Jump to content
Sign in to follow this  
SirNoomAngthong

Stockport จาก league two (ด.4 อังกฤษ) สู่ทีมที่รวยอันดับ 5 ของโลกในปี 2015

Recommended Posts

เยี่ยมไปเลยคับท่าน

ขอบคุณครับ ถ้าได้ประโยชน์กระผมก็ดีใจด้วยครับ :byebye:

Trip ตัวอย่าง (ตอบคำถามเพื่อนๆ).4

QUOTE(BzGeNeRalPz @ Dec 22 2009, 01:31 น.)

สุดยอดคับ ว่าแต่เล่นภาคไร คับ ท่าน

ขอบคุณครับ...ถือว่าแลกเปลี่ยนวิทยาทานกันก็แล้วกันนะครับ....

อย่างที่ได้แจ้งไว้นะครับว่า สิ่งที่แถลงไขไว้ใช้ได้กับทุกภาค ต่อให้นับจากนี้ไปอีก 10 ปีก็ใช้ได้ครับ...

ถ้าทดลองทำอย่างที่แจ้ง การอ่านดูรายชื่อ Wonder kids จากในบอร์ดของเพื่อนๆก็ไม่จำเป็น เพราะเดี๋ยวคุณก็จะหาตัวเหมาะๆมาเล่นได้เอง

...เชื่อหรือเปล่าครับ...มีManagerทีมดังในเมืองหลวงใช้ศาสตร์เดียวกันในการทำทีม ลองมาดูกัน....

1. เขาจะไม่เก็บดาราดังของทีมไว้จนแขวนสตั๊ด เขาจะขายตอนพี๊คสุดๆ อายุไม่เกิน 28 หรือ 29 ปี แล้วปั้นนักเตะดาวรุ่งที่ซื้อตอนวัยกระเตาะแทนที่ เช่น

...พาท ริค วิเอร่า คนที่แทน คือ เชส ฟาเบรกาส และขอฟันธง เมื่อฟาเบรกาสถึงเวลาอันสมควรเค้าจะถูกขายออกไปให้มาดริคหรือบาร์ซ่าด้วย ราคาอย่างงาม

...อองรี คนที่แทน คือ วัลค๊อต ในอนาคตอันใกล้ (วัลค๊อตซื้อมาตอนอายุ 16 ปีราคา 5 ล้านปอนด์ ตอนนั้นถือว่าโคตรแพงแป๊บเดียวพอติดทีมชาติ และตอนนี้ก็กำลังเพิ่มประสบการณ์ไปเรื่อยๆ ถ้านึกจะขายตอนไหน เพื่อนๆว่า เจ้แวงเกอร์จะได้กำไรชัวร์ๆเท่าไหร่

...อเดบายอร์ คนที่แทน คือ นิคลาส เบนท์เนอร์ ตอนซื้อบายอร์ก็ยังไม่แพงมากไม่ค่อยดังเท่าไหร่จับมาปั้น 2-3 ปี พอเริ่มมีปัญหาจับขายไปได้กำไรอื้อซ่าแถมไม่ต้องแบกค่าเหนื่อยมโหฬาร ส่วนเบนท์เนอร์นั้น คอยดูอีกซักปี 2 ปี (คอยดูเอาเอง)

...แอชลี่ โคล คนที่แทน คือ กาเอล กลีชี่ พอพี๊คสุดรู้ว่าโดนขอค่าเหนื่อยมหาศาลแน่ ขายไปงามๆให้กับเชลซี ปล่อยให้เชลซีรับแบกภาระค่าเหนื่อยอื้อซ่า กลีชี่ก็โอเค พอถูไถ ไม่เสียหาย ยังมีเวลาพัฒนาได้อีกหลายปี พอพี๊คแล้วก็โดนจับขายอีกแหละ

...โคโร่ ตูเร่ ปั้นมาจากแบเบาะ พอพี๊คสุดโน่นเลย รับทรัพย์จากแมนซิตี้อื้อเลยอาเจ้เวนเกอร์ แล้วตูเร่ก็ใกล้ 30 แล้วไม่มีทางที่ ซิตี้ จะขายต่อได้กำไร ไม่ได้เด่นอะไรรอเวลาเกษียนอย่างเดียว...ฉลาดมากนะอาเจ้เวนเกอร์

...ตอนนี้เจ้เวนเกอร์มีลูกศิษย์เด็กปั้นเล่นตัวจริงเต็มเพียบและอาเจ้พร้อมที่จะขายออกไปเมื่อถึงเวลาอันส

มควร

...นี่แหละ Manager ของจริง ต้องเก่งทั้งแทคติคและเก่งทั้งรับทรัพย์เข้าสโมสร

* ที่สำคัญเพดานค่าเหนื่อยนักเตะของบิ๊กโฟร์ อาร์เซนอล ต่ำสุดครับ แถมยังต่ำกว่า แมนซิตี้ กับเสปอร์อีกนะครับ

*ไม่เชื่อก็ลองบินไปถามที่ลอนดอนดู...555555 byebye.gif

.....จบ...ด้วยประการฉะนี้

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+

น้ามูน่าคุมปืนต่อเจ้แวงเกอร์ ฮ่าๆๆๆๆ :paa:

กำลังใจมีค่ากว่าเพชรพลอยเสมอ เป็นกำลังใจให้ครับ บวกไปให้หนึงดอกก่อนเลย :jams:

ความมุ่งมั่นและพยายามมีค่ามากกว่าชัยชนะ ตราบใดที่ความพยายามมาถึง ตราบนั้นชัยชนะจะไม่ลืมมาหาคุณ :byebye:

สุดยอด :jams:

แบบนี้ต้องเรียกบังยีมาคุยกับลุงมูให้ไปคุมทีมชาติเราด่วนเลยครับ

คุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบคุงค้าบ

สุดยอดมากครับ เป็นตัวอย่างให้ผมเลยเนี่ย เหอๆๆ เมื่อภาคที่แล้วผมนี่โกงระยิบ อิอิ ได้คุณ Sir.NOOM Angthong นี่แหละเลยเลิกเลย เริ่มใหม่กับภาค 2011 "คุณหนุ่มอ่างทอง" :confident: รบกวนแนะนำการเซตนักเตะในระบบ 4-5-1 ให้ที แบบมีปีกสองข้างไว้ทำเกมด้วยอะครับ ผมมีปัญหาที่ว่า Swansea ผมตอนนี้อยู่ในช่วงปีกหักยิงใครไม่ได้มา 6 นัดแล้วอะ :sweat: ตอนนี้อยู่อันดับที่ 16 ของตารางแชมป์เปี้ยนชิพ และก็ไม่ได้เซนใครมาเพิ่มด้วย เพราะรอข้อมูลในบอร์ด+คำแนะนำจากเพื่อนๆในบอร์ด รอเซนทีเดียวช่วงเปิดตลาด ม.ค. :ah: และไม่รู้ด้วยว่าแผนที่ใช้อยู่เนี่ยเหมาะสมหรือยัง :confuse: อยากจะขอคำชี้แนะหน่อยนะครับ ป.ล. ขอบคุณมากนะครับ อิอิ :byebye:

สุดยอดมากครับ เป็นตัวอย่างให้ผมเลยเนี่ย เหอๆๆ เมื่อภาคที่แล้วผมนี่โกงระยิบ อิอิ ได้คุณ Sir.NOOM Angthong นี่แหละเลยเลิกเลย เริ่มใหม่กับภาค 2011 "คุณหนุ่มอ่างทอง" :confident: รบกวนแนะนำการเซตนักเตะในระบบ 4-5-1 ให้ที แบบมีปีกสองข้างไว้ทำเกมด้วยอะครับ ผมมีปัญหาที่ว่า Swansea ผมตอนนี้อยู่ในช่วงปีกหักยิงใครไม่ได้มา 6 นัดแล้วอะ :sweat: ตอนนี้อยู่อันดับที่ 16 ของตารางแชมป์เปี้ยนชิพ และก็ไม่ได้เซนใครมาเพิ่มด้วย เพราะรอข้อมูลในบอร์ด+คำแนะนำจากเพื่อนๆในบอร์ด รอเซนทีเดียวช่วงเปิดตลาด ม.ค. :ah: และไม่รู้ด้วยว่าแผนที่ใช้อยู่เนี่ยเหมาะสมหรือยัง :confuse: อยากจะขอคำชี้แนะหน่อยนะครับ ป.ล. ขอบคุณมากนะครับ อิอิ :byebye:

ขอบคุณในมิตรไมตรีนะครับผม ต้องถามก่อนหมายถึงแผน FM2008 หรือ FM2011 ครับถ้าเล่น FM2011 ก็อันนี้เหมาะเลยครับ :byebye: http://www.fm-thai.com/board/index.php?sho...c=81347&hl=

โหยเร็วทันใจ...สวดยอดไปเลยครับ อิอิ ขอบคุณมากนะครับ ตอนนี้ไม่เป็นอันทำอะไรในยามว่างนั่งหน้าคอมเล่นแต่ FM 2011 อิอิ :choler:

อะฮ้าาา......ไม่ได้ยอ Sir.NOOM Angthong ชนะ 2 แมตติดละ ขอบคุณมากๆนะครับกับแผนที่แนะนำมาให้ลอง อิอิ :adore:

โหยเร็วทันใจ...สวดยอดไปเลยครับ อิอิ ขอบคุณมากนะครับ ตอนนี้ไม่เป็นอันทำอะไรในยามว่างนั่งหน้าคอมเล่นแต่ FM 2011 อิอิ :choler:

ทุกสิ่งทุกอย่างที่อยู่ตรงหน้าเราล้วนเป็นประโยชน์ หากเราล่วงรู้คุณค่าของมันได้ การนั่งแก้ปัญหาไปกับเกมการบริหารFM.อยู่กับหน้าคอม อย่างน้อยมันก็อาจมีประโยชน์ให้เราสามารถหลีกเลี่ยงในที่อโคจร ณ เวลานั้นได้ สู้ สู้ :byebye: