Jump to content
Sign in to follow this  
หัวหน้าใหญ่

ใคร่ขอความรวมมือเนื่องจากมีการปั้มกระทู้จนน่าเกลียด

Recommended Posts

ใคร่ขอความรวมมือเนื่องจากมีการปั้มกระทู้จนน่าเกลียด

ให้หยุดการโพส เช่น ตามนั้น หรือคำอื่นที่ไม่ได้มีความหมายเกี่ยวกับคำตอบ ของกระทู้นั้นด้วย

หากต้องการที่จะตอบตามนั้นให้กด + ให้คนที่ตอบจะดีกว่า

การตอบกระทู้แสดงให้เห็นถึงภูมิปัญญาของตนเองกุณาอย่าแสดงอะไรที่.....

อีกประการภาษาที่เขียนขอให้อ่านออกด้วย จะ แอปแบ๋วขนาดไหนก็ขอให้คนอื่นอ่านออกด้วย เราเป็นคนไทย เขียนภาษาไทยคงไม่อยาก ใช่ไหมครับ

(ไม่มีใครเขียนถูกตลอดหรอกครับ ไม่งั่นยางลบคงไม่มีขาย แต่พยายามที่จะเขียนให้ถูกบาง เห็นใจคนอ่านด้วยหน่อย)

ขอกันแค่นี้คงได้นะ (ให้บอร์แห่งนี้บาง ไม่ใช่จะเอาอย่างเดียว)

Edited by ฮูโต๋-ตั๊งโอ๋
ขออนุญาติเน้น

:look_down: จัดไปครับ หัวหน้าใหญ่ โดนใจมาก :034:

ขอน้อยน้อมรับคำบัญชาครับลุงเผ่า:burn_joss_stick:
ว่าแต่เขียนอีสานได้บ่
:era:

อีกอย่างกระทู้ไหน จขก รู้แล้วไม่ต้องไปตอบซ้ำอันเดิมก็ได้คับ ^ ^ รับทราบคับ หัวหน้า

:052: :052: :052:

เยี่ยมเลยคับ จะได้รู้ว่าใครปั้มแล้วกัน ที่ผมพูดไปยังไม่ทราบก็ขอโทษแล้วกันคับ

ไม่รู้เค้าจะสนใจกันมั้ย ขนาดลายเซ็นผมลิงค์ไปกระทู้น้าเนค

เห็นเค้าเข้าไปรับทราบแล้ว ก็ยังเห็นปั๊มทุกวัน :005:

ถ้าการกระทำของผมมันทำให้พวกคุณๆ ไม่สบายใจหรือหนักใจ ผมก็ขอโทษละกัน ถ้าจะแบนผมก็ได้ครับไม่ว่ากันและผมจะไม่มารบกวนให้พวกคุณๆ ไม่สบายใจอีก :burn_joss_stick: ลาครับ

เจอบ่อยครับแบบนี้ ไม่รู้จะปั้มไปทำไม.........

เข้ามาอ่านกันเยอะแต่สุดท้ายก็ยังมีอยู่ดี ถ้าเลิกปั้มบอร์ดคงมีสาระมากกว่านี้ :hell_boy:

Edited by !!! BeeRLeO !!!

เห็นด้วยคับ กับการไปตอบว่า ตามนั้น คับ :jams:

ตกลงเห็นด้วยไหมเนี้ย จะเขียนว่า "เห็นด้วยคับ กับการไม่ตอบว่า ตามนั้น" อิอิ

จะรอดูว่าจะมีใครตอบว่า "ตามนั้น " คนแรกในกระทู้นี้

ตกลงเห็นด้วยไหมเนี้ย จะเขียนว่า "เห็นด้วยคับ กับการไม่ตอบว่า ตามนั้น" อิอิจะรอดูว่าจะมีใครตอบว่า "ตามนั้น " คนแรกในกระทู้นี้

อ่อ ที่ผมตอบประมาณว่างี้คับ เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ ในกรณีของคนที่ตอบตามนั้น น่ะคับ สงสัยเขียนงงไป อิอิ :heor:

ถ้าการกระทำของผมมันทำให้พวกคุณๆ ไม่สบายใจหรือหนักใจ ผมก็ขอโทษละกัน ถ้าจะแบนผมก็ได้ครับไม่ว่ากันและผมจะไม่มารบกวนให้พวกคุณๆ ไม่สบายใจอีก :burn_joss_stick: ลาครับ

อย่าถึงขั้นนั้นเลยครับคุณอิทจะเอาGTR เราก็ครอบครัวเดียวกัน เข้าใจทั้งผู้เตือนและผู้ถูกเตือนนะครับ ก็มีบางส่วนของผู้ที่ได้เลื่อนขั้นเร็วก็มาจากการปั๊มนี่แหละครับ เห็นๆกันอยู่ Don't ซีเครียส

ถ้าการกระทำของผมมันทำให้พวกคุณๆ ไม่สบายใจหรือหนักใจ ผมก็ขอโทษละกัน ถ้าจะแบนผมก็ได้ครับไม่ว่ากัน

และผมจะไม่มารบกวนให้พวกคุณๆ ไม่สบายใจอีก :burn_joss_stick: ลาครับ

ผมว่าเวปบอร์ดทุกเวปขาดพวกที่ชอบปั๊มไม่ได้หรอก

ไม่งั้นบอร์ดมันจะนิ่ง กลายเป็นบอร์ดร้างไป เหมือนเข้ามาโหลดกันอย่างเดียว

แต่การปั๊มแบบนายผมว่ามันดูน่าเกลียดเกินไปอะ เหมือนจะปั๊มเอายศ เอาบอล (ขอโทดด้วยนะที่ว่า :002: )

บางกระทู้เจ้าของกระทู้เค้าก็รับรู้แล้วเค้าทำได้แล้ว นายก็ยังเข้ามาตามนั้น :026:

ถ้าเปลี่ยนเป็นปั๊มแบบเอาเฮฮาดีกว่ามั้ย เวปจะได้ดูสนุกขึ้น น่าอยู่ขึ้น จะได้มีสังคมกันมากขึ้น :044:

ผมก็คนนึงที่รักเวปนี้มาก ถึงจะไม่ค่อยได้เข้าบ่อยนัก แต่ก็อยากให้สังคมนี้น่าอยู่ :052:

ยังไงนายก็ลองไปคิดดูละกัน ผมพูดแรงไปก็ขอโทดนะ :adore:

ตกลงเห็นด้วยไหมเนี้ย จะเขียนว่า "เห็นด้วยคับ กับการไม่ตอบว่า ตามนั้น" อิอิ

จะรอดูว่าจะมีใครตอบว่า "ตามนั้น " คนแรกในกระทู้นี้

ตามนั้น :053:

กับคนตั้งกระทู้ก็คือๆนะผมว่า ที่บังคับต้องโพสต์ก่อนถึงจะเห็นเหมือนหวังผลยังไงไม่รู้นะ คือว่าไอ่การที่โพสต์ก่อนแล้วค่อยเห็นน่ะ ส่วนตัวผมรู้สึกเสียอรรถรสในการเล่นบอร์ดไปเยอะเหมือนกันไม่เหมือนแค่ก่อน เหมือนถูกบังคับให้เราต้องตอบ ซึ่งไอ่ข้อความที่คนตั้งกระทู้เขียนไว้น่ะเรายังไม่เห็นเลยเช่นมีนักเตะมาแนะนำแต่ต้องโพสต์ก่อนนะ อ่าวก็ เรา ยังไม่เห็นเลยว่าไอ่ที่แนะนำมาน่ะมันเป็นใครดูรายละเอียดเป็นไงบ้าง แล้วจะให้แสดงความคิดเห็นไปก่อนหน้าได้ยังไงล่ะครับยอมรับผมไม่ชอบระบบนี้เลยจริงๆ

ได้เข้ามาอ่านกระทู้ในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาครับ (เพิ่งได้เล่น แหะๆ อายจัง) แรกๆก็ค่อนข้างงงว่าทำไมถึงมีคนตอบแบบอ่านไม่รู้เรื่องเยอะพอสมควร เช่นพิมพ์ภาษาอังกฤษมั่วๆ ดีๆๆ ตามนั้นๆๆ หรือแค่ "ดู" เฉยๆคำเดียว มาถึงบางอ้อว่าเพื่อการใช้ Thai build นี่เอง แต่ผมไม่ได้โจมตีวิธีการที่ใช้ในการหา activated code ของโปรแกรมนี้นะครับ ออกจะเห็นด้วย ด้วยซ้ำที่วิธีนี้จะทำให้บอร์ดไม่ร้าง ตื่นตัว และมีความเคลื่อนไหวอยู่ตลอดเวลา ยังคงเห็นด้วยที่จะต้องใช้ดราก้อนบอล7ลูกมาขอพรต่ออายุึ แต่เพื่อไม่ให้ข้อความแบบนี้มารกบอร์ด

นำเสนอครับ

- ลองเปิดกระทู้คุยเล่นกันไปเลย ดูมั้ยครับ เอาแบบเฮฮา ขำๆ จีบกันก็ยังได้ ชวนไปกินข้าว ดูหนัง ฟังเพลง โพสรูปไร้สาระ แบบไม่ต้องหวังผลให้มากด+ มันอาจจะแก้ปัญหาโพสท์มั่วไ้ด้ไม่หมด แต่จะมีจุดรวมมาคุยเล่น แนะนำตัว เด็กใหม่เก่า (หาโอกาสแนะนำตัวอยู่ครับ สมัครมาเป็นปี แต่เพิ่งจะได้เล่น ได้อ่านกระทู้) อย่างน้อยก็ดีกว่าจะไปโพสอะไรที่อ่านไม่รู้เรื่อง แต่จะมาทำความรู้จักกันมากขึ้น(ปั๊มได้ในตัว)

ขอบคุณพื้นที่แสดงความคิดเห็นครับ

ปิง

กับคนตั้งกระทู้ก็คือๆนะผมว่า ที่บังคับต้องโพสต์ก่อนถึงจะเห็น

เหมือนหวังผลยังไงไม่รู้นะ คือว่าไอ่การที่โพสต์ก่อนแล้วค่อยเห็นน่ะ ส่วนตัว

ผมรู้สึกเสียอรรถรสในการเล่นบอร์ดไปเยอะเหมือนกันไม่เหมือนแค่ก่อน

เหมือนถูกบังคับให้เราต้องตอบ ซึ่งไอ่ข้อความที่คนตั้งกระทู้เขียนไว้น่ะเรายังไม่เห็นเลย

เช่นมีนักเตะมาแนะนำแต่ต้องโพสต์ก่อนนะ อ่าวก็ เรา ยังไม่เห็นเลยว่าไอ่ที่แนะนำมาน่ะมันเป็นใคร

ดูรายละเอียดเป็นไงบ้าง แล้วจะให้แสดงความคิดเห็นไปก่อนหน้าได้ยังไงล่ะครับ

ยอมรับผมไม่ชอบระบบนี้เลยจริงๆ

1.เขาเปลี่ยนกฏใหม่แล้วนะครับ ไม่ได้โพสนะครับดูดีดีครับเขาให้ทำอย่างไร ผมเอารูปมาให้ดูล่ะกัน ย้ำ!!แค่เอารูปมาให้ดู ไม่ได้ซ่อนครับ

2.การแนะนำนักเตะในห้องแนะนำ+สอบถามนักเตะ&โค้ชของ ​Fmก็ไม่มีการซ่อนแล้วนะครับ เขามีกฏห้ามซ่อนครับ http://www.fm-thai.com/board/index.php?showtopic=66875

3.ที่ซ่อนเพราะต้องการน้ำใจเล็กๆน้อย คือคำขอบคุณครับ เมื่อกดPosted Imageหนึ่งครั้งได้1คำขอบคุณ ซึ่งเมื่อกดแล้วคุณก็จะเห็นข้อความที่ซ่อน แล้วค่อยมาแสดงความคิดเห็นว่าดีหรือไม่ก็ได้นิครับ

นำเสนอครับ

- ลองเปิดกระทู้คุยเล่นกันไปเลย ดูมั้ยครับ เอาแบบเฮฮา ขำๆ จีบกันก็ยังได้ ชวนไปกินข้าว ดูหนัง ฟังเพลง โพสรูปไร้สาระ แบบไม่ต้องหวังผลให้มากด+ มันอาจจะแก้ปัญหาโพสท์มั่วไ้ด้ไม่หมด แต่จะมีจุดรวมมาคุยเล่น แนะนำตัว เด็กใหม่เก่า (หาโอกาสแนะนำตัวอยู่ครับ สมัครมาเป็นปี แต่เพิ่งจะได้เล่น ได้อ่านกระทู้) อย่างน้อยก็ดีกว่าจะไปโพสอะไรที่อ่านไม่รู้เรื่อง แต่จะมาทำความรู้จักกันมากขึ้น(ปั๊มได้ในตัว)

ขอบคุณพื้นที่แสดงความคิดเห็นครับ

ปิง

ที่ว่ามาทั้งหมดนั้นผมว่ามีอยู่แล้วนะแต่ไม่ค่อยมีคนสนใจกันมันก็คือ กล่องโวยวาย ไงครับ ใครที่เค้าเข้าไปเล่นบ่อยๆกะจับกลุ่มออนไลน์ คุยเรื่องนู่นเรื่องนี่ รวมทั้งช่วยกันตอบคำถามผู้ที่มาใหม่ ผมกะออนไลน์ในบอร์ดทุกวันแต่ผมไม่คิดที่จะตอบทุกโพสต์หรอกนะครับบางโพสต์มันไร้สาระไปหรือง่ายไปน่าจะไปถา

มเอาในกล่ิองโวยวายได้ครับ เห็นส่วนมากติดโพสต์กันเหลือเกินครับ

ปล.ขออ้างอิง คุณ ปิง นิดนึง อยากให้ลองเข้าไปเล่นไปคุยกันที่ กล่องโวยวาย ให้เยอะๆครับการโพสต์ที่ไม่จำเป็นจะได้ลดลง :hies: