Jump to content
Sign in to follow this  
SirNoomAngthong

วิธีเล่นแล้วไม่ให้เบื่อเร็ว...เอาไปใช้ได้เยี่ยมครับ...

Recommended Posts

ผมไม่เบื่อครับ แต่เล่นบ่อยๆ ไม่ได้ เจ้านายเล็งอยู่ต้องแอบเปิด แอบปิด haha

ขอบคุณครับ ผมเองก็เห็นด้วย และทำแบบนั้นเหมือนกัน

ผมไม่เบื่อครับ แต่เล่นบ่อยๆ ไม่ได้ เจ้านายเล็งอยู่ต้องแอบเปิด แอบปิด haha

:dribble: ดีแล้วหละครับ...เดี๋ยวเจ้านายมาแอบเล่นด้วย...จะไปกันใหญ่ ตึงโป๊ะ :cold: :byebye:

สวัสดีครับเพื่อนๆพลพรรค Football Manager ทั้งหลายทั้งมวล ทั้งยังไม่เบื่อ ทั้งเบื่อแล้ว ทั้งกะลังเริ่มเบื่อ ทั้ง....เอ่อ...ยาวไปและ :beauty:

เห็นมีหลายๆท่าน บ่นกันมาว่าเล่นไปบางที่ไม่กี่ฤดูกาลก็เบื่อและ (ไม่รู้เบื่อแฟนเร็วหรือเปล่า..ฮ่า..ฮ่า) :sweet_kiss:

สูตรส่วนตัว...วิธีเล่นไม่ให้เบื่อ (หรือเบื่อมากกว่าเดิมหรือเปล่าม่ายรู๊เนอะ) เอาไปใช้ได้...ไม่คิดตังค์ :byebye:

[ Hidden part. View original post. ]

* ทุกสิ่งล้วนคือธุลีและอากาศ = Maximus / Gladiator , แต่ชื่่อของท่านจะจารึกไว้...ใน Save ของท่านเอง..กึ๋ย..กึ๋ย.. :byebye:

มันคืออารายยยยยยย ง่า

ขอบคุณคำแนะนำต่างๆนะครับ มีประโยชน์ทั้งนั้นเลย

ผมเอาแผน 3-1-2-1-3 ไปใช้เล่นทีมวูฟ แรกๆไม่ค่อยเวิร์คกองหน้ายิงไม่ได้(กองหน้าริมเส้น ซ้าย,ขวา ในทีมห่วย มีค่าพลัง เลี้ยงบอล กับ ผ่านบอล น้อย) พอจับยืนในเขตโทษหมด สุดยวดดดมาก ยิงน้ำหมากกระจายเลย อิอิ ขอบคุณครับ

ผมเอาแผน 3-1-2-1-3 ไปใช้เล่นทีมวูฟ แรกๆไม่ค่อยเวิร์คกองหน้ายิงไม่ได้(กองหน้าริมเส้น ซ้าย,ขวา ในทีมห่วย มีค่าพลัง เลี้ยงบอล กับ ผ่านบอล น้อย) พอจับยืนในเขตโทษหมด

สุดยวดดดมาก ยิงน้ำหมากกระจายเลย อิอิ

ขอบคุณครับ

Put the right man for the right job And you put the right tactic in your team. :shee:

อ๋อ...ชัวร์ครับ แรกๆเอาไปเล่นกับวูล์ฟ ถ้าใช้ตัวเดิมๆ วูล์ฟเล่นริมเส้นไม่เก่ง คุณจะต้องฝึกริมเส้น 2 ตัว ให้เล่นหน้าให้แกร่งมากขึ้น การเทรนก็ต้องเนน้นมาทางด้านWinger มากกว่าStriker

แผนมี 4 แผน เลือกใช้ให้ถูก จัดตัวให้Matching กลั่นค่าความสามารถให้ใช้ได้อย่างแม่นยำที่สุด สิ่่งบางอย่างประสบการณ์มันจะเป็นแสงเทียนให้เราเอง

เห็นไหมล่ะครับ พอท่านเล่นไปเรื่อยๆ ประสบการณ์มันจะบอกท่าน :jams:

..........................................................

แนะนำเพิ่มเติมนิดนึง แผนนี้จริงๆเน้น Dynamics ในเกมรุก(ความหลากหลาย) คือ มันจะเจาะได้ทั้งตรงกลางและด้านข้าง เพื่อไม่ไใหเสียอรรถรสในเกมบุก(เอาใจกองเชียร์ว่างั้นเหอะ..อิ...อิ)

OK.นะครับ ถ้าจับWINGERบีบมาอัดตรงกลาง ขอเดาว่า นัดไหนHotHot นี่ คุณพี่ผลัดกันยิงกระจายแน่

แต่...ขอเดาต่อนะ ถ้าคุณพี่หุบWinger แล้วไปเจอทีมใหญ่ๆ(เพราะท่านเล่นทีมเล็ก) แล้วทีมนั้นเล่นบอลฉีกแนวกว้างอย่างอาร์เซน่อล ทีมท่านจะสร้างเกมเข้าสู้ไม่ออกเพราะมันไม่มีDynamics เพราะความสามารถโดยรวมก็คงสู้ทางทีมใหญ่ลำบากอยู่แล้ว

อย่าลืมสิครับ แผนนี้ WingBack ไม่มี

* แต่ขอชมมากๆครับ ในการแก้ปัญหาเบื้องต้นของการจัดทีมในขณะรู้จุดอ่อนของผู้เล่น ถือว่ามีความรู้ด้าน Tactical สูงครับ :jams:

ลองดูครับ :byebye:

Edited by Sir.Noom Angthong

:hell_boy: อิอิ......ขอบคุนครับผม :hell_boy: แต่ยังไงก็เบื่อม่ายลงอะ เกมส์นี้มันจัด ประหยัดจิง หุหุ......เกี่ยวมะ

:hell_boy: อิอิ......ขอบคุนครับผม :hell_boy:

แต่ยังไงก็เบื่อม่ายลงอะ เกมส์นี้มันจัด ประหยัดจิง หุหุ......เกี่ยวมะ

:jams:เยี่ยม...ประหยัดจริง ไม่ต้องไปเที่ยวเตร็ดเตร่เปลืองเงินและอันตราย ไม่ต้องไปหาสุราอบายมุขเมาแล้วไม่สร้างสรรค์

เกมส์นี้มันจัด ประหยัดจิง แถมฝึกให้เมพขิงๆ..ฮ่า..ฮ่า :byebye: