Jump to content
Sign in to follow this  
Rohz

**Cut-Out Faces Megapack** 3.0 - (อัพเดทล่าสุด 3.10 วันที่18 สิงหาคม)

Recommended Posts

เสิร์ทคำว่า "sortitoutsi" ในบิต "อ่าวโจรสลัด" อะครับ มีคนปล่อยอยู่ แต่ไม่รู้จะเร็วกกว่าอะเปล่า กำลังโหลดอยู่เหมือนกัน

ขอบคุณมากครับผมโหลดของ FileFront แตกไฟล์โดย 7zip เรียบร้อยใช้งานได้ 100% ครับจริง ๆ โหลดเสร็จตั้งนานแล้วมัวแต่เล่น จนลืมเข้ามาบอกฮาาา

กำลังโหลด แบบ บิต ดูนะครับปัญหาคือ มองไม่เห็นคนปล่อยเลย มีแต่คนดูดจะโหลดได้จนเสร็จไหมเนี่ย

มีอีกวิธีดาวโหลดผ่านบิตให้เร็วขึ้นคือ เสิร์ท sortitoutsi ใน torrentz.com นะครับ พอค้นเจอ เลือกอันที่ Seeder เยอะที่สุด กดเข้าไปทีนึง มันจะมีรายชื่อเว็บบิตที่ปล่อยไฟล์นี้อยู่ เลือกอันใหนซักอัน แล้วโหลดมากลับมาที่หน้าเว็บของ torrentz เลื่อนลงมาล่างๆ จะเห็นลิงค์ที่เขียน "µTorrent compatible list here" กดเข้าไป จะขึ้นรายชื่อ host tracker ให้ก๊อปปี้ทั้งหมดไว้ก่อนเปิดโปรแกรมบิต (ในที่นี้คือ uTorrent นะครับ) ดับเบิ้ลคลิก ที่ชื่อ torrent มันจะช่องที่มีรายชื่อ tracker เลื่อนมาล่างสุด enter เว้นไว้ 1 บรรณทัด แล้ววาง host tracker ที่ก๊อปมาตะกี้ ใส่เข้าไป กด ตกลง ก็เสร็จครับน่าจะช่วยให้โหลดบิตเว็บนอกได้เร็วขึ้น (นิดนึง) อิอิ :look_down: (อ่านเข้าใจปะหว่า ไม่งั้นจะเซฟรูปให้ดูเลย อิอิ)

ไอ้คุณฝรั่งคนปล่อยไฟล์คงตกใจ ธงไทยขึ้นพรึ๊บจนต้องบล็อคเลย :waaaht: ฮ่าๆๆEdit : ใช้ JDownloader ดาวน์โหลดไฟล์จาก Filefront ท่าจะเวิร์กกว่าแหะ

Edited by Anders0n

เศร้าจัง โหลดแบบ 7 ไฟล์มาจนครบพอแตกไฟล์ ขึ้น crc error ปัญหาคือว่า มันเป็นรูปแบบ 7zipไม่รู้ว่าไฟล์ไหนเสียตอนนี้ มานั่งโหลดแบบบิตแทน แรกๆวิ่งกระจุย ตอนนี้ ถึงจุด ไม่วิ่ง ต้องรอ ให้มีคนโหลดเสร็จก่อนละ ท่าทางคนสูบกระจาย คนปล่อย ไม่มี

ไอ้คุณฝรั่งคนปล่อยไฟล์คงตกใจ ธงไทยขึ้นพรึ๊บจนต้องบล็อคเลย :waaaht: ฮ่าๆๆEdit : ใช้ JDownloader ดาวน์โหลดไฟล์จาก Filefront ท่าจะเวิร์กกว่าแหะ

เศร้าจัง โหลดแบบ 7 ไฟล์มาจนครบพอแตกไฟล์ ขึ้น crc error ปัญหาคือว่า มันเป็นรูปแบบ 7zipไม่รู้ว่าไฟล์ไหนเสียตอนนี้ มานั่งโหลดแบบบิตแทน แรกๆวิ่งกระจุย ตอนนี้ ถึงจุด ไม่วิ่ง ต้องรอ ให้มีคนโหลดเสร็จก่อนละ ท่าทางคนสูบกระจาย คนปล่อย ไม่มี

นั้นนะสิครับ เมื่อเช้า ผมลองโหลดดู วิ่ง 300-400 kB/s แต่ตอนนี้นิ่งเป็นหมาเหงาเลย :barr:

ไม่ไหวแฮะ บิต ไม่วิ่งเลย เด่วคืนนี้ ว่าจะลองไล่โหลด ทีละไฟล์ใหม่ จากอีกโฮสต์

ผมยังไม่ได้โหลดเลย เอามาแปะให้เฉยๆ :sweat:

ง้นผมขออนุญาตตอบแทนเลยก็แล้วกันนะครับ

1. โหลด 7 ไฟล์ ของ File Front เสร็จปุบจะได้ sortitoutsi_megapack.7z.001-007

2. โหลดโปรแกรม File Splitter and Joiner 3.3 แล้ว Install ลงเครื่อง

3. เมื่อลงเสร็จ คลิ๊กขวาที่ไฟล์ sortitoutsi_megapack.7z.001 เลือก Join รอจนแตกไฟล์เสร็จ

4. เมื่อทำตามขั้นตอนที่ 3 จะได้ไฟล์ sortitoutsi_megapack.7z คลิ๊กขวา Extract files... เพื่อแตกไฟล์ไว้ใน Documents\Sports Interactive\Football Manager 2011\graphics\players\

5. โหลดไฟล์ Megapack Update 3.1.rar มา .. แล้วคลิ๊กขวา เลือก Extract to Megapack Update 3.1\

6. เข้าไปใน โฟเดอร์ Megapack Update 3.1 ก็อปทุกอย่างไว้ใน Documents\Sports Interactive\Football Manager 2011\graphics\players\sortitoutsi\faces (ทับตัวเก่าไปเลย)

7. เข้าเกมได้เลยครับ

ผมลองใช้โปรแกรมSplitter and Joiner 3.3แล้วนะคับ ได้ไฟล์รวมมาแล้วขนาด3.19GB แต่พอจะแตกต่อมันดันขึ้นerrorอะคับ

แถวนี้มีชาว 2bbit ปะครับ จะเอาไปปล่อย :still_dreaming:Edit : เข้าไปโหลดกันโลดดด เน็ตบ้านเน้อออ www.2bbit.com/details.php?id=322406

Edited by Anders0n

ตอนแรกผมก็ error ตอนแตกไฟล์เหมือนคุณข้างบนนั่นแหล่ะครับคิดเอาว่า ไฟล์คงเสีย ตอนโหลดก็เลย ลอง นั่งโหลดใหม่ ทีละไฟล์คราวก่อน โหลดทีเดียว เจ็ดไฟล์คราวนี้รวมผ่านฉลุย ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับคุ้มค่ากับการโหลดครับ ตัวนี้ แนะนำจริงๆ เยอะมากๆ

ขาบิตใจเย็นน้ออ มี Co-Lo สูบไป 70% ละ :dribble: (โหลดเสร็จ มันจะชิ้งมั้ย :beat_brick: )