ computer เพราะเกมส์นี้แหละหลังจากนั้นก็สนใจเกี่ยวกับคอมฯ และเกมนี้เรื่อยมา ตอนนั้นเกมยังใส่แผ่น floppy disk ไม่กี่แผ่นเอง

ผมเล่น cm รูนี่ ยังแค่ 16 ปี เอง เล่นแล้วติดเลย 555

ผมเริ่มเล่นภาคไหนจำไม่ได้แล้ว จำได้แต่ว่าเริ่มเกมมาต้องซื้อ อิบราฮิมโมวิช ฟาน เดอร์ ฟาร์ท แล้วก็ฟาน เดอร์ เมย์เด้ 3เด็กเทพอาแจ๊กซ์สุดท้ายคือ ตอร์เรส รู้สึกตอนเริ่มเกม ตอร์เรสจะอายุ 16 หรือ 17 นี่แหล่ะ แต่ก็ซื้อยากเหมือนกันพลังโคตรห่วย แต่ยิงเยอะมากๆ มีดีแค่ finishing อย่างเดียว 5 5 5ปล. ภาคนั้น ถ้าเอาราอูล มาเล่น AMC นะ สุดยอดดดดดดดดดแผนอมตะของภาคนั้นคือ 3 5 2 นึกแล้วมันเคลิ้มมมมม จริงๆเลย 5 5 5