Jump to content
Sign in to follow this  
SirNoomAngthong

เปิดเผยแล้ว แผน Official Attack 2-3-2-2-1 by Sir.Noom

Recommended Posts

:waaaht: ลองเอาไปใช้แล้วครับ ยิงเยอะ แต่ก็โดนเยอะเหมือนกัน ( ท่าทางกองหลังผมห่วยเอง )แล้วตอนที่ Sir.Noom ใช้เนี้ย แก้เกมส์บ้างไหมครับตัวอย่างผมเอาไปใช้กับทีมเล็ก ๆ แล้วไปเจอทีมใหญ่ต้องปรับอะไรพิเศษไหมหรือ เล่นในบ้านปรับยังไง นอกบ้านปรับยังไง

อืม...ไม่ได้จับ 2008 มานานซะด้วยสิ!!! เอางี้...ถ้าต้องการการเล่นที่สวยงาม เอ็นเตอร์เทน ก็ธรรมดาแหละครับ ได้เยอะก็อาจจะเสียเยอะ เปรียบเหมือน เมื่อวานคุณมีเงิน 200 บาท ใช้ไป 20 บาท กับวันนี้ คุณมีเงิน 300 บาท ใช้ไป 30 บาท อันไหนดีกว่ากันหละเค้าถึงบอกว่า...การบุกคือการตั้งรับอย่างนึง (ถ้าหลังไม่รั่วไง) :surrender: แต่ถ้าถึงขั้นพรุน แผนนี้ผมยังไม่เคยเจอกับตัวเอง ถ้าไม่ลำบาก ขอผู้เล่นทั้ง 11 ตัวเลย ดูหน่อย :sexy_girl: แล้วอย่าลืมนะ โดยปกติแผนนี้เด็กคุณต้องตะลุยกันทั้งเกม การบริหารความฟิตล่ะ ทำหรือเปล่า??? บริหารแบบไหน...อธิบายมาหน่อยส่งมาให้ดูละกันนะ...เผื่อจะช่วยได้เพิ่มเติม :byebye:

:look_down: ไม่ได้ใช้โปรแกรมโกงน่ะครับ ยืมนักเตะมาใช้งานเพราะตังค์ไม่มี คิคิ

นักเตะเป็นของทีมเดิม ๆ นั้นแหละครับ พวกโค๊ชก็เดิมๆ ผมเล่น Wycombe ทีมในลีค 2 น่ะครับ

รบกวน Sir.Noom ถามสักสองสามข้อ

1. ปกติมาคุมทีมใหม่ๆ เปลี่ยนพวกโค๊ชแบบยกชุดไหมครับ หรือใช้โค๊ชเดิมๆ ไปนั้นแหละ

2. ส่วนมากมักจะโดนยิงช่วงท้าย ๆ เกมส์ครับ เพราะ AI จะเริ่มเล่นบอลแบบ บุกแหลก โยนเข้าใส่

มีวิธีแก้ tactic แบบเด็ด ๆ ไหมครับ

:burn_joss_stick: ขอบคุณที่สละเวลามาตอบนะค้าบบบบบ

Edited by StepPingZ

:look_down: ไม่ได้ใช้โปรแกรมโกงน่ะครับ ยืมนักเตะมาใช้งานเพราะตังค์ไม่มี คิคิ

นักเตะเป็นของทีมเดิม ๆ นั้นแหละครับ พวกโค๊ชก็เดิมๆ ผมเล่น Wycombe ทีมในลีค 2 น่ะครับ

รบกวน Sir.Noom ถามสักสองสามข้อ

1. ปกติมาคุมทีมใหม่ๆ เปลี่ยนพวกโค๊ชแบบยกชุดไหมครับ หรือใช้โค๊ชเดิมๆ ไปนั้นแหละ

2. ส่วนมากมักจะโดนยิงช่วงท้าย ๆ เกมส์ครับ เพราะ AI จะเริ่มเล่นบอลแบบ บุกแหลก โยนเข้าใส่

มีวิธีแก้ tactic แบบเด็ด ๆ ไหมครับ

:burn_joss_stick: ขอบคุณที่สละเวลามาตอบนะค้าบบบบบ

ตอบอันข้างบนก่อนเลย

ตอบข้อ 1. ดีอยู่ ไม่ดีเปลี่ยน (เปลี่ยนไปเรื่อยๆ สตาฟฟ์ก็เหมือนนักเตะ ทีมยิ่งใหญ่ตัวเจ๋งๆก็ยิ่งสนใจ)

ตอบข้อ 2. ก็น่านแหละ ก็ถามไปแล้วไงว่า มีการบริหารความฟิตแบบใด ค่าConditionก่อนแข่งสำคัญมาก การRotationสำคัญมาก การเปลี่ยนตัวระหว่างเกมสำคัญมาก

ทีนี้มาตอบเรื่องตัวผู้เล่น (Put the right man for the right job)

ลองตรวจตัวผู้เล่นดูซิว่า จุดเด่นเป็นไปตามนี้หรือเปล่า (ถ้าเล่นลีกต่ำอยู่ค่าความสามารถเปรียบเทียบ ก็ลดหลั่นลงมาและกัน)

- หน้าเป้าใช้ผู้เล่นสูง 180 ขึ้นไป 185 up ยิ่งดี จุดเด่น = Jump/Head12+ , Finish14+ , Composure14+ , Acc.14+ , Off the ball15+ , Decision12+ , Strength12+

- หน้าริมเส้น ซ้าย-ขวา ไม่ต้องสูง คล่องมากๆ เอาตัวที่มีPreferMoveแบบCut Insideยิ่งดี = Acc./Pace14+/15+ , Agility12+ , Cross14+ , Pass14+ , Drib.15+ , Flair14+ , Tech14+

- กลางตัวรุก 2 ตัว เพิ่ม Long shot 14+ , Creativity15+ , Decision14+

- แบ็กวิ่งขึ้นลงทั้ง 2 ข้าง ต้องมีความสามารถปานกลางถึงดีทั้ง การรุก และรับ เช่น Gareth Bale , S. Warnock , Daniel Schwaab , G. Garics และStaminaต้องดี ยิ่งบวก Get forward whenever possible และ Run with ball down L/R ยิ่งดี work rate สูงๆ

- กลางตัวรับ ต้องอึดStamina+Strength เด่นที่Mark+Tack และต้องเร็วAcceleration อ่านทางบอลดี Anticipation และ Jump12+ , work rate สูงๆ (ตัวนี้สำคัญมาก ปิดทองหลังพระ)

- Center Back เพิ่มเติมเข้ามาคือ Jump/Head16+ และPositioning15+ การันตีตัวขวามันจะโหม่งไม่ต่ำกว่า 8 ลูกต่อฤดู แนะนำ Fazio , Zapata , Samba

- GK. เพิ่มเติม = Positioning , Decision , Anticipation , Rushing Out ต้องดี

นั่นนะ...ทีมคุณผมเห็นจุดอ่อนรูเบ้อเริ่มตรง Lennon และ งงสิLennonนี่ดังสุดเลยใช่ใหม แต่ตรงนั้นน่ะมันคือตำแหน่งของกองกลางรับตัวสูงใหญ่ แข็งแกร่ง เป็นกลางที่เล่นCenterได้ หรือเป็น Center ที่เล่นกลางรับได้ Lennonมันลงมาเป็นCenterบ่อได้เลย จะฝึกก็เกินแกงและ แล้วตรงนี้ต้องฟิตมาก Lennon มันจะเกษียณอยู่แล้ว ค่าเหนื่อยก็ต้องแบก ยิ่งเป็นทีมเล็กอีก...เฮ้อ...เอาใหม่..เอาใหม่ :doubt:

ทีนี้อย่างที่บอก ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย เวลาจัดทีมแข่ง คุณบริหารความฟิตยังไง ค่าCondition การ Rotation

แล้วค่อยมาดูกันต่อนะ :byebye:

Edited by Sir.Noom Angthong

ขอลองหน่อยนะครับ ไงก็ขอบคุณมากๆครับผม

:yim: โอเคครับ ขอบคุณมาก เดี๋ยวลองไปแก้ไขดู ฤดูกาลนี้ยังอีกยาวไกล

ใช่แล้ว :jams: ฤดูกาลยังอีกยาวไกล เพราะฉะนี้ยังไง กรุงโรมถึงไม่ได้สร้างเสร็จ...ภายในวันเดียว :byebye:

กลับมาเล่นอีกครั้ง คราวนี้มาคุมเชลซีรวมกับแผนท่านไร้ผ่ายเลยแต่ผ่านมาหกฤดูกาลเริ่มเกิดปัญหา ท่าเราเอาตัวรุกฝั่งซ้ายไปฝึกเป็นฝั่งขวา มันจะเล่นดีไหมครับ จะเอา dimaria ไปเล่น เพราะตอนนี้ขาดปีกขวาแต่ไม่ค่อยอยากซื้อ

กลับมาเล่นอีกครั้ง คราวนี้มาคุมเชลซีรวมกับแผนท่านไร้ผ่ายเลยแต่ผ่านมาหกฤดูกาลเริ่มเกิดปัญหา ท่าเราเอาตัวรุกฝั่งซ้ายไปฝึกเป็นฝั่งขวา มันจะเล่นดีไหมครับ จะเอา dimaria ไปเล่น เพราะตอนนี้ขาดปีกขวาแต่ไม่ค่อยอยากซื้อ

เฮ้...HALOJI หายไปนานเลยนะครับเนี่ย ยินดีต้อนรับครับไม่ค่อยได้เข้า 2008 ซะเท่าไหร่ เดี๋ยว...ถ้าเอา Di maria ไปขวา แล้วใครจะแทนซ้ายล่ะเนี่ย (ไม่แน่ใจว่า2008 Di เล่นขวาได้อยู่แล้วหรือเปล่า จำไม่ได้แหละ แต่ถ้าไม่ได้...)การฝึกซ้ายธรรมชาติ ให้มาเล่นฝั่งขวา มันใช้เวลานานนะกว่าจะเฟิร์ม แล้วก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะเล่นดี ตอนนั้น Di Maria ก็คงจะเริ่มอายุมากแล้ว ไม่ทันกาลแล้วล่ะ การฝึกตำแหน่งใหม่ให้ได้ผลดีควรฝึกตั้งแต่เด็กๆถ้าอยากได้ปีกขวาถนัดซ้ายแบบเมสสี่ก็น่าจะมีนะ หาตัวที่เด่น Agility กับ Dribble สูงๆด้วย แล้วมีPrefer Move แบบ Cut inside ถ้ายังก็จับฝึก มันก็จะกระชากเข้ามายิงแบบมันลูกกะตาเลยหละ แล้วยิ่งถ้าคุณ Haloji ใช้แผนนี้อยู่แล้วนี่...กลมกลืนทีเดียวเชียว :byebye:

แผงรุกผมตัวเลือกเยอะอยู่ครับ มี mata ฟาดเดอฟาด แระกะดาวรุ่งอีก แต่ตอนซื้อดันมีแต่ฝั่งซ้ายซะนี้ ลืมคิดไปว่าทางขวามันไม่มี กองหน้านี้ บาโลเตลี่สลับปาเซงโก เลย รุกฝั่งซ้ายนี้ยูริเซคอฟ ตรงกลางนี้ฟานเดอฟาดกับมาต้า ขาดขวาตอนนี้โจโคลเล่นอยู่แต่แก่แล้วกลางรับตอนนี้ดัน เด็กมาเล่นแล้ว สนุกดีครับ ผมว่าแบ๊คซ้ายนี้อินซัวเลยสุดยอด และขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบ ตอนแลกกะเอามาต้าไปฝึกเหมือนกัน แต่ช่วงนั้นกองหน้าเจ๊บหมดเลยจับมาต้าไปฝึกเล่นหน้าไปแล้วเลยไม่อยากให้มันเล่นฝั้งขวาอีกเดียวมันงง

แผงรุกผมตัวเลือกเยอะอยู่ครับ มี mata ฟาดเดอฟาด แระกะดาวรุ่งอีก แต่ตอนซื้อดันมีแต่ฝั่งซ้ายซะนี้ ลืมคิดไปว่าทางขวามันไม่มี

กองหน้านี้ บาโลเตลี่สลับปาเซงโก เลย รุกฝั่งซ้ายนี้ยูริเซคอฟ ตรงกลางนี้ฟานเดอฟาดกับมาต้า ขาดขวาตอนนี้โจโคลเล่นอยู่แต่แก่แล้ว

กลางรับตอนนี้ดัน เด็กมาเล่นแล้ว สนุกดีครับ ผมว่าแบ๊คซ้ายนี้อินซัวเลยสุดยอด

และขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบ ตอนแลกกะเอามาต้าไปฝึกเหมือนกัน แต่ช่วงนั้นกองหน้าเจ๊บหมดเลยจับมาต้าไปฝึกเล่นหน้าไปแล้ว

เลยไม่อยากให้มันเล่นฝั้งขวาอีกเดียวมันงง

เอาเลยคุณ'HALOJI' การตัดสินใจ 1 ครั้ง อาจนำมาซึ่งประสบการณ์ใหม่ๆ 1 อย่าง หรือหลายอย่าง

Cheer :byebye:

แหล่มครับ Di ไปเล่น ขวา เลี้ยงหักมาเทพเลย ยิงสบาย แต่มีปัญหาครับ กองหลังผมทำไหมชอบเสียประตูครับ โดนทุกนัดเลยยังดีที่ยิงได้มากก่ากองหลัง กะ มีเทอรี่ sakho fazio หลักๆมีสามตัวครับ ได้โยฮัน คูคูฟมาฟรีๆ ซุ่มไปดูมันอยู่นานจนมันไม่ยอมต่อสัญญากับทีมเก่าแล้วเวลายิงจุดโทษนี้ค่าพลังยิงมีส่วนไหมอ่ะครับ เห็นมันแปลกๆไงกะไม่รุค่าพลังเยอะดันยิงไม่เข้า ขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบ

แผนนี้ช่างเปนงานอาต จิงๆ

ขอบใจมาก บอล มันคือศิลปะ มันคือลวดลายแห่งวรรณศิลป์ มันคือปะติมากรรมชิ้นเอกของลุงมู ( ว่าเข้านั่น ฮ่า ) :byebye: