Jump to content
Sign in to follow this  
✫☆..น้องจ้ะจ๋า..☆..

ก่อน FM 2011 จะมาเพื่อนๆมีความจริง อะไร ที่ปิดไว้หรือเปล่าคะ

Recommended Posts

ก่อน FM 2011 จะมาเพื่อนๆมีความจริง อะไร ที่ปิดไว้หรือเปล่าคะ สารภาพ มาซะดี-ดี

สำหรับ จ๊ะจ๋านะคะ ตอนที่เริ่มต้นคุมทีมใหม่ๆๆ ในปีแรกๆ ค่ะ จ๊ะจ๋า โดนไล่ออกแทบทุกเซฟเลยค่ะ

เพราะตอนนั้นบ้าซื้อนักเตะค่ะ ทำให้ทีมขาดทุน + ไม่มีประสพการณ์ ทำให้ทีมอยู่ในโซนตกชั้นค่ะ อิอิ

แล้วเพื่อนๆๆ ล่ะ มีเหตุการณ์อะไรบ้าง สารภาพมาซะดี-ดี ค่ะ :yim::ok::ok:

โหลดเดโมมาลงนานแล้ว ยังไม่ได้เล่นเลยครับ

ตอนเล่น 2008 แรกๆ คับ ได้แชมป์ปีแรก ปีต่อมามาดริดฉกโด้ไปหน้าตาเฉย โดยที่บอร์ดมันจัดการเองหมดเลย ผมนี่บ้าซื้อนักเตะมาก แต่

นักเตะแต่ละคน Ivan Campo งี้ Gary Speed งี้ พวกขึ้นเลข 3 นี่ ซื้อกระจายเลย สรุปช่วงแข่งแรกๆ แมนยู อนาถมาก แต่เล่นไม่จบฤดูกาลนะ

แคช ดั้มมาซะก่อน (ตอนเล่นแรกๆไม่รู้วิธีจัดการกับ แคช ดั้ม ยังไม่รู้จักบอร์ดนี้เลย):sig:

ปล.ถามเฉพาะภาค 2011 หรือป่าว ถ้าใช่ก็ ผมก็ผิดเรื่องละ อิอิ

Edited by gago_@gmail.com

ตอนเล่น 2008 แรกๆ คับ ได้แชมป์ปีแรก ปีต่อมามาดริดฉกโด้ไปหน้าตาเฉย โดยที่บอร์ดมันจัดการเองหมดเลย ผมนี่บ้าซื้อนักเตะมาก แต่

นักเตะแต่ละคน Ivan Campo งี้ Gary Speed งี้ พวกขึ้นเลข 3 นี่ ซื้อกระจายเลย สรุปช่วงแข่งแรกๆ แมนยู อนาถมาก แต่เล่นไม่จบฤดูกาลนะ

แคช ดั้มมาซะก่อน (ตอนเล่นแรกๆไม่รู้วิธีจัดการกับ แคช ดั้ม ยังไม่รู้จักบอร์ดนี้เลย):sig:

ปล.ถามเฉพาะภาค 2011 หรือป่าว ถ้าใช่ก็ ผมก็ผิดเรื่องละ อิอิ

จะบอกว่าทุกภาคเลยค่ะ ตั้งแต่รู้จัก FM มาค่ะ

ตั้งแต่เช้ายังไม่ได้อาบน้ำเลย

โห..อาการหนักนะนั้น สารภาพเกี่ยวกับ FM อ่านะ ไม่เกี่ยวเรื่องอาบน้ำเช้าเน้อ :kom::kom:

คือชอบยื่นเงินตัวไหนก็ได้ที่แมนยูซื้อยื่นมากกว่าแมนยู2เท่า แล้วให้มันรับข้อเสนอเรา ตัดของแมนยูทิ้ง แล้วก็รอจนปิดฤดูกาลซื้อขายแล้วก็ยกเลิกข้อเสนอซะจายยยยยยยยยย :still_dreaming:

ชอบซื้อนักเตะแบบไม่สนใจนักเตะปัจจุบัน พอซื้อมามากก็ล้นทีม พอล้นทีมก็ขอย้ายกันให้วุ่น :sweat:

เล่นมาสองเซฟแล้วเซฟแรกแมนยู โกงทุกอย่างงง FMRTEเซฟสองอิปสริช ทาวน์ โกงแค่รีเซฟบางครั้ง :pudency:

สารภาพบาปละกัน เคยเริ่มเกมส์มาถึง โดนนำไป 2-0 ในช่วง15นาทีแรก แล้วทีมเล่นไม่เอาอ่าวเลย แถมโดนเสียบ เจ็บไป2 ต้องหามออกคนนึง อีกคนยังเล่นได้ ผมเปลี่ยนกองหน้า ถอดกองกลางออก แล้วสั่งเสียบให้เต็มที่ เอาให้กระดูกมันกระเด็นออกมาจากขาเลย แล้วสั่งเข้าเร็ว +หนัก รูปเกมส์ ขอตั้งรับ รอกระโดดถีบอย่างเดียว จบเกมส์ ผมโดนแดงไป อีก 1 แพ้ไป 3-0 แต่สเปอร์บาดเจ็บ 4คน หามออก 2คน ผมเล่น Middlesbrough เพิ่งเลื่อนชั้นมาพอดี เจอ กับสเปอร์ มันรับน้องผม เจอผมรับคืน แพ้แต่สะใจ :hell_boy:

ก็มีนะ คือยอมรับตามตรงเลย ว่าเล่นแต่ cm1 - cm 2008 ไม่เคยเล่นfm เลยเพราะตอนนั้นเห็นมีกระทู้ ด่ากันระหว่าง fm กับ cm เราก็เล่น cm อยู่ว่าจะไปลอง fm แต่พอเห็นด่ากันเลยทำให้เราไม่อยากไปเล่น fm ไปด้วย แต่ช่วงหลังๆ เห็นfm มานมีภาษาไทย และ โล้โก้อะไรต่างๆๆเพิ่มมาเยอะ แต่ cm ไม่มี ซึ่งก็ได้มาลองเล่น fm 2010 และได้เปรียบเทียบกับ cm 2010 ที่อยู่ในเครื่อง ประมาณว่า จากที่ได้ลองเล่นนะ fm มานไวกว่า cm มากเลย และมีรายละเอียดปลีกย่อยเยอะ เล่นแล้วรู้สึกมันมาก ยิ่งรู้เยอะขึ้นก็ยิ่งมัน แถมมีบอร์ดแนะนำความรู้ต่างๆๆที่เราไม่เคยรู้อีก ประมาณว่าผมคงไม่ได้กลับไปเล่น cm อีกแล้วละ มีแค่นี้ละคับที่อยากสารภาพ - -*

:sweat: สารภาพเลยละกัน ผมเป็นแฟนคลับน้องจ๊ะจ๋าตั้งแต่ fm 2010 แล้วครับ อิอิ

โอย fmเราได้เสียกันนานแล้วตอนเนียะ เป็นเมียน้อยเลยล่ะ

บอกตามตรงว่า ที่ได้มาเล่น Fm2010 เพราะเพื่อนมัน้อามาให้ลอง(แล้วติดเลย)แรกๆไม่รู้ด้วยซ้ำว่า PA + CA คืออะไร เลยซื้อพวกเด็กๆ(เซ็นฟรี)มาเยอะแถมให้ลงชุดใหญ่ด้วย จนทีมลงไปนอนกองอยู่ท้ายตารางสุดท้ายก็ได้ FMRTE ช่วยให้ขึ้นมาอยู่หัวตารางเหมือนเดิม เหอๆ

น้องเอิร์ธเล่นแล้ว ไม่พอใจทีมเล่นกันห่วยโครตๆ อ่ะ ด่ามันก้ไม่พอใจ ในทั้งๆที่มันผิด สุดท้ายลาออกแม่มเลย

ครั้งแรกที่ผมเล่น ห้าห้า ไร้พ่าย รีเซฟอย่างเดียว เสมอบ้างนิโหน่ย อิอิมาถึงเดี๋ยวนี้ยังไม่รู้เลยว่า ค่า PA CA FMRTE คืออะไรแบบไหนยังไง ห้าห้า

เซฟแรกของผมมักจะโหลดเซฟประจำครับ เน้นเอาความยิ่งใหญ่ไว้ก่อน ไร้พ่าย กวาดทุกรางวัล ไรประมานนี้ :still_dreaming:

ชอบซื้อตัวจนหมดตัวสุดท้ายเล่นไม่เข้ากันจนต้องลาออกเอง 5555+

2008 ถูกไล่อกกครับจากผลงานแข่ง 15 ชนะ3 แพ้ 12

ขอจะบอกว่าโกงทุกอย่างที่โกงได้อ่านะเทพๆๆๆๆๆๆ

:sweat: สารภาพเลยละกัน ผมเป็นแฟนคลับน้องจ๊ะจ๋าตั้งแต่ fm 2010 แล้วครับ อิอิ

เจ๋งจัง 555

เล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่2006 จนหายไปเพิ่งกลับมาเล่นไม่นาน :too_sad:

ผมขอสารภาพว่า ฤดูกาลแรกผมจะทำทุกอย่างให้ได้แชมป์ลีกก่อนคับ ไม่งั้นเดี๋ยวไม่ได้ต่อสัญญา 555ปล.ยิ่งถ้าบังเอิญบอลถ้วยคู่ชิงเปนแมนยูยิ่งไม่ยอมเด็ดขาดด 555

:still_dreaming: เล่น FM ไปด้วยดูหนัง......ไปด้วย :still_dreaming:

รอ 2011 มานี่ล้ะ ไม่รุ้จะเหมือนจะจ๋าอีกคนหรือเปล่า

คือว่า........................เอ่อ..........................แบบว่า......................เคยทำฐานข้อมูลใหม่ เปลี่ยน ทีม น๊อตติ๊งแฮมส์ ฟอเรสร์เป็นชื่อ meangtong utd. แล้วเปลี่ยนนักเตะเป็นรายชื่อนักฟุตบอลไทยหมดพลังก็ปรับให้เปง แบบ นักฟุตบอล ไทย ยังไม่ทัน จบฦดูกาลโดนบอร์ดไล่ออก ด้วย ผลงาน15นัด แพ้ 9 เสมอ 2 ชนะ 4 :too_sad: :too_sad:

คือว่า........................เอ่อ..........................แบบว่า......................เคยทำฐานข้อมูลใหม่ เปลี่ยน ทีม น๊อตติ๊งแฮมส์ ฟอเรสร์เป็นชื่อ meangtong utd. แล้วเปลี่ยนนักเตะเป็นรายชื่อนักฟุตบอลไทยหมดพลังก็ปรับให้เปง แบบ นักฟุตบอล ไทย ยังไม่ทัน จบฦดูกาลโดนบอร์ดไล่ออก ด้วย ผลงาน15นัด แพ้ 9 เสมอ 2 ชนะ 4 :too_sad: :too_sad:

คือนั่งทำฐานข้อมูลนานกว่าเล่นอีกครับ :too_sad: :too_sad: :too_sad: