Jump to content
Sign in to follow this  
SirNoomAngthong

Stockport จาก league two (ด.4 อังกฤษ) สู่ทีมที่รวยอันดับ 5 ของโลกในปี 2015

Recommended Posts

เก่งมากครับท่าน !!!

"ใครไม่เคยถูกทุบถูกตีและผ่านเรื่องเลวร้ายในชีวิต ก้อย่าได้หาญคิดทำการใหญ่"

เก่งมากครับท่าน !!!

"ใครไม่เคยถูกทุบถูกตีและผ่านเรื่องเลวร้ายในชีวิต ก้อย่าได้หาญคิดทำการใหญ่"

ขอบคุณเช่นกันนะครับ :byebye:

สิ่งละอันภัณฑ์ละน้อย ช่วยแต่งเติมสีสรรให้กับชีวิต = จูกัดเหลียน(ขงเบ้ง) :jams:

แจ่ม...เลยครับพื้นฐานเจ้าของรวยหรือเปล่าอ่ะ

ไม่ได้เข้า บอรด์มา นาน เดียว นี้ มี แผน การ เล่น มาด้วย

ผมคุมวีแกน ถึง 2018 เป็นแชมป์มา 6 ปีติดกัน เพิ่งได้แชมป์ ยูฟ่าเมื่อ ฤดูกาล 2016-2017 รวย อันดับ 3 ของโลกครับ สนามใหญ่ที่สุดในพรีเมียร์ลีก ความจุ 78,056 คนใช้เวลาหน่อย แต่อยากโค่น อาเซน่อลให้ได้เพราะ อาเซนอล รวยที่สุดในโลก ขอเซฟผมใครเล่น มานานก็สู้ๆๆ ครับ ^^

คุณหนุ่มครับ คือจะทำให้สโมสรเรารวย คือต้องจับเด็กมาปั้นแล้วขายเหรอครับมันมีวิธีอื่นมั้ยครับ หรือว่าแบบนี้เร็วสุด แล้วสโมสรเรารวยมันขึ้นอยู่กับอะไรเหรอครับ ??? ผมเข้าไปดูตรงอันดับการเงินของแต่ละสโมสร ตอนนี้ southamton ผม มี 116 M <<< ไอ้ตัวเงิน 116 M หมายความว่างัยเหรอครับ ทำยังงัยถึงจะขึ้น เงินมันมาจากไหนบ้างแล้วพวกเพดานค่าเหนื่อยเกี๋ยวข้องมั้ยครับ เพดานค่าเหนื่อยของผมอยู่ที่ 1,600,000 เงินช็อปปิ๊ง 38.5 แล้วถ้าแต่ละปีผมไม่ซื้อนักเตะเลยละครับ อาจใช้แค่ 8.5 เหลือ 30แล้วพอจบฤดูกาลเงินที่เหลือ 30 มันจะเข้าไปเก็บในสโมสรมั้ยครับ จากเดิม 116 เป็น 146 แบบนี้หรือเปล่าครับ

- ขึ้น premier ในปี 2011

- ปี 2014 รองแชมป์ Eufa ( แพ้จุดโทษ Spurs ) จบอันดับ 7 premier เป็นรองแค่บิ๊กโฟร์ , Man.City และ Spurs

- ตอนนี้เริ่ม 2015 มีเงินช๊อป 85 M. และรวยเป็นที่ 5 ของโลก (เพื่อนๆว่า แจ่มพอไหม)

* ไม่มี edit ไม่มีโปรแกรมโกงใดๆ

[ Hidden part. View original post. ]

* ทุกสิ่งล้วนคือธุลีและอากาศ = Maximus / Gladiator , แต่ชื่่อของท่านจะจารึกไว้...ใน Save ของท่านเอง..กึ๋ย..กึ๋ย.. :byebye:

คุณหนุ่มครับ คือจะทำให้สโมสรเรารวย คือต้องจับเด็กมาปั้นแล้วขายเหรอครับ

มันมีวิธีอื่นมั้ยครับ หรือว่าแบบนี้เร็วสุด แล้วสโมสรเรารวยมันขึ้นอยู่กับอะไรเหรอครับ ??? ผมเข้าไปดูตรงอันดับการเงินของแต่ละสโมสร ตอนนี้ southamton ผม มี 116 M <<< ไอ้ตัวเงิน 116 M หมายความว่างัยเหรอครับ ทำยังงัยถึงจะขึ้น เงินมันมาจากไหนบ้าง

แล้วพวกเพดานค่าเหนื่อยเกี๋ยวข้องมั้ยครับ เพดานค่าเหนื่อยของผมอยู่ที่ 1,600,000 เงินช็อปปิ๊ง 38.5 แล้วถ้าแต่ละปีผมไม่ซื้อนักเตะเลยละครับ อาจใช้แค่ 8.5 เหลือ 30

แล้วพอจบฤดูกาลเงินที่เหลือ 30 มันจะเข้าไปเก็บในสโมสรมั้ยครับ จากเดิม 116 เป็น 146 แบบนี้หรือเปล่าครับ

นี่คือสิ่งสำคัญที่บรรดากุนซือทั้งหลายอาจจะหลงลืมวิเคราะห์ไปเมื่อต้องการบริหารทีมให้ประสบความสำเร็จทั

้งถ้วยและเงิน (การบริหารด้านการเงินนั้นมีผลต่อการสร้างความสำเร็จในระยะยาวครับ Long-term succesion Plan )

มายกตัวอย่างให้เห็นชัดเจนเลยดีกว่า

สมมุติว่าเราเป็นทีมระดับที่ไม่ใหญ่มากจะเลือกซื้อกองหลังที่ไว้ใจได้ซัก 1 คน ระหว่างนักเตะที่มีชื่อเสียงอย่าง Philippe Mexes อายุ 30 ปี ในปี 2012 ด้วนสัญญา 4 ปี น่าจะต้องใช้เงินซักไม่ต่ำกว่า 10 ล้านปอนด์ บวกเงินกินเปล่ามหาศาล ค่าเหนื่อยน่าจะไม่ต่ำกว่าซัก 8 หมื่น ต่อสัปดาห์ กับ ถ้าคุณซื้อนักเตะโนเนมคนหนึ่งแต่ไว้ใจได้ บอกให้ 1 คน อ๊ะซื้อง่ายด้วย Medhi Benatia อายุ 25 ปี ในปี 2012 รับรองได้เลยว่าคุณจะใช้เงินไม่เกิน 2 ล้านปอนด์ เงินกินเปล่าไม่เกินแสน ค่าเหนื่อยไม่เกิน หมื่นห้า

เปรียบเทียบ (Man to man comparative)

งบค่าเหนื่อย

ถ้าคุณใช้ Mexes 5 ปี งบค่าเหนื่อย+เงินกินเปล่าทั้งสิ้น ( 80,000 x 48 ) x 5 = ประมาณ 20 ล้านปอนด์

ถ้าคุณใช้ ฺBenatia 5 ปี งบค่าเหนื่อย+เงินกินเปล่าทั้งสิ้น ( 15,000 x 48 ) x 5 = ประมาณไม่ถึง 4 ล้านปอนด์

ค่าความสามารถ

Mexes = ตกลงเรื่อยๆเพราะวัยรอ Retire แล้ว ค่าตัวจะตกลงเรื่อยๆถ้าไม่รีบขาย

ฺำืBenatia = ค่าความสามารถจะขึ้นเรื่อยๆเพราะอายุยังไม่ถึงจุดPeak ค่าตัวจะขึ้นเรื่อยๆ

การขายสมมุติอีก 3 ปี

Mexes = ในวัย 33 เอาราคากลางๆก็น่าจะได้ประมาณซัก 5 ล้าน ขาดทุนไม่ต่ำกว่าประมาณ 5 ล้าน

Benatia = ในวัย 28 คุณขายได้แบบการันตีเลย 5 ล้าน เพราะผมใช้มาเป็นสำรองบ่อย ได้กำไรแล้ว 3 ล้าน และถ้าทีมคุณผลงานดี ค่าชื่อเสียงของนักเตะก็จะเพิ่มมากขึ้น

ทีนี้มาสรุป การซื้อนักเตะต่อ 1 ตำแหน่ง หากคุณใช้ Benatia จะประหยัดงบจากการไม่เลือก Mexes ไปได้จริงๆถึง 24-25 ล้าน :shee: แล้วถ้า 11 ตำแหน่งละ...เท่าไหร่กันเี่นี่ย :kuu:

ที่สำคัญ...การบริหารทีมที่ดี+การบริหารการเงินที่ดีจะทำให้คุณประสบความสำเร็จในระยะยาวครับ Put the right man for the right job :byebye:

สุดยอดเลยครับ ผมกำลังใช้หลักปั้นเด็กขาย เหมือนท่านอยู่ พอ 25 + ก็จับขายย ระหว่งนั้นก็หาเยาวชนมาปั้นไวเป็นตัวตายตัวแทน ผลงานอาจไมสำเร็จมากมายแต่รวยครับ อิอิ