Jump to content
Sign in to follow this  
อายะ

แจ้งข่าวเกี่ยวกับสมาชิกที่ถูกลงโทษ

Recommended Posts

แจ้งข่าวให้กับสมาชิกทั้งหมดได้ทราบถึงการลงโทษสมาชิกบางคนที่ทำตัวไม่ดี โดยผมได้ปรับให้เข้าไปอยู่กลุ่ม ลาพักร้อน เรียบร้อยแล้ว

อธิบายให้ทราบก่อนนะครับ จริงๆ แล้วไม่เคยมีความคิดที่จะลงโทษสมาชิกบางคนในรูปแบบนี้เลย แต่เนื่องจากสมาชิกบางคนที่ว่าได้ทำตัวไม่ดี ทำผิดหลายครั้ง ซึ่งแต่ละครั้งผมก็พยายามที่จะไม่ทำอะไรที่ดูรุนแรงจนเกินไป แต่หลังจากที่พยายามมาหลายครั้งก็ดูเหมือนว่าสมาชิกบางคนที่ว่าจะไม่ปรับปรุงตัวแม้แต่นิดเดียว ทำอะไรไว้ก็แค่ pm หรือ msn มาขอโทษเพื่อให้เรื่องที่ตัวเองทำผิดไว้จบลงไป แล้วก็มาเริ่มต้นใหม่ พอเริ่มต้นใหม่ไม่นานก็ทำอีกแล้ว เป็นอย่างนี้มาหลายครั้ง ซึ่งผมคิดว่าถ้าไม่ทำอะไรเลยเหมือนอย่างเคย หรือทำอะไรเพียงแค่นิดหน่อย สมาชิกที่ทำผิดอาจจะไม่สนใจ หรือคิดว่าเป็นเรื่องแค่เล็กน้อย และยังคงทำแบบเดิมต่อไป

โดยสมาชิกที่ทำผิดที่ว่าเป็นสมาชิกที่มีชื่อเล่นว่า ปาล์ม นะครับ โดยใช้ UserID ดังนี้

!!Drogba_Eleven!!

fRanc Ribery

Fantastic_Wembley

ซึ่งชื่อทั้ง 3 ชื่อที่ว่าเป็นของสมาชิกที่ชื่อปาล์มสมัครเข้ามาเองทั้งหมด ผมเลยขอแบนชื่อสมาชิกทั้ง 3 ชื่อของปาล์มเลยนะครับ

ถ้าไม่แจ้งให้สมาชิกทั้งหมดได้ทราบ อาจจะคิดว่าทำไมถึงทำแบบนี้ สำหรับปาล์มแล้ว ปาล์มก็ช่วยให้บอร์ดมีสีสันขึ้นพอสมควร ปาล์มขออะไร ถ้าผมคิดว่าไม่มากจนเกินไป ผมก็จะทำให้ อย่างเช่นการเปลี่ยนชื่อเล่น ซึ่งผมก็เปลี่ยนให้ทันทีหลังจากที่ PM ขอมา แต่พฤติกรรมหลายอย่างของปาล์มที่ทำมาทั้งหมด มันดูจะเริ่มมากเกินไป แล้วดูท่าว่าจะไม่มีการลดพฤติกรรมพวกนี้ลงไปเลย อย่างก่อนหน้านี้ก็ PM มาขู่ผมว่ายึดบอร์ดแห่งนี้แล้ว แล้วมาขู่ในช่วงที่บอร์ดโดนคนอื่นป่วนพอดี ซึ่งเหตุผลที่ทำแบบนี้เขาบอกว่า รู้สึกเซ็งๆ ไม่มีอะไรทำ ซึ่งดูแล้วไม่เหมาะสมอย่างมากกับเหตุผลที่บอกมา หรือจะเป็นการโพสด่าสมาชิกคนอื่น หรือการส่ง PM มาหา MOD แล้วด่าว่า เพราะอารมณ์เสียที่โพสไม่ได้ดั่งใจ

ก่อนหน้านี้ผมก็แบนชั่วคราวไม่ให้เข้าบอร์ดไปแล้วรู้สึกว่าจะ 2 ครั้งนะครับ ก็ยังเหมือนเดิมอีก ชื่อเก่าโดนแบนก็ขอสมัครใหม่แล้วให้ลบชื่อเก่าทิ้ง แล้วขอให้ลืมๆ ไปจะเริ่มใหม่ แต่ลักษณะการเริ่มใหม่ของปาล์มที่ว่าก็เคยทำมาแล้ว พอเริ่มใหม่ก็ไม่เคยสนใจกับสิ่งที่ตัวเองเคยก่อเอาไว้ กลับก่อเรื่องใหม่อีก แล้วรู้สึกว่าปาล์มจะไม่ชอบ กฎ - ระเบียบของบอร์ดนี้ด้วย ถ้าไม่ชอบหรือไม่ปฏิบัติตามผมคิดว่าก็คงไม่ต้องเข้าใช้งานที่นี่จะดีกว่า ลองคิดดูว่าถ้ามีสมาชิกที่มีลักษณะการใช้งานเหมือนอย่างที่ว่าหลายคนในบอร์ดนี้ ผลออกมาจะเป็นยังไง หวังว่าปาล์มและสมาชิกคนอื่นๆ คงจะเข้าใจด้วยนะครับ

สำหรับชื่อสมาชิกของปาล์มทั้ง 3 ชื่อผมขอแบนเป็นการถาวรนะครับ แล้วถ้ามีสมาชิกที่ทำผิดจนถึงขนาดต้องแบนถาวร ผมจะโพสแจ้งให้สมาชิกได้ทราบ

สิ่งดีๆในตัวน้องเค้าก้อมี แต่บางเรื่องสมาชิกบางท่านอาจจะไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น ซึ่งผู้ดูแลทุกท่านก้อพยายามที่จะให้อภัยน้องเค้าแล้ว แต่ในเมื่อเราอยุ่ในสังคมหมู่มาก แต่กลับไม่ยอมรับหรือปฎิบัติตามกฎระเบียบของบอร์ด กฎระเบียบจะมีค่าอะไร ถ้าหากมีคนมาขู่ที่จะยืดบอร์ด ขู่เวปมาสเตอร์ ซึ่งเป็นผู้ก่อตั้งเวปcm-fmthai.com ขอให้สมาชิกทุกท่านพิจารณาเอาเองน่ะครับ พี่ฉอสร้างเวป ให้เราได้มีเวปดีๆ ซึ่งอาจจะเป็นเวปCM-FMที่ดีที่สุดในประเทศก้อได้ พวกเราทำงานเหนื่อยกันมามากแล้วครับ และต้องมาเจอกับปัญหาประเภทนี้ ซึ่งบอร์ดเราไม่ได้โหดร้ายอะไรน่ะครับ แต่เราต้องคิดถึงสมาชิกท่านอื่นๆ ไม่ใช่ดูแลแค่คนคนเดียว ใครจะแสดงความคิดเห็นอะไรก้อได้ครับ แต่อย่าไปพาดพิงถึงตัวน้องเค้าแล้วกันน่ะครับ ทางบอร์ดเราให้อภัย แต่อย่างน้อยก้อให้มีบทเรียนกับตัวน้องเค้า ให้เค้าได้นำไปใช้ในสังคมเมื่อเค้าเติบใหญ่ หวังว่าสมาชิกทุกคนคงเข้าใจน่ะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจหัวอกคนทำงานน่ะครับ

Agreeกฎ มันลดหย่อนได้ครับ แต่ถ้าหย่อนจนเกินไป จะมีกฎไว้ทำไม

กฎก็คือกฎ แต่ละสถานที่อาจจะบัญญัติมาไม่เหมือนกัน ในเมื่อคุณทำผิดและยอมรับในบทลงโทษ ถ้าหากว่าอยากจะกลับตัวก็คงไม่มีใครปิดกั้นโอกาสหรอกครับ แต่ถ้าทำผิดซ้ำซากแล้วยังไม่ยอมรับกฎอีก ก็คงต้องพิจารณาตัวเองนะครับว่าเหมาะสมที่จะอยู่ในสังคมนั้นหรือไม่ ที่บอร์ดแห่งนี้อะไรที่มันไม่หนักหนาสาหัสเกินไปคงไม่ไปทำอะไรให้มันดูรุนแรงหรอกครับ ขอบอกว่า mod ทุกคนจะไม่อยากจะลงโทษสมาชิกเลยซักครั้ง เพียงแค่ตักเตือนให้ทำให้ถูกต้องเท่านั้น ตอนเข้ามาสมัครก็ให้อ่านกฎระเบียบก่อนด้วยซ้ำ จะมาบอกว่ารับไม่ได้ผมว่ามันไม่ make sense เลย ก็ฝากถึงสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ที่นี่พยายามอยู่กันแบบเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นะคับ

พ่อของแผ่นดินเราเคยกล่าวไว้ว่า " จงให้โอกาสคนเป็นครั้งที่สอง แต่อย่าให้ถึงสาม "สำหรับปาล์ม ผมคิดว่าเค้าเค้าได้มามากว่า2ครั้งแล้ว โทษที่ได้รับ เค้าสมควรที่จะได้รับมันแล้วครับ

Guest DeviL BaTTle ผีแดงผงาดฟ้า

จำไว้เปงตัวอย่างครับ อย่าทำอีกน๊า.. แต่ป๋มโดนไป10% ยังงงเลย กรุณาบอกข้อกล่าวหาให้กระจ่างหน่อยครับท่าน คราวหน้าจาด้ายปรับปรุงตัวให้ถูกอ่า บอกหน่อยนะครับ

ผมว่าน้องปาล์มเค้าก็คงรู้แก่ใจนะว่าได้ทำไรไปแล้วทามมายเค้าไม่กลับตัวกลับใจแล้วยังมาทำแบบเดิมๆอีกอะคับและผมนับถือความกล้าของน้องเค้าจิงๆคับที่กล้า PM ไปหาน้าฉออะคับว่า ยึดบอร์ดแห่งนี้แล้วและ PM ที่ส่งไปให้พี่ๆ มด เอ๊ย มอด เอ๊ะ โหมดดูเรเทอร์ ที่น่ารักของพวกเรานี่อีก

จำไว้เปงตัวอย่างครับ อย่าทำอีกน๊า.. แต่ป๋มโดนไป10% ยังงงเลย กรุณาบอกข้อกล่าวหาให้กระจ่างหน่อยครับท่าน คราวหน้าจาด้ายปรับปรุงตัวให้ถูกอ่า บอกหน่อยนะครับ

เอ่อ ของคุณนี่ โดนข้อหา จงใจทำผิดกฏนะครับ แต่จะทำผิดกฏอะไรนั้นอันนี้ผมไม่ทราบ เอาไว้ให้คนที่เตีอนคุณเค้ามาบอกรายละเอียดแล้วกัน

ผมว่าน้องปาล์มเค้าก็คงรู้แก่ใจนะว่าได้ทำไรไปแล้วทามมายเค้าไม่กลับตัวกลับใจแล้วยังมาทำแบบเดิมๆอีกอะคับและผมนับถือความกล้าของน้องเค้าจิงๆคับที่กล้า PM ไปหาน้าฉออะคับว่า ยึดบอร์ดแห่งนี้แล้วและ PM ที่ส่งไปให้พี่ๆ มด เอ๊ย มอด เอ๊ะ โหมดดูเรเทอร์ ที่น่ารักของพวกเรานี่อีก

กล้าแบบนี้ไม่ควรเอาเป็น แบบอย่าง - - ควรทำ แบบใหม่เพื่อให้บอร์ดจารึก เอ้ย มะช่าย มะควรเอาอย่าง ><

รายแรกและอยากให้เป็นรายสุดท้ายสำหรับการโดนตะเพิดออกจากสนาม

ลองไปดูในกระทู้ที่คุณเคยโพสต์อ่ะคับ ส่วนใหญ่ mod จะโพสต์บอกเหตุผลที่เตือนในกระทู้ที่เกิดเหตุ

ปาล์มนี่ใช่คนที่ริเริ่มShot contest หรือเปล่าครับ ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคนนิสัยไม่ดีอย่างนี้นะครับ ก็ต้องทำตามกฎกันไป (กร่างนัก)

Guest marchz®

internet มีให้คนเล่นเน็ต ไม่ใช่ให้เน็ตมาเล่นคนถ้าดำรงชีวิตในเน็ตยังไม่ได้ แล้วชีวิตจริงจะขนาดไหนครับ

ลาพักร้อนกันไปตามระเบียบ

ก็ว่ากันไปตามกฏ ถือว่าเป็นบทเรียนราคาแพงสำหรับน้องเค้า ก็หวังว่าคงจะสำนึกและเริ่มต้นใหม่ได้นะครับ

แต่ ผมว่าเค้าก็ช่วย อะไรหลายอย่างนะ แต่มันก็สมควรที่จะทำตามกฏ นะคับ ไม่คิดว่าจาเปนแบบนี้ เฮ้อ :nosebleed:

โหน่งก้ขอให้น้องเค้าไปดีเถอะน้า คุณทำดีที่สุดแว้ว แต่ยังดีไม่พอสำหรับบอดเรา (คุ้นมั้ย) ตึ่งโป๊ะ !

คำขอโทษ ,, ต้องออกมาจากใจ ,,ไม่ใช่ ขอโทษ เฉพาะกิจ ,,