Jump to content
Sign in to follow this  
IronCroSS

เริ่มเกมใหม่ อยากล้างบางStaffเก่า ค่าชดเชยแพง+บอร์ดไม่อนุมัติ เรามีหนทางแก้ไขจ้า

Recommended Posts

Trick นี้ไม่ทราบเก่าหรือใหม่นะครับ แต่น่าจะมีประโยชน์สำหรับผู้เล่่นที่เจอปัญหานี้หลายๆคน

ยกตัวอย่างเช่น ผมเข้าคุมทีม Parma ก็เข้าไปดูทีมงานก่อนเลย ซึ่งค่าพลังอ่อนด๋อยมาก จึงกดขอยกเลิกสัญญาทันที

Message เข้าว่า Board Block เวรกรรม บอร์ดไม่มีปัญญาจ่ายค่าชดเชย หรือไม่ก็เห็นว่ามันแพงเกินไป

Trick ในการแก้ไขมีดังนี้จ้า ได้ผลมากกว่า90%

[hide_me]ให้เสนอสัญญาใหม่ให้กับ Staff คนนั้นครับผม

เช่น นาย A เป็น Youth Coach มีสัญญา 5,000 p/w สิ้นสุด June2015 (ค่าชดเชยแพงแน่ๆ)

โดยให้เพิ่มเงินเดือนมากขึ้นแค่นิดหน่อย (ผมให้เพิ่ม100) แล้วตรงวันสิ้นสุดสัญญาให้ปรับมาเร็วที่สุดเลยครับ อย่างนาย A นี่ก็ 5,100 p/w June2011 พอ

ถ้าStaffคนนั้น ตอบตกลงสัญญาเมื่อไหร่ สัญญาจะสั้นลง แน่นอนว่าค่าชดเชยจะน้อยลงเช่นกัน บอร์ดอนุมัติแน่นอนครับผม

ปล. กรณีที่Staff ไม่ยอมรับสัญญาที่ยื่นให้ก็มีนะครับ เพราะความไม่ต่อเนื่องของสัญญาที่จู่ๆมาลดระยะเวลาของสัญญาซะงั้น ซึ่งผมแนะนำว่า ให้ใช้ Trick นี้ตั้งแต่เข้าคุมทีมใหม่ๆครับ เพราะการตอบรับสัญญาจะเปิดกว้างกว่า

เนื่องจาก โดยปกติแล้ว Manager ใหม่ จะพิจารณาเรื่องทีมงานตั้งแต่เข้าคุมทีมว่า ว่าจะจ้างใครหรือไม่จ้างใครต่อ

Edit แก้เพิ่มเติมเพื่อความเข้าใจนะครับ 1.Trick นี้ให้ทำการต่อสัญญาเหล่า Staff ตั้งแต่วันแรกที่คุมทีมเลยนะครับ

เพราะผมลองปล่อย Staff บางคนไปสักพัก แล้วเราเสนอสัญญาให้มัน มันไม่ยอมรับท่าเดียวครับ

2.เมื่อ Staff ต่อสัญญาแล้ว การยกเลิกสัญญาที่ถูกต้องและประหยัดงบคือ คำสั่ง mutual termination คือยกเลิกสัญญาด้วยความยินยอมจากทั้ง2ฝ่าย จ่ายค่าชดเชยแค่กึ่ง(หรือครึ่ง)นึงครับ

3.ระหว่างนั้นก็หา Staff ใหม่มาเตรียมเข้าทีมเลยนะครับ เดี๋ยว Staff เกลี้ยงหมด ไม่มีโค้ชซ้อม 5555+

Edit Update รับ Patch 11.1.1 Trick ดังกล่าว ใช้ไม่ง่ายดังเดิมแล้วนะครับ เพราะ Staff บางคนไม่รับข้อเสนอ สัญญาแค่ปีเดียวที่เราเสนอให้

วิธีแก้ปัญหาคือ ถ้าเสนอสัญญา1ปีแล้วมันไม่รับข้อเสนอ ก็ให้เลื่อนไปอีกปีครับ ได้แน่นอน จ่ายค่าชดเชยตอนยกเลิกสัญญาเพิ่มขึ้นนิดนึงแต่ดีกว่าจ้างStaffค่าพลังต่ำครับ [/hide_me]

Edited by ยัยเบื๊อกซ่าส์

แต่บางทีม มันก็ไม่มีอย่างตังค์จ่ายเลย อย่างผมเล่น ลาซามพ์ งบคือ 0 เน้นยืม คงต้องรอฤดูกาลที่ 2 ก่อน จะได้มีังบเพิ่มขึ้น

แต่บางทีม มันก็ไม่มีอย่างตังค์จ่ายเลย อย่างผมเล่น ลาซามพ์ งบคือ 0 เน้นยืม คงต้องรอฤดูกาลที่ 2 ก่อน จะได้มีังบเพิ่มขึ้น

ลา ซามพ์ งบเป็น0เลยหรือครับ - -!ลองกล้าๆ ขาย คาสซาโน่มั๊ยล่ะครับ ชีวิตเปลี่ยนเลยนะครับ :byebye:

ใช้คำสั่งสุดท้ายสิครับ ที่อยู่ข้างล่างคำสั่ง Terminate contact จำไม่ได้ว่ามันพิมพ์ว่าอะไร Mut.. อะไรสักอย่างยื่นให้มันตั้งแต่เข้าคุมทีมเลยนะคับ 99% มันจะตอบรับแล้วก็ออกไปจากทีมปล. เทคนิคนี้ตัวเกมส์มันขึ้นบอกอยู่เสมอๆ เป็นภาษาอังกิดคับ แปลประมาณว่า ทีมงานชุดเดิมที่คุณเข้ามาคุมทีม จะตอบรับข้อเสนอยกเลิกสัญญาแบบ Mut.. โดยส่วนมาก

ใช้คำสั่งสุดท้ายสิครับ ที่อยู่ข้างล่างคำสั่ง Terminate contact จำไม่ได้ว่ามันพิมพ์ว่าอะไร Mut.. อะไรสักอย่างยื่นให้มันตั้งแต่เข้าคุมทีมเลยนะคับ 99% มันจะตอบรับแล้วก็ออกไปจากทีมปล. เทคนิคนี้ตัวเกมส์มันขึ้นบอกอยู่เสมอๆ เป็นภาษาอังกิดคับ แปลประมาณว่า ทีมงานชุดเดิมที่คุณเข้ามาคุมทีม จะตอบรับข้อเสนอยกเลิกสัญญาแบบ Mut.. โดยส่วนมาก

ใช่ครับให้ใช้ตัวนั้นแหละครับ เป็นการขอยกเลิกสัญญาด้วยความยินยอมจากทั้ง2ฝ่าย จะทำให้จ่ายค่าชดเชยได้น้อยลงกว่า Terminate contract

เ่อ่อ ใครกด - ล่ะครับเสียความรู้สึกนะครับ น่าจะให้เหตุผลกันด้วยนะครับ

คิดได้งัย มันเจี้ยมมั๊กก

พอรู้ว่าวิธีนี้ได้ผล ก็รีบเอามาบอกกล่าวเพื่อนทันทีเลยครับ เพราะStaffอ่อนๆ แต่ค่าจ้างแพง นี่เราเจอบ่อยมาก จะให้มันอยู่กินเงินเราไปเรื่อยๆก็เสียดายงบประมาณดีใจที่กระทู้นี้ สร้างประโยชน์ให้หลายๆคนครับ

ใครอ่านแล้วเข้าใจ/ไม่เข้าใจตรงไหน หรือนำไปใช้แล้วไม่เป็นผล โพสไว้ได้นะครับ ช่วยๆกันคิดช่วยๆกันเล่นครับ

ขอดันกระทู้นี้ขึ้นมานิดนึงครับ เผื่อมีคนยังไม่เห็น

ผมว่าใช้ยกเลิกสัญญาทั้งสองฝ่ายครับ ง่ายดีด้วย แล้วภาคนี้โค้ชส่วนใหญ่จะยอมยกเลิกด้วย

ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ครับ ดีมาก แต่ 11.2.1 staff ดีๆหายากมาก เพราะส่วนใหญ่ทีมเล็กๆมันไม่ยอมมา - -

ตอนเริ่มเกมส์ผมก็รีบเคลียร์โค้ชอ่อนอ่อนๆเหมือนกันครับแต่ไม่เคยลองวิธีนี้ มีโอกาสจะไปลองครับ