Jump to content
Sign in to follow this  
-๑'- ★ mAniA Ball ★ -๑'-

[-Hot-] !! Alfa Tactic 4-4-2 Support 11.1 11.2 !!! Update ผลงาน V.2 Edit เกมส์รับ [-Update 101228 20.36-]

Recommended Posts

หลังจากที่ได้ลองผิดลองถูก ก็ได้เวลานำมาให้เพื่อนๆ ลองไปใช้และศึกษาแก้ไขทีมของเพื่อนๆกันแล้ว สำหรับ

Alfa 4-4-2 Tactic เครื่องจักรถล่มประตู

เริ่มกันที่ระบบการเล่นโดยรวมก่อนเลย แผนนี้จะเน้นการเข้าทำที่หลากหลายใช้พื้นที่ทุกส่วนของสนามให้เกิดประโยชน์
ด้วยการต่อบอลแบบเท้าสู่เท้า เข้าทำตามช่อง รวมถึงการโจมตีจากด้านข้าง และ การโต้กลับที่รวดเร็ว แต่มีประสิทธิภาพ
ด้วยการเข้าปิดบัญชีทั้ง ตำแหน่ง STCR STCL AMR AML MC DM แม้กระทั่ง DCL DCR และผนึกกำลังเกมรับที่หนาแน่นยากต่อการเสียประตู

คราวนี้มาต่อกันที่ การเล่นของนักเตะแต่ละตำแหน่งกันเลย

GK = ปรกติทั่วไป เหนียวหน่อยก็ดี

DR , DL = จะเติมเกมส์ตามปกติครับ เกมส์รับจะเป็นตัวตัดบอลจังหวะแรกได้ดี ขอเน้น Pass มากกว่า Cross , Pace , Tacking

DCR = จะเป็นตัวสกัดตัวแรก ขอ วิ่งไว ปะทะ และ โหม่งดีๆ จะทำประตูจากเตะมุมได้เยอะ

DCL = จะเป็นตัวคอยเก็บบอลจังหวะสอง หรือคอยซ้อน ขอค่าพลังแบบ กองหลังทั่วไป เพิ่มในส่วน ยืนตำแหน่ง และตัดสินใจ โหม่งดีด้วย จะได้ประตูจากเตะมุม

DMC = ตัวตัดเกมส์ สไตล์ ถึก โหม่งดี ไม่ช้ามากเกินไป และที่สำคัญเล่นแบบปลอดภัย เน้นส่งบอลง่ายๆ

MC = จะทำหน้าที่คล้ายๆ AMC แต่ไม่ดันขึ้นสูงมาก มีส่วนกับเกมรับ คอยผ่านบอลไปยังตำแหน่งต่างๆ และการจ่ายทะลุช่อง

AMR = จะเน้นการขึ้นเกมส์ทางริมเส้น และเปิด ครอสจากด้านข้าง และ คอยสอดเข้าเขตโทษ

AML = จะเน้นการเลี้ยงตัดเข้าใน (ถ้าเพื่อนมีตัวยิงไกลดีๆ ก็ปรับให้มันยิงไกลบ่อยได้) และสอดเข้าเขตโทษ

STCR = จะเป็นตัวเชื่อมระหว่าง กองหน้ากับกองกลาง ขอตัวใหญ่ครองบอลดี มีหน้าที่ทั้ง เชื่อมเกม และ ถล่มประตู

SRCL = เป็นตัวปิดสกอร์ประจำทีม เน้น ไว เลี้ยงดี และที่สำคัญ จบสกอร์คม ถนัดเท้าซ้ายยิ่งดี เพราะผมใช้ Tafer ยังไม่ค่อยได้ลองกับ พวกถนัดขวา

Playmaker : No

Target Man : No หรือจะกำหนด STCR STCL ก็ได้ ถ้าคิดว่ากองหน้าดีพอ

** Trip ** ถ้าเจอทีมที่เพื่อนๆมั่นใจว่าเหนือกว่าก็ให้ปรับกลยุทธเป็น บุกได้เลยครับ แต่ถ้าสูสี เลือก คุมเกมส์ ตามปกติ
ที่สำคัญทุกแผนไม่มีคำว่า 100 % ที่เหลือขึ้นอยู่กับทั้ง Team Talk การสั่งการปลีกย่อย ในการประกบ แล้วถึงการแก้เกมสระหว่างแข่งขัน เพราะคู่แข่งไม่ได้เล่นเหมือนกันทุกทีม **

Info Player

ผลงานทั้งฤดูกาล Champ League และ UCL ตกรอบ FA และ Carling ด้วยจุดโทษ

ปล. ก่อนถึง Match เสมอ ลีดส์ 6-6 นั้น Patch 11.1 ส่วน Match เสมอ ลีดส์ 6-6 นั้นเล่น Patch 11.2 ครั้งแรก และยังไม่ได้ Fix กองหลังใหม่ 2 จุด

และขอแนะนำ นักเตะตัวความหวัง

ปล. ปกตินักเตะจะปรับสภาพกับแผนใหม่สัก 3-4 นัด /ไม่มีแผนไหนในโลกที่ใช้แล้วชนะทุกนัด
และขอขอบคุณทุกๆแผนที่ผมโหลดจาก Board นี้แล้วนำมาศึกษาแก้ไขจนได้มาซึ่งแผนนี้

[hide_me] Alfa Tactic By mAniA Ball เพื่อนๆนำไปใช้แล้ว ผลงานเป็นยังไง มาบอกกล่าวกันมั้งนะครับ จะได้ปรับปรุงแก้ไขต่อไป ขอบคุณครับ[/hide_me]

เพิ่ม Link Upload-Thai

[hide_me] Alfa Tactic By mAniA Ball เพื่อนๆนำไปใช้แล้ว ผลงานเป็นยังไง มาบอกกล่าวกันมั้งนะครับ จะได้ปรับปรุงแก้ไขต่อไป ขอบคุณครับ[/hide_me]

---------------------------------------------------------------

Update ผลงาน Version 2 Fix Defend Line และ Attack Move ยังไม่เคยเสียประตูจากการเล่น Open Play !!!

Update 101228 20.36

ลองให้แล้วนะคับ โอเคยุคับ ^ ^

มายืนยัน แผนนี้หน่อยครับ หลังจากลองมา4-5เกมแล้วผมว่าโอเคเลยแผนนี้ ยิงได้เยอะ ไม่ค่อยเสียประตู ผมว่าใครชอบหน้าคู่ มีตัวริมเส้น แผนนี้โอเค ดีใช้ได้เลยครับ

ลองแล้วเวิค คอนเฟิม ผมคุม ทีมเล็กยังดีเลย คุมburyอยู่

มายืนยัน

Uploaded with ImageShack.us

Edited by -๑'- ★ mAniA Ball ★ -๑'-

:still_dreaming: ว้าวๆๆๆๆ ใช้แผนระบบเดียวกันเลย

เห็น จขกท. บอกว่า "ปล. ก่อนถึง Match เสมอ ลีดส์ 6-6 นั้น Patch 11.1 ส่วน Match เสมอ ลีดส์ 6-6 นั้นเล่น Patch 11.2 ครั้งแรก และยังไม่ได้ Fix กองหลังใหม่ 2 จุด"แสดงว่าอัพ patch แต่ไม่ได้เล่นใหม่ใช่ไหมครับ อัพ patch 11.2 แล้ว เล่นต่อเซฟเดิมที่เป็น patch 11.1งั้นแสดงว่า มันก็เป็น 11.1 ครับ ถ้าจะเล่น 11.2 ต้องเล่นใหม่อย่างเดียวครับแสดงว่าแผนนี้ยังไม่ได้เทสใน 11.2 อะสิ

เห็น จขกท. บอกว่า

"ปล. ก่อนถึง Match เสมอ ลีดส์ 6-6 นั้น Patch 11.1 ส่วน Match เสมอ ลีดส์ 6-6 นั้นเล่น Patch 11.2 ครั้งแรก และยังไม่ได้ Fix กองหลังใหม่ 2 จุด"

แสดงว่าอัพ patch แต่ไม่ได้เล่นใหม่ใช่ไหมครับ อัพ patch 11.2 แล้ว เล่นต่อเซฟเดิมที่เป็น patch 11.1

งั้นแสดงว่า มันก็เป็น 11.1 ครับ ถ้าจะเล่น 11.2 ต้องเล่นใหม่อย่างเดียวครับ

แสดงว่าแผนนี้ยังไม่ได้เทสใน 11.2 อะสิ

จำเป็นต้องเล่นใหม่ด้วยเหรอครับ เท่าที่ผมเคยเล่นมาไม่จำเป็นนิครับ

รอผู้สันทัดกรณีมาชี้แจงแล้วกันครับ ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ ไงถ้าเป็น 11.1 ผมก็จะแก้ไข Info แล้วกันครับ แต่ผมเห็นความเปลี่ยนแปลงของแผนหลังจาก Up 11.2 เลยคือแต่ก่อนทีมผมยิงไกลบ่อยมาก ทั้งๆที่สั่งไม่ยิงไกล แต่พอลง 11.2 มันไม่ค่อยยิงไกลแล้ว รวมทั้งการไล่บอลในแดงหลังด้วย

ที่คงเดิมมันคือ พวก DB ไม่ใช่เหรอครับ แต่ระบบการแข่งขัน และ ระบบเกมส์อื่นๆ รวมทั้งการแก้ไขบัค มันจะเปลี่ยนให้

(15:38 น.) ~ ชิ ชิ ~ - เปลี่ยนหมดครับ ยกเว้น ดีบี

(15:37 น.) ballmania - พวกระบบการแข่งขันนะครับ ไม่เกี่ยวกับ DB

(15:37 น.) ballmania - มีเรื่องรบกวนครับ ถ้าเราเล่น 11.1 อยู่แล้ว Up 11.2 แล้วเล่นเซฟเดิม มันจะมีผลเป็น 11.2 ไหมครับ

(15:36 น.) ballmania - สวัสดีครับ คุณ ชิชิ

Edited by ballmania

ไม่มี FeedBack กลับมาเลยแหะ หรือว่า ไม่ Work หว่า รอต่อไป ยังไง มาบอกกันได้นะครับ

ถ้าไม่ Work ผมจะได้ปรับใหม่ ตอนนี้ก็กำลังรอ ปรับ สำหรับ ฤดูกาลใหม่

ขอไปลองหน่อยครับ เพิ่งโลหด แพทใหม่มา รุ้สึกแผนเก่าไม่ค่อยเวิค

ขอไปลองกับเชลซีหน่อยนะครับเด๋วมารายงานแผนเก่าใช้มา2ฤดูละ เริ่มเน่า