Jump to content
Sign in to follow this  
demonmask

guardiola real 4-3-3 เกมรุกจากปีกอย่างมีสไตล์

Recommended Posts

แผนนี้ผมทำเลียนแบบสุดยอดกุนซือ ที่ไปคุมสุดยอดทีม Real Madrid และมีสุดยอดนักเตะ อย่าง Cristiano Ronaldo เขาคนนั้นคือ โชเซ่ มูรินโย นั่นเอง Credit ก็เหมือนกับอันล่างแหละครับ แต่มีการปรับแต่งเพิ่มเติมนิดหน่อย

http://www.mediafire.com/?y51495ufr39pmbq

การยืนตำแหน่งครับ

ผลงาน1ฤดูกาลครับ

กองหน้า เน้นพวกตัวใหญ่แต่มีความเร็วนะครับ ยิงไกลดี

ปีก ก็พวกยิงไกลดีๆ ทำประตูดีๆ

AMC เน้นไปที่การจ่ายบอลกับยิงไกล

MC ใช้DMเลยครับ

ส่วนกองหลังตัวกลางเน้นที่ตัวขวานะครับ โหม่งเยอะๆ กับมีความเร็ว สูงๆ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

http://www.ziddu.com/download/6322197/guar...l4-3-3.rar.html

แผนนี้ผมได้แรงบรรดาลใจมากจากบาเซโลน่าโดยเฉพาะ

โดยพยายามหาแทคติกที่คล้ายที่สุด

โดยแทคติกนี้ต้องขอบคุณ คุณ earthzz and zlatan มาก

แผงการยืนจะมีรูปแบบเหมือนคุณearthzz แต่ของผมจะเน้นที่การทำประตูจากแถวสอง จำพวกปีก กับกองกลางตัวรุก พร้อมทั้งเดินเกมอย่างไหลลื่นเท้าต่อเท้าเหมือนบาเซโลน่า แต่กก็ไม่ลืมการคลอสบอลเข้ากลางฉบับสไตล์ผู้ดีอังกฤษและ ลูกเตะมุมที่ได้อานิสงจากคูณzlatanคับ

แผนผมนี่ส่วนใหญ่ทำเพื่อทีมที่ใหญ่นิดนึงฮะ แต่ถ้าทีมเล็กเอาไปใช้ผมแนะนำให้คุณหามิดฟิลสามตัวตรงกลางดีๆหน่อยฮะ ไม่เหมาะที่จะนำไปเล่นท่ไทยลีก

ST

ได้ทั้งหมดไม่ว่าจะเร็ว หรือ สูงใหญ่

AMR/L

เอาเป็นกองหน้าตัวจี้ดก็ได้ฮะ หรือปีกแบบพริ้วๆ แต่ถ้าให้ได้ดี AMR ต้องถนัดซ้าย AML ต้องถนัดขวา เพราะสองตัวนี้จะเข้ามาเล่นใน คอยทำประตู

mcซ้ายขวา

เป็นกองกลางตัวรุกนั่นเอง ไม่ต้องลากไปไว้ในตัวทำเกมอะไรทั้งนั้น

mcกลาง

กองกลางตัวรับฮะ เน้นว่าtackler marking สูงๆฮะ

แบ็คซ้าบขวา

ผมเน้นมากคับ เร็วและเปิดบอลแม่น เพราะแบ็คตัวนี้จะเล่นเหมือนปีกเลยคับ คอยเปิดเกมตาริมเส้น

เซนเตอซ้ายขวา

ซ้ายเน้นเปนตัวที่แน่นอน concentrateเยอะๆ ส่วนขวาเป็นตัวที่ขึ้นไปโหม่งฮะ

ประตู

เน้น เหนียว แน่น หนึบเข้าไว้

ไว้ผมจะเอารุปฤดูกาลแรกมาลงให้ดูฮะ

แต่ถ้าใครอยากให้ปีกยิงได้เยอะๆ ให้เซตอิสระการสร้างสรรค์ของทีมลดลงสักสอง และให้การจ่ายบอลเป็นการจ่ายบอลทะลุช่องฮะ

ส่วนข้อเสียถ้ามิดฟิลสามตัวคุณเล่นไม่เอาอ่าวมีสิทธิ์เสมอสูงฮะ

ผลงานฤดูกาลแรกฮะ ชนะ35 เสมอ1 แพ้2 ยิงได้119 เสีย19

ใครทดลองแล้วเป็นยังไงหรืออยากติชมก็บอกได้เลยนะคับ ผมจะได้นำกลับไปแก้ไข แล้วก็ผมใช้กับเชลซีนะครับ ใครเอาไปใช้ ก็ปรับให้เข้ากับนักเตะของท่านด้วยนะครับ

คราวหน้าผมจะเอาแผนอันใหม่มาให้นะครับ ผทเลียนแบบ เรอัลมาดริดของเฮียมูนะครับ เป็นแผนแบบ 4-2-3-1 แต่ยังคงเดิมไว้คือ เน้นให้ปีกทำประตู

Edited by demonmask
  • Like 2

ขอบคุณมากคับ แผนนี้ แมนยู ผมยิงไอน่อล ไป 6-0 อิอิ

อู้ แผน 2008 ใหม่ ต้องลองๆ ขอบคุณครับปล.ไม่นึกว่าจะมีคนทำ 2008 อีกแล้วนะเนี่ยย เหอะๆ

พอดีผมเห็นจุดเด่นที่กลางเชลซี ผมเลยเน้นไปที่กองกลางกับปีกไปเลยอะคับ

แล้วแต่อะคับ ของผมเชลซีมันไม่มีกองหน้า แต่กลางมันเก่งอะคับ เลยใช้ 4-3-3 แต่ถ้าใครมีกองหน้าเก่งๆ ก็4-4-2 ได้ฮะ แล้วก็ 4-3-3 ของผม ผมอยากจะลองให้มานยิงจากแถวสองกับปีกเยอะๆอะคับ เลยทำออกมา ส่วนเรื่องรูปแบบเด๋วผมจะเอาให้ดูอะคับ

Edited by demonmask

ตอนนี้ลองกับ Newcastle ที่ Championship Ok เลยครับ เน้นกลางเลยนะครับ ถ้าวันไหนกลางเล่นห่วย บุกไม่ออกเลย

ใช่คับแผนผมเน้นกลางสามตัวอย่างมากอะคับเลือกกันดีๆ ถ้าอยากให้ยิงเยอะก็กลางซ้ายถนัดซ้าย กลางขวาถนัดขวา แต่ถ้าใครคิดว่าหลังมันรั่ว คุณก็ลากกองกลางตรงกลางลงมาด้านล่างอะคับจากmcเป็นdm

แล้วตำแหน่งของ AML-AMR อะคับ ใช้คนที่ถนัดปีกซ้ายเล่นปีกขวา ปีกขวาเล่นปีกซ้ายแบบหรอคับ เช่น เอา มาลูดาเล่นปีกขวา คาลูปีกซ้ายแบบนี้ ปะคับ มาลูดาตามตำแหน่งแล้วตำแหน่งทางด้านปีกขวามันมีอะคับ หรือว่าเราต้องฝึกมัน แล้วมันจะเปงไรปะคับ ข้องใจอะคับตกคำว่า ไม่มี ไปคับ

จะเอาแบบนั้นก็ได้นะคับ แต่เราก็ต้องฝึกมันด้วย ซึ้งผมได้ลองกับกลองหน้าแล้วนะฮะ โดยจับกองหน้าที่เล่นstแต่เล่นปีกไม่เป็นเลยมาเล่น มันถนัดขวา ผมจับเล่นซ้าย ผลก็คือ 28 ประตูในทุกถ้วย ซึ่งผมคิดว่าสำหรับ กองหน้าแล้วมาเล่นตำแหน่งที่ไม่ถนัด แล้วยิงถึง28ประตู เปนผลงานที่น่าพอใจฮะ แต่บอกตามตรงนะฮะยังมะเคยลองกับปีก แต่น่าจะให้ผลที่คล้ายกัน นอกจากปีกคุณ มีค่าการทำประตูต่ำ >.< ปล. มาลูด้าผมเล่นAMLยิงได้ 21 ประตู เพราะฉะนั้นอย่าใส่ใจเรื่องซ้ายขวาก็ได้ฮะ เพราะผลมานก็ไม่ต่างกันเท่าไร ที่ผมบอกก็คือ"ถ้าอยากได้ยิงแบบเยอะๆ" ค่อยใช้ แต่ผมคิดว่า 21 ประตูก็มะน้อย เลยเน้นตามตำแหน่งจะดีกว่า ไม่งั้นก็ซื้อนะคับ

ดีใจที่มีคนทำแผนอยู่ ^ ^ แบบนี้ค่อยอยากเอาแผนมาลงหน่อย แล้วก็ขอบคุนที่ให้ credit นะคับบ ขอบคุนที่เอามาพัฒนาต่อด้วยน้าาา