Jump to content
Sign in to follow this  
waranat

***ภาคนี้ซื้อตัวยามมากครับ ถ้าเอเยนต์ไม่ยอมคุยนี่จบเลย***

Recommended Posts

เอเยนต์ถือว่ามีบทบาทสำคัญในการซื้อขายของ fm2011 มากครับ จากเท่าที่ลองเล่นดู อย่าง ผมเล่น Man utd ทดลองซื้อ marko marin มา ตอนแรกเจรจากับสโมสรได้แล้ว ปรากฏถึงตอนคุย เอเยนต์ บอกสั้นว่าๆ นักเตะผมไม่อยากคุยกับทีมคุณ จบเลยครับ! ในภาคก่อนๆถึงนักเตะจะไม่สนใจ เรายังสามารถยื่น offer แบบแปะเงินเค้าไปเยอะๆได้ ซึ่งบางทีก็ได้ผล นักแตะยอมมา แต่นี่คือ ปิดประตูเลย คลิกอะไรต่อไม่ได้ ต้อง exit conversation อย่างเดียว หรือกรณีที่ยอมคุย ก็ยังมีปัจจัยเรื่อง ค่าเอเยนต์ หรือว่าความอดทนของ agent เองด้วย บางคนอดทนต่ำมาก พอมันยืนมา เราไปขอลด ปรากฏมันเลิกคุยไปเลยก็มี แล้วพอจะไปคุยใหม่ ดันขอเพิ่มแบบเวอร์ๆอีกผมว่าภาตนี้เรื่องการซื้อนักเตะ จะไปซื้อแบบกวาดต้อนแบบ version ก่อนๆไม่ได้แล้วครับ เพราะบางทีแค่ซื้อคนเดียวต่อรองกันไปมาก็แทบหมดเวลา ปิดตลาดไปแล้ว ถ้าจะเอาแบบทันใจอาจจะต้องโกงเอาหน่อยครับ ถ้าอยากได้นักแตะที่ตัวเองชอบเยอะๆครับภาคนี้เหนื่อยๆจริง - -"

:still_dreaming: เหมือนโลกความจริงเข้าไปทุกที เห็นเค้าบอก เอเยนต์นักเตะเองก็มีหลายแบบ คือพวกที่เห็นแก่เงิน กับ พวกที่มองประโยชน์ของนักเตะก่อน แหล่มกันเลยทีเดียวน่ะฮ้าฟฟฟว์

จริงๆ เกมส์ บางครั้งมันก็ควรจะเป็น เกมส์ เหมือนกันครับ อะไรบางอย่างที่มันสมจริงเกินไป แบบตึงๆ มันก็ทำให้เกมส์ หมดความสนุก กลายเป็นเครียดไป ส่วนตัวผมนะ จะรอให้ตัวเต็มมันออกมาก่อน แล้วถ้าในส่วนของการซื้อขาย อย่าง เอเย่น ถ้ามันตึงเกินไป เกินคำว่าเกมส์ จนหมดสนุกต้องมานั่งเครียดในการซื้อตัว ผมก็คงลบแล้วกลับไปเล่น 2010 ต่อหล่ะครับ เพราะภาค 2010 ผมว่ามันก็โอเคมากแล้ว ^ ^ เพราะเกมส์ FM มันสนุกก็ตอนซื้อตัวด้วยนี่แหล่ะครับ แต่ส่วนตัวเท่าที่เล่น Demo มา ถ้าเรากล้าจ่าย ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ภาคนี้ ถ้าเงินน้อยรับรองว่าแทบจะหมดสิทธิซื้อตัวดีๆหรือดาวรุ่งไปเลย เพราะซื้อตัวคนนึง มีแค่ค่าตัวนักแตะไม่ได้แล้ว และที่สังเกตุ ภาคนี้ค่าเหนื่อย แพงมากครับ

ลองดูก่อนครับ ถ้าไม่เวริคจริงๆทีมสร้างเค้าแก้ไขให้เราอยุ่แล้วแลหะครับ

ผมเพิ่งลองเล่นวันนี้ น่าเล่นครับ เรื่องซื้อตัว ไม่ค่อยปัญหานะ แต่ต้องทำความเข้าใจระบบใหม่ เพราะเปลี่ยนแปลงเยอะพอสมควร ตอนแรกก็งง ๆ แต่ตอนนี้ พอไปได้แล้วครับ หุหุ

ซื้อยากนักก็โครลนิ่งมันเลย 5 5 + ล้อเล่นๆ แหมเขายิ่งบอกกันว่าให้เลิกใช้โปรแกรมโกงกันเนอะ ซื้อยากนักเป็นผม ก็ไปส่องตัวอื่นครับบางตัวเจ๋งกว่าตัวที่เราจะซื้ออีกเน้อ

จริงๆ เกมส์ บางครั้งมันก็ควรจะเป็น เกมส์ เหมือนกันครับ อะไรบางอย่างที่มันสมจริงเกินไป แบบตึงๆ มันก็ทำให้เกมส์ หมดความสนุก กลายเป็นเครียดไป ส่วนตัวผมนะ จะรอให้ตัวเต็มมันออกมาก่อน แล้วถ้าในส่วนของการซื้อขาย อย่าง เอเย่น ถ้ามันตึงเกินไป เกินคำว่าเกมส์ จนหมดสนุกต้องมานั่งเครียดในการซื้อตัว ผมก็คงลบแล้วกลับไปเล่น 2010 ต่อหล่ะครับ เพราะภาค 2010 ผมว่ามันก็โอเคมากแล้ว ^ ^ เพราะเกมส์ FM มันสนุกก็ตอนซื้อตัวด้วยนี่แหล่ะครับ

แต่ส่วนตัวเท่าที่เล่น Demo มา ถ้าเรากล้าจ่าย ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ภาคนี้ ถ้าเงินน้อยรับรองว่าแทบจะหมดสิทธิซื้อตัวดีๆหรือดาวรุ่งไปเลย

เพราะซื้อตัวคนนึง มีแค่ค่าตัวนักแตะไม่ได้แล้ว และที่สังเกตุ ภาคนี้ค่าเหนื่อย แพงมากครับ

ผมไม่ค่อยชอบภาคเก่าๆเลยนะหลังจากมาลอง2011 ถ้าเราลองศึกษาซักนิดจะไม่ยากเลย ผมเล่นสเปอก็ซื้อได้2-3แน่ะค่าตัวไม่แพงอีก

อย่างเฟรย์กับปาร์ค(แมนยู) ค่าตัวรวมกันยังไม่ถึง20ล้านเลย ถ้าเราศึกษามันจริงๆมันไม่ยากหรอกครับ

จนถึกตอนนี้เอเย่นไม่ชอบขี้หน้าผมก็ 3-4 คนแล้ว -*- เซ็งอารมณ์

555+ เหมือนกันเลยครับ ผมยื่นสัญญาให้ de rossi เอเย่นมันโก่งผมหัวทิ่มเลย ไม่มีเงินจ่ายตามที่มันเรียกร้อง

ก็จีบเอเย่นมันบ่อยๆซิตัวเทพๆเอเย่นตัวเดียวกันเยอะบางทีเอเย่นมันชอบเรา แต่นักเตะไม่อยากมา มันกล่อมจนนักเตะมาหาเราเองแหละ

Edited by —`•[Bank]`♥`[Circle]•`—

แล้ววิธีจีบเอเยนต์นี่ทำยังไงล่ะครับ มี option เชิญมันมากินช้าวได้ด้วยรึเปล่าเนี่ย :sweat:

แล้ววิธีจีบเอเยนต์นี่ทำยังไงล่ะครับ มี option เชิญมันมากินช้าวได้ด้วยรึเปล่าเนี่ย :sweat:

คล้ายๆกับจีบนักเตะอ่พ

:waaaht: ผมว่าซื้อตัวง่ายกว่าเดิมนะ ราคาก็ไม่สูงจนเกินไปง่ะ

ถึงขั้นท้อเลยนะเนี่ยยากๆแบบนี้

ผมว่ามันเจ๋งมากครับ สมจริงดี เรื่องละเอียดอ่อนแบบนี้เอามาใส่ในเกมส์ ฝึกความอดทนและไหวพริบเราไปในตัวด้วย :surrender: ขอให้สนุกกับเอเยนต์ทุกคนนะครับ 555+

คือ ถ้าไม่อยากได้สมจริง ก็ต้อง ใช้โปรแกรม หรือบางทีอาจจะมีเคล็ดลับซื้อขาย ตอนต่อไปก็ได้นะครับ ส่วนตัวแล้วเห็นด้วยกับระบบ สมจริง มากๆ ครับ เพราะเกมส์ นี้ มันเหมือน SIM Manager เล่นแล้วมีสเนห์ดี ทั้งรักทั้งหลง 555

ผม คุมลิเวอร์พูล ครับ แล้วแบบว่า ไปพูด pep talk ผิดใจ ตอเรส ครั้งเดียว แล้ว ตอเรส มานก็ขอเครียล์กับผม ผมก็บอกจะพยายาม ไม่ทำ อีกละผมก็ไม่ได้ ทำอีกเลยนะครับ พยายามชม เมื่อเล่นดีตลอด อยู่ดีๆ ตอเรส มานก็ ขอขึ้นบัญชีย้ายทีม แล้วก็เครียล์กับผมอีกผมไปว่า ว่า ไม่มีความเป็นมืออาชีพเลย เท่านั้นแหละตอเรส บอก เราขาดกัน ! หลังจากนั้น ทุกอย่างในทีมก็ดูแย่ลงเรื่อยๆ T^T ใครเจอมั่ง ?

ภาคนี้ดีกว่าเดิม เงินอาจจะไม่ใช่ทุกสิ่งอีกแล้ว :too_sad:

ผมก็รู้สึกว่านักเตะมันขยันเถียงนะครับภาคนี้ แต่ชอบระบบนี้นะแบบถามมาตอบไปไม่ต้องมานั่งรอระบบเอเย่นก็ดีตรงต่อราคาให้รู้้เรื่องไปเลยไม่ต้องรอไรมาก แต่ปัญหาต้องจ่ายค่าเซ่นเอเย่นดีๆ หน่อยทีมที่ไม่รวยมากนี้เป็นเรื่องยากพอควรที่จะได้นักเตะระดับดีๆ มาประดับทีม