Jump to content
Sign in to follow this  
jarm007

ทำอย่างไรให้ทีมกลายเป็นรวยที่สุดในโลกครับ

Recommended Posts

10.3 ผมเล่นได้แชมป์ทุกรายการมา5ปี(โกงบ้าง!!) ยังไม่ขึ้นเป็นที่1 เซฟผม ที่หนึ่ง มาดริด 800ล้านที่สอง บาซ่า 600ล้านที่3มิลาน(ของผม) 500ล้านมันเป็นอย่างนี้มา2ปีติดแล้ว นี่จะเข้าปีที่3แล้ว ยังไม่มีวี่แววที่จะดีขึ้นเลย ผมต้องทำอย่างไรครับ ป.ล.เพิ่มอีกนิด ไอ้ตำนานสโมสรเนี่ย!!~ มันได้เฉพาะนักเตะรึเปล่าครับ??

10.3 ผมเล่นได้แชมป์ทุกรายการมา5ปี(โกงบ้าง!!) ยังไม่ขึ้นเป็นที่1 เซฟผม ที่หนึ่ง มาดริด 800ล้านที่สอง บาซ่า 600ล้านที่3มิลาน(ของผม) 500ล้านมันเป็นอย่างนี้มา2ปีติดแล้ว นี่จะเข้าปีที่3แล้ว ยังไม่มีวี่แววที่จะดีขึ้นเลย ผมต้องทำอย่างไรครับ ป.ล.เพิ่มอีกนิด ไอ้ตำนานสโมสรเนี่ย!!~ มันได้เฉพาะนักเตะรึเปล่าครับ??

คุณคิดว่าทุกอย่างในสโมสรมันขึ้นอยุ่กับผู้จัดการหมดเลยหรอคับ :sweat: เรื่องธุรกิจเนี้ย ผู้จัดการแทบไม่เกี่ยวเรยนะ มันเป้นเรื่องการบริหารของบอร์ดน่ะคับ

ไม่รู้ซิก็คว้าแชมป์ไปเรื่อยๆก็คือการไล่ล่าเงินรางวัลเหมือนกันเด๋วก็ได้เองละ :heor:

คว้าแชมป์สัก 10 ฤดูกาลอ่าคับ ของผมยูเว่ยังได้แค่ที่2เอง :confident:

Fmrt ไงครับ รวยแน่ ถ้าอยากรวยจริงปั้นนักเตะแล้วขาย หรือทำไงก็ได้ครับแชมป์ทุกถ้วยบ่อยๆ

ไม่ชื้อนักเตะ...ไม่เอาโค๊ชใหม่...ดึงเยาวชนมาเล่นอย่างเดียว...ขายนักเตะที่ไม่จำเป็นออกไป....บอกได้คำเ

ดียว...รวย

1. ลดการซื้อตัวนักเตะ2. ชนะทุกแมช (ในบ้าน)3. ชนะทุกแมช บอลถ้วย เพราะชนะได้เงินเยอะกว่า4. ค่าเหนื่อย อย่าเวอร์ โดยเฉพาะนักเตะมิลาน 100,000 ปอนด์ กันเพียบ 5. ลดนักเตะตัวสำลอง โละเลยดีกว่า ทีมหลักที่ไม่ได้ลง ก็โละนะครับ เก็บไว้เท่าที่จำเป็น ไม่ต้องโรเตชั่นด้วย....สบายดี6. ค่าเหนื่อย คุณอ่ะ ก็ลด ๆ มั่งดี เอาแบบถูกสุด...ถ้ามีแบบ 0 ปอนด์ ผมก็จะเลือก7. ทำแล้วยังไม่ได้...ก็ทำใจเถอะครับ แสดงกว่าการบริหารการเงินคุณแย่เอง...

คว้าแชมป์ ปั้นเยาวชนขาย รับรองรวย ถ้าไม่รวยคงต้องนั่งเตรื่องบินไปหาเวนเกอร์แล้วละครับ

ที่ถามว่า การจะเป็นตำนาน นั้น

ไม่เฉพาะนักเตะครับ เราก้อเป็นได้ ผมเคยได้เป็นสัญลักษณ์ของสโมสร

ตอนเล่นทีมเล็ก ๆ จนทำให้ทีมเป็นทีมใหญ่ คุมหลายปีอ่ะครับ

แต่เบื่อซะก่อน ถ้าเล่นต่อคงเป็นตำนาน ^^

จัดสรรปันส่วนเรื่อง ค่าใช้จ่ายให้ดี ซื้อนักเตะที่มีประโยชน์กับทีมให้คุ้มค่าคับ ค่าเหนื่อยให้ตามความเหมาะสม

กำ....อันดับหนึ่ง 800 ล้าน คุณมี 500 ล้าน

แค่ 1 ปีคุณจะให้มีเงิน 801 ล้านเลยเหรอครับ

มันต้องใช้เวลา ถามว่าคุณขายนักเตะบ่อยไหม

ซื้อนักเตะบ่อยหรือป่าว...ถ้าขายเยอะกว่าซื้อ

ได้แชมป์ปีล่ะ 2 - 3 แชมป์ ยังไงก็รวยครับ แต่ปัเดียวคงไม่ได้

ของผมเล่น Man U ใช้เวลา 11 ฤดูกาลกว่าจะได้ขึ้นแท่นอันดับ 1 มีเงิน 900 กว่า

แต่ที่สงสัยคือ ถ้าให้ดีมันเอาเงินตรงนี้ไปปลดหนี้ น่าจะแจ่มกว่าครับ

อ้ออีกอย่างครับผมเก็บค่าตั๋วในบ้านได้เพิ่มขึ้นเป็นกองเลยครับ

เพราะมันดันสร้างสนามใหม่มีความจุประมาณ 126,000 คนอ่ะครับโดยใช้ชื่อ สนามเป็นชื่อผม

แต่ที่สงสัยคือ เป็นอันดับ 1 แล้วได้ไรบ้างอ่ะ

ผมยังไม่เคยเลย ต้องพยายามละ แต่คงนานหน่อย

คุณขายนักเตะให้ได้ในราคา 100m+/คน ประมาณ 1-3 ฤดูกาลติดๆ แค่นั้นก็ขึ้นแท่นรวยสุดในโลกแล้วครับ

คุมมาดริดเลยครับ รวยสุดตั้งแต่วันแรกที่คุมถ้าทีมอื่นถึงทำได้ก็คงนาน เพราะมาดริด ได้เงินจากสปอนเซอร์แต่ละปีเยอะมาก ไม่เชื่อลองเข้าไปดูดิแล้วจะอึ้ง ฮ่าๆๆ

โกง เงินครับ บ บ มีแต่เงินกับเงิน5 5 5 5+