Jump to content
Sign in to follow this  
G17

เด็กหงส์มาคุยกันหน่อย

Recommended Posts

มาคุยๆกันครับ ว่าฤดูกาลแรกซื้อใคร ขายใครไปบ้าง

สำหรับผม ที่ซื้อก็

เด็กสองสามตัวแรก ซื้อมาเพราะแมวมองแนะนำ

เเต่วันนี้เอา จีนี่เป็นเก๊า ส่องดู พลังห่วยมาก :cold:

เสียดายเงินมากมาย :too_sad: ยิ่งมีน้อยๆอยู่ง่ะ

เเล้วก็ลงทุนขาย ออเรลิโอ้ กับเดเก้นไป เพื่อซื้อmattcok กับ ดิมาเรีย ตอนแรกกะไม่ซื้อแล้ว

เเต่บังเอิญยื่นไปแล้วได้ไม่แพงทั้งคู่ เลยรีบเทขายออเรลิโอ้กับเดเก้นไป T^T

ออเรลิโอ้ไปสเปอร์ส ดั๊นเล่นได้เท๊พเทพอีก .. เเต่ต้อง mattock ผมก็ใช่ย่อยเล่นเเทนอินซัวได้เลย เพราะอินซัวดันเจ็บยาว

เเต่ดิมาเรีย ฟอร์มยังไม่เข้าที่เท่าไหร่ .. ซากี้ซื้อมาก็เล่นดีนะ สลับกับเค้าท์ลง ยิงได้บ่อยด้วย คุ้มค่าจริงๆ

เเล้วคนอื่นๆล่ะครับ ซื้อใครขายใครไปบ้าง มาคุยๆกันหน่อย

ผมยังโชคดีนะที่เซฟนี้ตอเรสเจ็บไม่บ่อย ช่วงที่เจ็บๆสกอร์ก็ฝืดๆไปเหมือนกัน เเต่กองกลางเราแน่นมากๆในเวอร์ชั่นนี้ แพทนี้อ่ะ

ไม่รู้คนอื่นๆเป็นเหมือนผมรึเปล่า เบนายูน เจอร์ราร์ด ลูคัส มาส สลับกันเล่นได้หมดเลย

ส่วนใหญ่เล่นดีครับ เป็นแชมป์เลย

มาคุยๆกันครับ ว่าฤดูกาลแรกซื้อใคร ขายใครไปบ้าง

สำหรับผม ที่ซื้อก็

เด็กสองสามตัวแรก ซื้อมาเพราะแมวมองแนะนำ

เเต่วันนี้เอา จีนี่เป็นเก๊า ส่องดู พลังห่วยมาก :cold:

เสียดายเงินมากมาย :too_sad: ยิ่งมีน้อยๆอยู่ง่ะ

เเล้วก็ลงทุนขาย ออเรลิโอ้ กับเดเก้นไป เพื่อซื้อmattcok กับ ดิมาเรีย ตอนแรกกะไม่ซื้อแล้ว

เเต่บังเอิญยื่นไปแล้วได้ไม่แพงทั้งคู่ เลยรีบเทขายออเรลิโอ้กับเดเก้นไป T^T

ออเรลิโอ้ไปสเปอร์ส ดั๊นเล่นได้เท๊พเทพอีก .. เเต่ต้อง mattock ผมก็ใช่ย่อยเล่นเเทนอินซัวได้เลย เพราะอินซัวดันเจ็บยาว

เเต่ดิมาเรีย ฟอร์มยังไม่เข้าที่เท่าไหร่ .. ซากี้ซื้อมาก็เล่นดีนะ สลับกับเค้าท์ลง ยิงได้บ่อยด้วย คุ้มค่าจริงๆ

เเล้วคนอื่นๆล่ะครับ ซื้อใครขายใครไปบ้าง มาคุยๆกันหน่อย

ผมยังโชคดีนะที่เซฟนี้ตอเรสเจ็บไม่บ่อย ช่วงที่เจ็บๆสกอร์ก็ฝืดๆไปเหมือนกัน เเต่กองกลางเราแน่นมากๆในเวอร์ชั่นนี้ แพทนี้อ่ะ

ไม่รู้คนอื่นๆเป็นเหมือนผมรึเปล่า เบนายูน เจอร์ราร์ด ลูคัส มาส สลับกันเล่นได้หมดเลย

kelly เล่นดีใช้ได้ แทน glen jonson ตอนเจ็บ

ขายลูคัส บาเบล ดอสเซน่า ออเรลิโอซื้อ กูตี วากาส

ผมขอถามหน่อยคับๆ ทำไมกว่าจะเปิดฤดูกาลนานจังเลยอ่าคับ หรือว่าเปงเครื่องผมคนเดียวกว่าจะเปิด ผมต้องรอไปประมาน สี่ถึงห้าเดือนอ่าคับ ช่วยตอบหน่อยยคับ

ขอบคุณมากเลย จะลองวีธียืมมาใช้บ้างVan der VaartMilito

Edited by ben102

ฤดูกาลแรกเข้าไป ขายลูคุส 16 mให้แมนซิ มีเงินช็อปเลยครับ

กะจะขายลูคัสเหมือนกันครับ แต่มันเล่นดีมาสผมมาเจ็บยาวอีก เลยเลี้ยงมันไว้ต่อดีกว่าเอาไปเอามา ลูคัสเล่นดีกว่ามาสอีกผมไม่เคยยืมฟาร์ทได้เลยอ่ะ โดนทอฟฟี่แย่งไปตลอดเลย -*-ตั้งแต่ เดโม่ มาเลย ไม่เคยได้เลยเซฟใหม่เปิดเล่นไป 2 ทีก็ยังไม่เคยได้ -*-2010 นี่ ยุคประหยัดหงส์จริงๆ เเต่นักเตะเล่นดีเนาะ ผมว่าเก่งๆกว่าภาคก่อนด้วยซ้ำอ่ะปล. ซากี้ผมยิงเอาๆครับ แนะนำ ค่าตัวน้อยนิดเอง ^^

Edited by G17

ของผม ขาย บาเบล ไป 14 ล้าน ตอน เปิดฤดูกาลขาย ดอสเซน่า ไป 7 ล้าน ตอนครึ่งฤดูกาลซื้อ เด็ก มา 3 คนซื้อ โดมิงเกซ จาก รูบิน คาซาน มา คนนึง เป็นปีก ตอนกลางฤดูกาล นอกนั้นตัวเก่าเอ็นก็อก อย่างเทพ ซัด ทุก รายการ 36 ประตู ตอเรศ ยิงไป แค่ 28 ลูคัส โคตรเทพ 555ผลงาน แชมป์ลีกคัพแชมปฺ ยูซ๊แอล 2 รายการนี้ ชนะ เชลซีเอฟเอคัพ ตกรอบรองแพ้เชลซีในลีก ได้ที่ 5 เชลซี ที่ 1 แต่ ได้ไป ยูซีแอล ถีบ อาเซนอล ที่ได้ที่ 4ไป ยูโรป้า พอ ฤดูกาลที่สอง มีเงินให้ 85 ล้านแนะกำลัง หาซื้อ นักเตะอยู่ แมนซิ อย่างแรง เชลซี ก็โคตรเล่นดีเลย

Edited by aek_itc

ผมเล่น 4-4-2 เดิมๆแล้วสั่งข้างสนามเอาตามรูปเกมครับ เริ่มมาไม่ได้ซื้อใครเลยยืม Sergio Canales มาเพราะอยากได้เด็กที่มีพรสวรรค์หน่อยมาสำรองเจอราด

ขาย Aurelio ไป 5 ล้าน ขาย Degen ไป 2.9 ล้าน

เล่นไปครึ่งฤดูกาลบอร์ดเพิมเงินให้ 5 ล้านกว่าเนื่องจากได้อันดับสองในลีกหลังจากแข่งไป 20 นัด

ก็เลยถอย Milevsky (10.5m) มากับ Vukcevic (6m) ปัจจุบันเป็นส่วนเกินเพราะทีมดีอยู่แล้วครับ ผมเอาไว้สำรองเผื่อตอเรสกับเจอราดเจ็บหรือเหนื่อย :cold:

ตอนนี้ลุ้นอยู่ทุกถ้วย

หลังจากผมเลิกดูนักเตะที่พลัง หันมาสนใจฟอร์มแล้วรู้สึกใช้นักเตะคุ้มมากเลยครับ

อย่างรายนี้เมื่อก่อนผมไม่เก็บไว้นะ พอเล่นไม่สนพลังแล้ว เขายิงไกลบ่อยพอกะเจอราดเลย ทั้งที่แต่ละค่าที่ใช้ยิงไกลมีเท่าลูกแมว

ไม่ซื้อใครเลยครับ ตอนนี้ฟอร์มดีมากๆ เล่นแผนที่ให้มาอยู่แล้วแต่ดึงปีกออกข้างมาหน่อย แผนนี้เวร์คสุดละครับผมว่า ตั้งแต่คุมลิเวอร์ภาคนี้ทุกรายการยังไม่แพ้ใครเลยครับถ้าแพ้จะเอามาให้ดูครับดูว่าผมจะทำได้กี่นัดเชียว

55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

โดนไปซะละ

เด็กหงส์ครับกำลังจะเริ่มเล่นอยู่เหมือนกันคงจะใช้ตัวเดิมๆไปก่อน งบน้อย

ผมเล่น 4-4-2 เดิมๆแล้วสั่งข้างสนามเอาตามรูปเกมครับ เริ่มมาไม่ได้ซื้อใครเลยยืม Sergio Canales มาเพราะอยากได้เด็กที่มีพรสวรรค์หน่อยมาสำรองเจอราด

ขาย Aurelio ไป 5 ล้าน ขาย Degen ไป 2.9 ล้าน

เล่นไปครึ่งฤดูกาลบอร์ดเพิมเงินให้ 5 ล้านกว่าเนื่องจากได้อันดับสองในลีกหลังจากแข่งไป 20 นัด

ก็เลยถอย Milevsky (10.5m) มากับ Vukcevic (6m) ปัจจุบันเป็นส่วนเกินเพราะทีมดีอยู่แล้วครับ ผมเอาไว้สำรองเผื่อตอเรสกับเจอราดเจ็บหรือเหนื่อย :cold:

ตอนนี้ลุ้นอยู่ทุกถ้วย

หลังจากผมเลิกดูนักเตะที่พลัง หันมาสนใจฟอร์มแล้วรู้สึกใช้นักเตะคุ้มมากเลยครับ

อย่างรายนี้เมื่อก่อนผมไม่เก็บไว้นะ พอเล่นไม่สนพลังแล้ว เขายิงไกลบ่อยพอกะเจอราดเลย ทั้งที่แต่ละค่าที่ใช้ยิงไกลมีเท่าลูกแมว

อธิบายหน่อยได้มั๊ยครับที่ว่าเลิกดูที่พลัง แล้วหันมาดูฟอร์ม เป็นยังไงหรือครับ

ผมเล่นไปได้สามฤดูกาล ฤดูกาลแรกได้แชมป์พรีเมียร์เลย สงสัยฟลุกสำหรับการซื้อขายฤดูกาลแรกมีดังนี้ขาย1 Lucas 8 m. to mancity2 Aurielo 5 m. to sunderland3 Babel 10 m. to mancity4 Riera 9 m. to sunderland5 Degen 2.9 m. to stoke6 N'Gog 4 m. to wigan7 Dossena 5 m. to fiorentinaTotal 43.9 m. discount 25 % to Club 10.97 m. Balance 32.93 m.ซื้อ1 Marek Hamsik from Napoli 12 m.2 Angel Di maria from Benfica 4.1 m.3 Rebert Ledowanski for Poland 1.4 m.4 Vargas from fiorentina 8 m.งง หรือป่าวว่าเงินที่เหลือประมาณ 7 ล้านไปไหน ใครรู้บอกด้วยน่ะครับ อ้อแชมป์ได้ 99 แต้ม แพ้ 3 เสมอ 6 คับ แมนซิตี้ 98

เล่นตัวเดิมๆๆไปก่อนรอปีหน้า

ไม่ได้ขายไม่ได้ชื้อเหมือนกันครับ ไม่รู้จะชื้อใครดี ที่มีอยู่ก็ ok ละ ปลิ้มๆๆ

ผมก็ขายไปหลายคนอยู่เหมือนกันแต่ตัวหลักๆอยังอยู่ครบ

ผมว่าน่าจะซื้อกองหลังสักตัวนึงเพราะมีแต่ตัวที่ช้าๆอะ