Jump to content
Sign in to follow this  
AiMmyKung

ขอวิธีปั้นเด็กครับ

Recommended Posts

ผมขอถามวิธีปั้นเด็กตั้งแต่อายุ 16 จนเ่ก่งเลย ขอละเอียดๆ ยิ่งดีเลยครับผมปั้นไม่เคยรุ่งเลย ใน genie scout potential 170/170 แต่ไปๆมาดูอีกที เหลือแค่ 150/170 เองอะครับทำให้นักเตะเราอ่อนลง

สร้างตารางการฝึกซ้อมดีๆ หรือไม่ก็หาโหลดในบอร์ดก็ได้ครับ มีตารางซ้อมดีๆเยอะแยะแล้วก็ ส่งเด็กลงบ่อยๆ ในบอลถ้วยก็ได้ หรือไม่ก็ส่งไปให้ทีมอื่นยืมครับ สัก 1-2ปี กลับมาเก่งเลย

1.ส่งยืมตัว

2.ฝึกกับรุ่นพี่

3.ลงเล่นบ่อยๆ อย่างน้อย 15-20 นาที

** โกงพลังด้วย FMRTE **

โค้ชต้องถึงด้วยครับ

ผมปั้นมาหลายตัวแล้ว แหล่มเลยครับ...มันมีหลายหลายประกอบครับ

ตัวนักเตะ - ถ้าตรวจสอลคุณสมบัติเบื้องต้นแล้ว Pa 170 อัพแล้วปั้นเลย ผมลองมา Pa ต่ำกว่า 174 ปั้นยังไงก็ได้แค่ระดับทวีป 175 + ถึงระดับโลก

โค้ช- ในทีมส่วนที่สำคัญแหละ ถ้าโค้ชไม่เก่งปั้นเด็กไม่ขึ้นครับ หาไว้เลย ถ้าเล่นทีมต่ำๆก็ อย่าให้ต่ำกว่า 3 ดาวทุกอย่างนะครับ

ตารางฝึก - หาโหลดเอาในเว็บนี้แหละครับ อันไหนคนโหลดเยอะๆ แสดงว่าเจ๋ง ถ้าจัดตารางฝึกเอง ถ้าป็นเด็กเน้นฝึก 2 อันแรก เยอะๆครับ สมรรถภาพทางร่างกายจะได้มีแรงชน แรงเบียด

ฝึกกับรุ่นพี่ - มีส่วนช่วยครับ

การลงเล่น - สำหรับเด็ก 16 ที่เทพ สำหรับในลีกจัดลง 15 -20 นาทีสุดท้ายในเกมที่ชัวร์แล้วนะครับ ชนะชัวร์หรือแพ้ชัวร์ ถ้าเอาลงตัวจริง อย่าจัดเด็กเทพลงทั้งทีม

จัดผสมกันครับ ตัวหลักกับเด็ก และลงตัวจริง 60 นาทีเด็กจะหมดแรง สุดๆอย่าให้เกิน 70 นาที นัดไม่สำคัญ บอลถ้วยอะไรอย่างนี้ ค่อยๆส่งลงเล่น คำเตือนอย่าดันทุรังนะ

เดี๋ยวเจ็บหรือหมดแรงในนัดหน้า เพราะเด็กจะเหนื่ยอเร็วมาก แทนที่จะเกิดผลดี กับเกิดผลเสีย ส่งลงเล่นเรื่อยๆ ผสมจริงสำรองให้เด็กเกิดความมั่นใจ

ในช่วงอายุ 16 ถ้าใน 1 ฤดูกาล ลงตัวจริง 10 นัด ตัวสำรอง 10 นัด

ให้เตะลูกโทษ- 1ในวิธีที่ผมทำ ถ้านัดไหนเด็กลงต้องหาวิธีให้ได้เกิด ถ้าเขายิงได้ก็เกิดความมั่นใจใช่ไหม..

ทำอย่างนี้ครับ พออายุ 19 จะเป็นตัวหลัก และคุณจะหลงรักเด็กแบบผม

อ่านตรงส่วนของโค้ชที่กระทู้นี้ครับ http://www.fm-thai.com/board/index.php?sho...20&start=20

ส่วนนี่ยกตัวอย่างแผนการฝึกซ้อมมาให้ดูครับ http://www.fm-thai.com/board/index.php?sho...40&start=40

2.ฝึกกับรุ่นพี่3.ลงเล่นบ่อยๆ อย่างน้อย 15-20 นาทีผมเน้น 2 ข้อนี้ครับ ข้อแรก ไม่เท่าไหร บางตัวที่ผมส่งไปให้ทีมสโมสรลูกยืม มันไม่ได้เล่นเลยยสู้เก็บไว้กับ เรา ทำตามข้อ 2 -3 ยังดีกว่า

ผมขอถามวิธีปั้นเด็กตั้งแต่อายุ 16 จนเ่ก่งเลย ขอละเอียดๆ ยิ่งดีเลยครับผมปั้นไม่เคยรุ่งเลย ใน genie scout potential 170/170 แต่ไปๆมาดูอีกที เหลือแค่ 150/170 เองอะครับทำให้นักเตะเราอ่อนลง

อยู่ที่นักเตะครับ เรื่องอื่่นเรื่องรองดูพลังตอนแรกก็รู้แล้วครับ อีกอย่างพลังแฝงอะไรนั่นไม่ต้องดูมากหรอกครับ อยู่ที่เราชอบนักเตะคนไหนมากกว่าครับเอาตามเรื่องบอลจริงๆไปเลยครับอย่างผมเล่นอาเซนอล ผมชอบ คีแรน กิบส์ ผมก็เอาลงอยู่ตลอดเล่นดีบ้างไม่ดีบ้างเป็นเรื่องธรรมดาครับ

จะปั้นเด็กหรอครับ คนที่จะปั้นด้วยอายุถึงรึยังครับ ระวังโดนพรากผู้เยาว์นะครับ :extreme_sexy_girl:

พยายาม ให้ลงเล่นบ่อยๆ แล้วก็ฝึกเทรนนิง กับโคตรดีๆขึ้นชัวร์คับ

ปล่อยยืมตัวไปก่อครับพอคิดว่าพลังพอใช้ได้แล้วเล่นกับทีมเราได้แล้ว ให้เป็นตัวสำรอง ลงบ่อยๆฝึกกับโค้ชเก่งๆ แล้วให้ฝึกกับรุ่นพี่ครับ