Jump to content
Sign in to follow this  
molinaro

ค่า ca กะ pa ได้สุดเท่าไรครับ

Recommended Posts

คือผมลองปรับดูแล้วนะครับ พอเซฟแล้วเล่นต่อสักพักแล้วออกไปดูใหม่อีกทีมันก็ยัง500อยู่(คือผมปรับca500-pa1000) คือผมสงสัยว่าทำไมมันเล่นไม่เทพเลยอะครับ ปล.พอผมปรับไปเยอะๆทำมันมันเครชดั้มละครับ(ผมใช้ มินิ อิมเมท)

คือผมลองปรับดูแล้วนะครับ

พอเซฟแล้วเล่นต่อสักพักแล้วออกไปดูใหม่อีกที

มันก็ยัง500อยู่(คือผมปรับca500-pa1000)

คือผมสงสัยว่าทำไมมันเล่นไม่เทพเลยอะครับ

ปล.พอผมปรับไปเยอะๆทำมันมันเครชดั้มละครับ(ผมใช้ มินิ อิมเมท)

มินิ อิมเมท ใช่เหรอครับ ^^

ครับคงประมาณนั้นครับ(รึป่าว)แล้วมันต้องทำไงอ่ะครับอยากเล่นเซฟเก่าต่อมากเลยอ่ะครับ (คือว่าผมปรับแผนไว้ลงตัวมากเลยเสียดายมากครับ)เพิ่งเล่นได้ฤดูกาลเดียวเอง

รู้สึกจะไม่เกิน200 รึเปล่าของผมเอาไว้ส่อง ดูพัฒนาการนักเเตะอะเหงตัวสุดๆเเล้วเเค่ 200 เองpa อะ

เทพไม่เทพ ไม่ได้อยู่ที่ตัวเลยนะครับ บอกตรงๆ อยู่ที่แผน กับ การเล่นเข้ากันมากกว่า ดูริเบรี่ เป็นตัวอย่าง ใน Fm ห่วยมาก -*-

อันนี้โดนใจคนข้างบนเนี่ยถูก ๆ หาคนที่เล่นเข้ากะทีมดีกว่า มีค่าพลังเยอะ ๆ ๆแล้วเล่นไม่เข้ากันจะมีทำไม พลังเยอะแยะ

ผมว่า อันนี้มันก้อต้องขึ้นอยู่กับการฝึกซ้อมด้วยนะคับถ้าค่าเยอะแต่จัดการซ้อมไม่ดีค่ามันก้อขึ้นน้อยอ่ะคับเท่าที่ผมเคยเห็นนะ

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นนะครับ

ca pa สูงสุดได้ 200แต่จะให้เก่งขึ้นต้องปรับเพิ่มตัวเลขค่าความสามารถต่างๆ ให้มากขึ้นด้วย ไม่ใช่ปรับแต่ตรง ca หรือ pa อย่างเดียวอย่างเช่นจะให้โหม่งดี ก็ต้องปรับค่าการกระโดด + การโหม่ง + ความว่องไว เพิ่มขึ้นการบวกค่าความสามารถเพิ่ม ประมาณ 10 แต้ม จะต้องบวกค่า ca เพิ่มขึ้น 1 แต้มด้วย ถ้าปรับค่าอื่นขึ้นโดยไม่ปรับ ca ไม่นานค่าความสามารถนั้นก็จะลดลงเหมือนเดิม หรือ ถ้าปรับ ca อย่างเดียวค่าความสามารถก็จะค่อยๆ เพิ่มขึ้นแบบเฉลี่ย แต่ช้าครับเพราะ 1ca จะเท่ากับค่าความสามารถประมาณ 10 แต้มฉะนั้น การปรับ ca กับค่าความสามารถต่างๆ จะต้องสมดุลกัน ไม่งั้นเดี๋ยวค่าความสามารถก็จะลดลงเองเพราะไม่ปรับ ca ขึ้นหรือไม่ก็ ca สูงเกินค่าความสามารถจริง

Edited by chai221122

200 นะ ครับ เยอะกว่านี้คงเทพเกินนน

CA = Current Ability = ค่าความสามารถปัจจุับนโดยรวมPA = Potential Ability = ค่าความสามารถแฝง (คาดว่าจะได้ประมาณนั้น)ยกตัวอย่างBojan ของบาร์ซ่า อายุ 16 ปีCA = 100PA = 190 (สมมติ)ความสามรถของ Bojan ก็ยังสามารถที่จะพัฒนาได้อีก แต่อาจจะไม่ถึง 190 ก็ได้ (เป็นการประมาณ) และความสามารถจะลดลงเมื่อได้รับบาดเจ็บ และ ผ่านจุดสุดยอดของการเป็นนักบอลแล้ว (แก่)และนักเตะจะสามารถพัฒนาได้รวดเร็วจะต้องมีค่า Ambitious (ความทะเยอทะยาน มั่ง) จะสามารถมองเห็นได้จากแมวมองที่ส่งไปส่องดูความสามารถ ซึ่งแมวมองจะสรุปใน Scout Report มาให้เลยว่านักเตะคนนี้มีลักษณะเป็นอย่างไร เสริมได้อีกนะ

CA = Current Ability = ค่าความสามารถปัจจุับนโดยรวมPA = Potential Ability = ค่าความสามารถแฝง (คาดว่าจะได้ประมาณนั้น)ยกตัวอย่างBojan ของบาร์ซ่า อายุ 16 ปีCA = 100PA = 190 (สมมติ)ความสามรถของ Bojan ก็ยังสามารถที่จะพัฒนาได้อีก แต่อาจจะไม่ถึง 190 ก็ได้ (เป็นการประมาณ) และความสามารถจะลดลงเมื่อได้รับบาดเจ็บ และ ผ่านจุดสุดยอดของการเป็นนักบอลแล้ว (แก่)และนักเตะจะสามารถพัฒนาได้รวดเร็วจะต้องมีค่า Ambitious (ความทะเยอทะยาน มั่ง) จะสามารถมองเห็นได้จากแมวมองที่ส่งไปส่องดูความสามารถ ซึ่งแมวมองจะสรุปใน Scout Report มาให้เลยว่านักเตะคนนี้มีลักษณะเป็นอย่างไร เสริมได้อีกนะ

ขอบคุณครับบางทีเราก็ไม่ได้สนใจในส่วนของรายงาน สเก๊า เท่าไร อย่างผม อิอิ