Jump to content
Sign in to follow this  
45%

จำกันได้ไหม ครั้งแรกกับ CM-FM

Recommended Posts

เกือบ 2 ทศวรรษแล้ว สำหรับ เกมส์จำลองการควบคุมทีมฟุตบอลในฐานะผู้จัดการทีม คุณๆทั้งหลายจำได้ไหมว่าครั้งแรกที่เล่นเกมส์นี้ ปีไหน

จำได้ว่าเล่น 2006 แต่ไม่รู้ว่า CM หรือ FM (มันเป็นตัว Demo แถมมาในแผ่นรวมเกมส์ หลังจากเล่นก็ติดใจและไปหาซื้อมาได้ FM2008 มาเล่น) :yim:

ทัน CM 3 ปี 99 ครับ กระทู้เช็คอายุเปล่าเนี่ย :sweat:

เหอ เหอ โชคดีมากมาย ได้ทันเล่นเทพ tsigalko(เขียนถูกป่าวหว่า) ชั้นหนึ่งเยยยยยย

ภาคแรกผม cm03/04 แล้วก็หยุดเล่นไป

กลับมาเล่นอีกทีตอน fm2008

พูดกันจริงๆ ผมเล่นแต่ 93 เลยเพราะในนั้นอินเตอร์มีพวก อารอน วินเตอร์ เก๋าสุดๆ ก่อน เบอโน โคเอ้ฮ์ อีก

:waaaht: จำไม่ได้ครับ แต่ถ้าเห็นเกมส์นี้ทีไร ถึงเคยโหลดมาเล่นแล้วก็ตามก็จะโหลดมาเล่นอีก เล่นเรื่อยๆครับ อิอิ :still_dreaming:

ผมเริ่มจากตอนอยู่มัธยม 3 เล่น PS1 เกมส์ Premier Manager 99 หน้าปกเกมส์เควิน คีแกน ตอนนั้นเงินค่าขนมมักจะเก็บไว้เล่นเกมส์ซะหมดแล้วต่อมาในปี 2001 เกมส์ LMA MANAGER ออกมาก็เล่นต่อมาจับเกมส์คอมครั้งแรกก็ CM03-04 แล้วก็มา FM2005 2006 2007 2008 2010เพื่อนๆ ผมที่เวลาไปร้านเกมส์ด้วยกันมันชอบแซวนะเวลามันเห็นผมเล่น มันบอกมึงเล่นไรวะไม่เห็นรู้เรื่อง มันเล่นแต่ TEK-KEN WINNING กันผมบอกไม่รู้ผมมันของมันคนเดียวพอ 5555555555

วู๊ ว ว ว ว จำได้ละครับ ^^CM03-04 สมัยนั้นผมอยู่ ม1 ยังเล่นเกรียนๆอยู่เรย ห้าๆๆนี่ก้อผ่านมา6ปีละมั่งครับ(ตอนนี้ปี1) ^^ผมได้เร่น Canevaghi สมัยนั้นโหดม๊ากกก โรนั้นดินโย่เพิ่งย้ายมาอยู่บาซ่าร์ปีแรกอ่ะ (มั่ง)เมสซี่ก้อยังไม่แจ้ง รูนี้ย์ก้อไม่ดังเท่าที่ควริคิดถึงจังง จ๊วบบ

cm 96/97หรือ 97/98 มั้งครับตอนนั้นพี่พาเล่นตอนนั้นไม่รู้เรื่องรอตัวหนังสือกระพริบอย่างเดียว 555+

ผมเริ่มจากตอนอยู่มัธยม 3 เล่น PS1 เกมส์ Premier Manager 99 หน้าปกเกมส์เควิน คีแกน ตอนนั้นเงินค่าขนมมักจะเก็บไว้เล่นเกมส์ซะหมด

แล้วต่อมาในปี 2001 เกมส์ LMA MANAGER ออกมาก็เล่นต่อ

มาจับเกมส์คอมครั้งแรกก็ CM03-04 แล้วก็มา FM2005 2006 2007 2008 2010

เพื่อนๆ ผมที่เวลาไปร้านเกมส์ด้วยกันมันชอบแซวนะเวลามันเห็นผมเล่น มันบอกมึงเล่นไรวะไม่เห็นรู้เรื่อง มันเล่นแต่ TEK-KEN WINNING กัน

ผมบอกไม่รู้

ผมมันของมันคนเดียวพอ 5555555555

เห็นท่านแล้วนึกขึ้นได้

เกมคุมทีมเกมแรกที่เล่นก็ LMA2001 ครับ

สนุกมาก เวลาสร้างสนามมีโมเดลให้ดูด้วย เช่นฝั่งเหนือเอาเชลซี ฝั่งใต้แอนฟิลด์ ตะวันออกบาร์ซ่า ตกเอาซานซีโร่

เกมนี้ถ้าแพ้เลิกคิดเรื่องโหลดเซฟใหม่ได้เลย กว่าจะเซฟจะโหลดเสร็จ แต่ละครั้งใช้เวลาประมาณ5นาทีได้ :eer:

(PS1 เซฟจะมี15ช่อง เกมนี้ ใช้15ช่องเต็มๆครับ)

เห็นท่านแล้วนึกขึ้นได้

เกมคุมทีมเกมแรกที่เล่นก็ LMA2001 ครับ

สนุกมาก เวลาสร้างสนามมีโมเดลให้ดูด้วย เช่นฝั่งเหนือเอาเชลซี ฝั่งใต้แอนฟิลด์ ตะวันออกบาร์ซ่า ตกเอาซานซีโร่

เกมนี้ถ้าแพ้เลิกคิดเรื่องโหลดเซฟใหม่ได้เลย กว่าจะเซฟจะโหลดเสร็จ แต่ละครั้งใช้เวลาประมาณ5นาทีได้ :eer:

(PS1 เซฟจะมี15ช่อง เกมนี้ ใช้15ช่องเต็มๆครับ)

555555 ใช่ครับ

ผมว่าถ้า FM2011 สร้างสนามตามแบบที่เราต้องการได้ก็จะดีมากเลย

Edited by YOYO-AMD

ผมชอบเกมส์แนวแบบนี้มาแต่ใหนแต่ไรแล้วคับ แต่ก่อนผมยังม่ายรู้ว่า คอมก็เล่นเกมส์แบบนี้ได้ส่วนมากผมจะเล่นเกมส์ Premier Manager ใน PlayStetion1 อะคับ เป็นเกมส์แรกของผมเลยต่อมาจาก ก็มาชอบเกมส์ LMA เพื่อนผมมันเห็นผมเล่นเกมส์นี้มันบอกว่า สนุกตรงไหนโหลดก็ช้า มาดูเล่น ไม่ได้เล่นเอง...มันเป็นความชอบของส่วนบุคคลอะคับ ก็เล่นเกมส์ LMA นานพอสมควร จึงมารู้จัก CM01-02 เกมส์นี้ผมยังเล่นอยุ่เลย ผ่านก็ยังอยู่กับตัวผมเลย แบบว่าชอบมากอะคับ ถึงจะเป็นตัวหนังสือวิ่งก็ตามและเล่นไปจนกระทั้งมารู้จัก FM นี่แหละคับ เริ่มเล่น FM2007 มาเลยอะคับ

ผมทัน cm 2 ครับ ว่าแต่กระทู้นี้แอบเช็คอายุหรือเปล่าครับเนี่ย อิอิ

จำได้แม่นเลย สมัยก่อนยังเป็นแ่น floppy disk อยู่เลย

เล่นตั้งแต่ 03-04 มั่งเริ่มเ้ข้าบอร์ดก็ช่วง 2009

ผมเล่นแต่ CM 00-01 ละก็เลิกเล่นไปเพราะเล่นไปเปนกลับมาเล่นอีกทีก้อ FM 2010 เลย

สมัยนั้นจำได้ ซื้อแต่นิโค ครันชา ทุกเซฟเลย ฮ่า ๆ

ผมเล่นภาคแรกคือ FM 2005 คับเพื่อนมันลองให้เล่นหลัจากนั้นก็ติดงอมแงมเลย :still_dreaming: