Jump to content
Sign in to follow this  
พญาไก่ฟ้า

Thai Premier League 2011 เลค 2 ออกแล้วครับ 28/8/2011+ทีมชาติญี่ปุ่น ตัวเกมส์ 11.3 เท่านั้น!

Recommended Posts

ผมโหลดไม่ได้ครับ ไม่มีแล้ว ใครมีรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

Edited by zeven

ผมโหลดไม่ได้ครับ ไม่มีแล้ว ใครมีรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

เมื่อกี้ผมเข้าไปเช็คมาแล้ว ยังโหลดได้อยู่นะครับ

ทีม U-21 ไม่มีแข่งหรอครับ คุณไก่ฟ้า

ผมเข้าไป Edit เอาทีม U21 ครบทั้ง ดิวชั่น 1 และ 2 มีโปรแกรมเตะด้วยครับ...ลอง Edit ดูครับท่าน

ลงแล้ว ทำไมไม่มีให้เลือกลีกไทยอ่ะคับ มันขึ้น waring ครับ

ทีม U-21 ไม่มีแข่งหรอครับ คุณไก่ฟ้า

ผมเข้าไป Edit เอาทีม U21 ครบทั้ง ดิวชั่น 1 และ 2 มีโปรแกรมเตะด้วยครับ...ลอง Edit ดูครับท่าน
ทำยังไงครับ ผมทำไม่เป็น

เราไม่สามารถเลือกไทยลีคได้อ่ะครับ มันไม่ให้ติ๊ก ชาติไทย ในโซนทวีปเอเชียอ่ะครับ ต้องทำยังไงหรอครับ

เราไม่สามารถเลือกไทยลีคได้อ่ะครับ มันไม่ให้ติ๊ก ชาติไทย ในโซนทวีปเอเชียอ่ะครับ ต้องทำยังไงหรอครับ

ใช้แพท 11.3 หรือเปล่าครับ

เปล่าอ่ะครับ พึ่งอินสตอเกมส์เลยครับ ต้องใช้แพท 11.3 หรอครับ แล้วหาได้ที่ไหนหรอครับ

เปล่าอ่ะครับ พึ่งอินสตอเกมส์เลยครับ ต้องใช้แพท 11.3 หรอครับ แล้วหาได้ที่ไหนหรอครับ
DB ตัวนี้รองรับ 11.3 เท่านั้นครับ แพท 11.3 อยู่กระทู้ปักหมุด

ขอร้องครับ อย่า quote จากกระทู้แรกบ่อยๆ มันยาวทั้งภาพและคำ มันโหลดช้า เซ็งนะนี่ :amazed:

รอกวนขอรูปที่ใช้หน่อยได้ป่ะคับคืออยากได้รูปด้วยครับ

ขอบคุณครับ คุ้มค่าการรอคอยจิงๆๆ :too_sad:

ถามนิดนึงครับ ทำไมทีม ดิวชั่น 1 กับ ดิวชั่น 2 ไม่มีทีมสำรอง หรือทีม อายุ 21 ปี เหมือนทีมในไทยพรีเมียร์ลีก หรอครับ...

ผมเห็นว่าพวกดิวิชั่น 1 และ 2 นักเตะไม่ได้เก่ง

และมาตรฐานสูงแบบไทยลีกครับ ที่จะต้องแบ่งเป็นทีม U 21 กับชุดใหญ่ครับ

แต่ถ้าจะเอาเดี๋ยวผมปรับให้ได้

ขอบคุณมากครับ...เพราะผมเล่นทีม Bangkok FC นักเตะมันล้นเกิน...ปนกันไปหมดเลย...

เล่น Bangkok Fc เพราะอะไรครับ ผมก็จะเล่น Bangkok Fc เหมือนกัน เพราะทีมอยู่ใกล้ๆบ้านแต่ยังไม่เคยไปดูเลยครับแต่ก็แอบเชียร์และติดตามอยู่ครับ

ผมก็ไม่เคยไปดูทีมนี้แข่ง หรอครับ แต่บ้านเกิดผมเป็นคนฝั่งธน แถววงเวียนใหญ่ครับ...และทีมนี้ก็เป็นทีม ของเมืองหลวงกรุงเทพด้วยสิครับ

ผมไม่ชอบทีมเด็กมหาลัยกรุงเทพ Bangkok United ด้วย...รุสึกว่าไม่ใช่ทีมของคนกรุงเทพอ่ะแต่เป็นทีมของมหาลัยเค้า...

ก็เลยรู้สึกอยากจะสนับสนุนทีมนี้ ...แต่ตอนนี้ผมก็หันมาคุม Nakhonnayok FC แล้วล่ะครับท่าน แฟนผมเป็นคน นครนายก เลยกะว่าจะพาทีมขึ้นไทยพรีเมียร์ลีกซะหน่อย...

ปล.จริงๆ แล้วผมเป็น แฟน BG ครับ..555

คุณพญาไก่ฟ้า ครับ ถ้าผมไป Edit ทีม U21 จากโปรแกรม Editor ของเกมส์ ให้ทุกทีมในไทย มี U21 จะมีผลอะไรต่อ Patch ของท่านบ้างไหมครับ...

ถ้ารู้ไม่จริงอย่าพูดครับขอร้อง BANGKOK UNITED เคยเป็นทีม ม.กรุงเทพจริงครับ แต่ได้ทำการยกระดับทีมให้มีความเป็นอินเตอร์ และเข้าถึงตลาดมากขึ้น และตั้งแต่ปี09 แฟนบอลตั้งแต่ระดับมือใหม่เพิ่งดูบอล ถึงระดับแกนนำ จริงๆแล้วมีเด็กม.กรุงเทพเพียงไม่กี่คนเท่านั้น และเป็นทีมของ "กรุงเทพ" ที่ยืนด้วยลำแข้งตัวเองไม่ได้ไปตอดงบประมาณจากภาษีของประชาชน และในขณะที่สโมสรมีนักการเมืองระดับสูงเป็นประธาน แต่ก็ไม่ได้ใช้ "อำนาจ" ในทางที่ผิด ไม่ใช่ "อำนาจ" ในการปัดแข้งปัดขาทีมอืน เช่นการเตะถ่วงไม่ซ่อมสนามไทย-ญี่ปุ่นดินแดง แล้วเอางบประมาณเร่งซ่อมสนามให้ทีมบางทีม ไม่ห้ามและกำหนดอัตราการเช่าสนามไทย-ญี่ปุ่นดินแดงในอัตราสูงเพื่อกันไม่ให้ทีมแบงค็อก มาซ้อม แล้วกลับเอาทีมตัวเองมาซ้อมฟรีๆ(ยังไม่รวมที่คนเฝ้าสนามเปิดให้คนทั่วไปเข้าไปใช้สนามอย่างไม่ถูกต้องและเ

อาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองอีกนะครับ สนามคงไม่พังหรอกเนอะ)

ก็แปลกใจนะที่ในขณะที่คนเค้าเดินไปข้างหน้าและยอมรับความเปลี่ยนแปลงและพร้อมที่จะพัฒนาทัศนะคติ แต่ก็กลับมีคนบางคนที่ไม่สร้าง ไม่ช่วย แต่จ้องที่จะทำลาย สมัยนี้คนที่รักบอลไทยจริงๆเค้าไม่ค่อยมองแบงค็อกในฐานะม.กรุงเทพแล้วครับ ถ้าคุณไม่ชอบก็เรื่องของคุณอย่าเอาความเห็นส่วนตัวกับทัศนะคติของคุณมาให้ขอมูลล้าหลังทำให้คนอื่นเค้าไขว

้เขว ขอบคุณครับ

ขอคอมเมนต์ จขกท. นิดนึงนะครับว่า1. หมายเลขนักเตะทำไมกำหนดไว้ที่35ครับ ทั้งๆที่ไทยลีก สามารถส่งหมายเลขได้มากกว่านั้น หรือเป็นเฉพาะทีมที่ไม่มีทีมสำรองครับ2. ทีมสำรองหรือททีมเยาวชนทำไมมีแต่ของทีมtplครับ ทั้งๆที่ตามหลักความจริงแล้วทุกทีมสามารถมีได้ หรือว่าทำตามไทยลีกขณะนี้ที่บางทีมมีส่งแข่งขันบอลเยาวชนกันแต่บางทีมไม่ส่ง และถ้าเป็นอย่างงั้นอยากรบกวนถามว่า ถ้าหากมีการปรับปรุงสนาม(training facility & youth facility) ไปเรื่อยๆ ทีมที่ตอนนี้ยังไม่มีทีมสำรอง และ ไม่มีทีมเยาวชน จะสามารถมีสองอย่างนี้ได้หรือไม่?ตอนนี้มีคำถามแค่เท่านี้ครับไว้เจออะไรเพิ่มจะมาแจ้ง/ถามใหม่

Edited by devils11

อยากให้ส่งเบอร์ได้เกิน35ครับเพราะพี่บอน วสันต์เค้าเบอร์40 :too_sad:

ภานุพง อารามวิโรชของเชียงรายพลังน้อยมากแล้วก็เล่นเป็นปีกนะครับอยากให้ปรับพลังหน่อยเพราะเคยเป็นนักฟุตซอลทีมช

าติเลยนะ :doubt:

http://www.chiangrai-united.com/player

นี่เบอร์ของนักเตะเชียงราย

แล้วก็อยากให้เพิ่มค่าพลังของวสันต์ นาทะสันกองหน้าเชียงรายหน่อยอ่ะครับตอนนี้เป็นดาวซัลโวกับลีออนโดรของอาร์มี่ร่วมอยู่ด้วย

Edited by jamemy