Jump to content
Sign in to follow this  
พญาตานี™

FM2011 training : AS11[Training]Senior / รองรับ patch 11.0-11.3

Recommended Posts

AS11[Training]Senior ตารางฝึกซ้อมสำหรับชุดสำรองและชุดใหญ่ระดับ 4 ดาว

สำหรับตารางฝึกซ้อม AS11[Training]Senior นี้ผมก็ได้ทดลองใช้กับนักเตะระดับชุดสำรองและชุดใหญ่มาแล้วเป็นเวลา 1 ฤดูกาลเต็มๆ ซึ่งแต่ละตำแหน่งจะมีค่าการฝึกแต่ละอย่างแตกต่างกัน

ก็คงใช้ภาพประกอบในการบรรยายสรรพคุณละกันนะครับ หวังว่าคงจะถูกใจสำหรับผู้เคยใช้ AS[Training]ตั้งแต่เวอร์ชั่นแรกๆ ซึ่งผมว่างเว้นไป1 ภาค คือ FM2010 เพราะไม่มีเวลาเล่นครับ

และสำหรับคนที่ยังไม่เคยใช้ก็ลองดาวน์โหลดไปใช้ดู อาจจะเพื่อเป็นไกด์เพื่อสร้างตารางฝึกของตัวเองขึ้นมา ก็สุดแล้วแต่เหตุผล อิอิ ถ้าไม่ถูกใจตรงไหนเข้ามาโพสต์บอกจุดที่อยากจะให้แก้ไขกันได้นะครับ

การฝึกแต่ละอย่างจะสามารถเพิ่มค่าความสามารถอะไรบ้าง

Strength เป็นการฝึกค่าความสามารถ Natural Fitness, Stamina, Strength, Work Rate

Aerobic เป็นการฝึกค่าความสามารถ Acceleration, Agility, Balance, Jumping, Pace, Reflexes

Goalkeeping เป็นการฝึกค่าความสามารถ Aerial Ability, Handling, Kicking, Throwing, One On One

Tactics เป็นการฝึกค่าความสามารถ Anticipation, Decisions, Positioning, Movement, Teamwork

Ball Control เป็นการฝึกค่าความสามารถ Dribbling, First Touch, Technique, Flair, Heading

Defending เป็นการฝึกค่าความสามารถ Tackling, Marking, Concentration

Attacking เป็นการฝึกค่าความสามารถ Passing, Vision, Creativity

Shooting เป็นการฝึกค่าความสามารถ Finishing, Long Shots, Composure

Set Pieces เป็นการฝึกค่าความสามารถ Crossing, Corners, Free Kicks, Penalties, Long Throws

1.ตำแหน่งผู้รักษาประตู (AS11 [GK]) Posted Image

2.ตำแหน่งเซ็นเตอร์แบ็ก (AS11 [DC/SW])

[hide_me]

3.ตำแหน่งแบ็กขวา, แบ็กซ้ายและวิงแบ็ก (AS11 [FB/WB])

4.ตำแหน่งกองกลางตัวรับ (AS11 [DM])

5.ตำแหน่งกองกลางและปีก (AS11 [M R/L/C])

6.ตำแหน่งกองกลางและปีกตัวรุก (AS11 [AM R/L/C])

7.ตำแหน่งกองหน้า (AS11 [sT/FC])

วิธีใช้

แตกไฟล์แล้วเอาไป save ไว้ที่ My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2011\schedules

วิธีการดึงมาใช้ managed schedules>>>>>>เลือก Training ที่ต้องการ ตามตำแหน่งที่วางไว้

>>>>> import >>>>> ok

Download

ลิงค์ mediafire : http://www.mediafire.com/file/cst2vuaq51ru...ng%5DSenior.rar

ลิงค์ upload-thai : http://www.upload-thai.com/download.php?id...61bc0c9822634c1

[/hide_me]

Edited by พญาตานี™

AS ติดตามมาตั้งแต่ 2008 ไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ :still_dreaming:

ไม่มีของเยาวชนเหรอครับ หรือยังทำไม่เสร็จ :still_dreaming: ติดตามผลงานอยู่นะครับ ของเค้าแหล่มจริงๆ :byebye:

AS ติดตามมาตั้งแต่ 2008 ไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ :still_dreaming:

โอ้ววว ไม่อยากจะเชื่อว่าปรัชญ์เคยใช้ด้วย

ขอบคุณครับ

ไม่มีของเยาวชนเหรอครับ หรือยังทำไม่เสร็จ :still_dreaming:

ติดตามผลงานอยู่นะครับ ของเค้าแหล่มจริงๆ :byebye:

กำลังทำอยู่ครับ

ขอบคุณครับคุณมังเพิ่มลิ้งค์ให้ผมหน่อยครับขอเป็นอัพโหลดไทยนะครับ รบกวนหน่อยนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ :still_dreaming:

Edited by heronon

ขอบคุณครับคุณมังเพิ่มลิ้งค์ให้ผมหน่อยครับขอเป็นอัพโหลดไทยนะครับ รบกวนหน่อยนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ :still_dreaming:

จัดให้ครับ

ผมโหลดไปวางตามที่บอกแล้วครับ แต่เข้าไปเล่นแล้วตั้งค่าฝึกซ้อมไม่ได้ครับช่วยผมทีครับ

ผมโหลดไปวางตามที่บอกแล้วครับ แต่เข้าไปเล่นแล้วตั้งค่าฝึกซ้อมไม่ได้ครับ

ช่วยผมทีครับ

import รึยังครับ

วิธีการดึงมาใช้ managed schedules>>>>>>เลือก Training ที่ต้องการ ตามตำแหน่งที่วางไว้

>>>>> import >>>>> ok

Edited by พญาตานี™

ดีมากเลยครับ ใช้มาตั้งแต่ 2009 แล้ว

รอมานานแล้วๆ ขอบคุณครับ นึกว่าจะไม่ทำ

มันต่างกับที่เราตั้งเองยังไงอะครับ

ก็คงไม่ต่่างหรอก ถ้าคุณตั้งได้ตรงกันเป๊ะ แต่ถ้าผิดจุดนึงอาจจทำให้มีผลบ้างครับ

รอมานานแล้วๆ ขอบคุณครับ นึกว่าจะไม่ทำ

พอดีภาคนี้มีเวลาเลนมากขึ้นครับ

ขอเอาไปลองใช้นะคับ ขอบคุณมากๆนะคับ

ยินดีเลยครับท่าน

นี่คือสุดยอดตารางฝึกซ้อมเลยปะครับ :still_dreaming:

แหม ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ แค่เอามาแบ่งปันกันเท่านั้นครับและอีกอย่างน่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่กำลังหัดทำตารางฝึกซ้อมครับ