Jump to content
Sign in to follow this  
KasatO

เวปเราได้รับเกียรติจากรายการ Gsquare ช่อง Truevisions 26

Recommended Posts

สวัสดีครับ ผมเป็นทีมงานของช่อง gsquare truevisions 26 เนื่องจากรายการ showoff รายการที่มีเนื้อหาพูดคุยเกี่ยวกับ

วงการเกม gadget และเทคโนโลยี ได้มีความคิดที่จะทำเทปออกอากาศที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับเกม football manager และทางเราได้เล็งเห็นว่า

ทางเวป cm-fmthai.com มีความเหมาะสมและมีความรู้ลึกรู้จริงและเป็นชุมชนคนเล่นเกม football manager ที่ถือได้ว่าดีที่สุดของเมืองไทย

จึงอยากขอเชิญไปเป็นแขกรับเชิญในรายการของเรา จึงอยากขอรบกวนติดต่อกลับเพื่อพูดคุยรายละเอียดของรายการ

หากสนใจดูรายละเอียดรายการหรือดูรายการ showoff ย้อนหลังสามารถไปดูได้ที่ www.gsquare.tv ครับ

ขอบคุณครับ

อยากรู้ไหมข้างในมีอะไร อิอิ กด + หริอ ตอบก่อนแล้วจะเห็น

[hide_me]โดยทางผมและพี่ฉอได้ไปบันทึกเทปที่สตูดิโอของรายการมาเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 19 พฤศจิกายน คือเมื่อวานนี้เอง เราทั้งคู่ตื่นเต้นมาก

เลยทำให้ตอบติดๆ ขัดๆ แต่ก็ต้องขอบคุณทีมงานที่ให้เกียรติเวปเราได้ไปบันทึกเทปและยกให้เวปเราเป็นเวปที่ดีที่สุดในไทย

ส่วนกำหนดการออกอาการทางทีมงานรายการจะแจ้งให้พี่ฉอทราบ และทางเวปจะประกาศบอกสมาชิกอีกทีนึงครับ

ตอนนี้เวปเราทั้งระดับโลกและระดับประเทศแล้วนะครับ ใครจะไปกะเรายกมือขึ้น โย้ว โย้ว อิอิ

ขณะนี้รถไฟด่วนพิเศษขบวน FM-Thai.com กำลังเดินเครื่องเต็มกำลัง รถไฟขบวนธรรมดาจะต้องหลบให้ขบวนก่อนแซง

อันเป็นเรื่องปกติที่สากลเค้าทำกันอยู่แล้วครับ เนื่องจากต้องให้ผู้โดยสารของรถไฟขบวนนี้ถึงเป้าหมายก่อนเพราะว่าผู้โดยสาร

ของรถไฟขบวนนี้มีระดับทุกคน ทุกคนมีน้ำใจ ไม่มีหวง มีอะไรก็เอามาแจกโดยคิดถึงเรื่องแบ่งปันเป็นเป้าหมายหลัก

จนบางทีอาจลืมเรื่องความถูกต้อง เราให้อภัยกันได้เพราะเรามีน้ำใจนักกีฬา

ผมขอเอาคำพูดทิ้งท้ายรายการมาบอกนิดนึงนะครับ "เกมเป็นแค่โลกเสมือนจริง

อย่าให้มันทำให้เสียการเรียน เสียงาน เสียสุขภาพ และเสียมิตรภาพนะครับ"[/hide_me]

Edited by KasatO

อยากดูๆๆๆ เมื่อไหร่จะออกอากาศเนี่ยะ :confident:

น่าจะเดือนหน้านะครับ

อยากดูๆๆๆ เมื่อไหร่จะออกอากาศเนี่ยะ :confident:

ตื่นเต้นมากเลยตอนออก ไม่รู้ว่าถึงเวลาออกมาจะเป็นยังไง :nosebleed:

ของรถไฟขบวนนี้มีระดับทุกคน ทุกคนมีน้ำใจ ไม่มีหวง มีอะไรก็เอามาแจกโดยคิดถึงเรื่องแบ่งปันเป็นเป้าหมายหลัก

จนบางทีอาจลืมเรื่องความถูกต้อง เราให้อภัยกันได้เพราะเรามีน้ำใจนักกีฬา

ผมขอเอาคำพูดทิ้งท้ายรายการมาบอกนิดนึงนะครับ "เกมเป็นแค่โลกเสมือนจริง

อย่าให้มันทำให้เสียการเรียน เสียงาน เสียสุขภาพ และเสียมิตรภาพนะครับ"

รถไฟขบวนนี้มีระดับทุกคน ทุกคนมีน้ำใจ ไม่มีหวง มีอะไรก็เอามาแจกโดยคิดถึงเรื่องแบ่งปันเป็นเป้าหมายหลัก

ผมขอเอาคำพูดทิ้งท้ายรายการมาบอกนิดนึงนะครับ

"เกมเป็นแค่โลกเสมือนจริง

อย่าให้มันทำให้เสียการเรียน เสียงาน เสียสุขภาพ และเสียมิตรภาพนะครับ"

ชอบประโยคดังกล่าวนะ

ชาว FM-THAI.COM เราจะก้าวไปด้วยกันครับ.....

Edited by EffenBerg

ขอเป็นกำลังใจให้เวป FM-Thai อยู่คู่กับทุกคนไปอีกนานๆนะครับ :002:

ดีใจด้วยครับ..ถ้าจะออกอากาศเมื่อไหร่อย่าลืมบอกนะ จะได้คอยดู(น่าจะให้เวลาออกอากาศเป็นประจำสักครึ่งชั่วโมง ไว้ตอบปัญหาแฟนๆ :still_dreaming: )

อยากเห็นพี่ฉออ่ะ.....เพราะพี่กุ้งเลยเห็นแล้ว :nosebleed:

ผมเลือกขึ้นขบวนที่ผมต้องการจะไปถึงเป้าหมายแค่นั้น ขบวนไหนจะดีไม่ดี ถ้าถึงเป้าหมายผมก็ไปหมดแหละครับ แต่ไม่เคยทำให้ขบวนไหนเดือดร้อนละกัน 555+

ดีใจด้วยครับ...ผมทำงานตัดต่อรายการทีวี เมื่อก่อน ก็เคยตัดงานให้ช่องนี้ัเหมือนกัน...ตัดรายการเกมส์ Fifa อ่ะครับ...ตอนนี้รู้สึกว่าก็ยังมีอยู่มั้งแต่ผมลาออกจากบริษัทเก่าไปแล้วแล้วยังไงผมจะค่อยติดตามชมนะครับ...

รู้สึกดีใจเหมือนได้ไปเองเลยครับ พี่ๆสุดยอดครับ

ดังเลย เย่ ออกช่อง26 ทรูวิชั่น เหรอครับ เห็นทรูวิชั่น26เหอๆ ทั้งไทยจะต้องรู้จัก เพื่อนที่มันเล่นfifaonlineคงจะหันมาเล่นกันซักคน55555555555555555555

้ว้าว เยี่ยมเลยครับผมแอบภูมิใจเล็กๆ ถึงผมจะไม่ค่อยทำประโยชน์ก็เหอะ5 5 5+ :byebye: