Jump to content
Sign in to follow this  
deksilpa

มาแล้ว DB นักแตะในตำนานยุค 99 - 00 !!! ใครคิดถึงนักแตะยุค 99 มาโหลดไปเล่นเลย !!!

Recommended Posts

มาแล้วๆ นั่งทำอยุ่ 3 - 4 วัน ...... นักแตะในตำนาน ยุค 1999 - 2000 ยุคหลัง ฟร้อง 98 นักแตะดังๆ ที่ไม่เก่าจนเกินไปนัก บางคนยังไม่เลิกเล่น แต่เริ่มโรบราเต็มทีก้เอากลับมาให้ได้ใช้กันอีก เน้นนักแตะที่ไม่เก่าเกินไปนัก ใครเกิดทัน บอลโลก 98 น่าจะคุ้นเคยกันอย่างดีว่าตอนนั้น มีใครบ้าง ใครแจ้งเกิด ใครพีคสุดๆในชีวิต เราเอากลับมาใหท่านที่อาจจะเกิดไม่ทันดู หรือไม่เคยได้เล่นได้ใช้ ในเกมส์ CM ก่อนที่จะมี FM ปี 99 - 00 หรือ CM3 นั่นเองครับ ผมเองตอนนั้นก้อยู่ช่วง ม. ต้นอยู่เลย ไม่ทันได้เล่น เพิ่งจะมาเล่นครั้งแรกเมื่อ CM 01 - 02 เองครับ นักแตะบางตัวโรยราไปแล้ว ไม่เคยได้ใช้ก็มี

เอาละ มาอธิบายกันสักหน่อย ....... ใครจะดหลดอ่านหน่อยนะครับ จะได้ไม่ต้องมาว่ากันทีหลังนะ อ่านดีๆนะครับ

นักแตะที่ผมเอากลับมาเล่น บางตัวมีอยู่แล้วใน Editor FM 2011 บางตัวต้อง Edite ใหม่ แต่ไม่ทำให้เสียระบบแน่นอนครับ โดย

1. นักแตะที่ผม ทำขึ้นมาทั้งหมด เอาข้อมูล วันเกิด ส่วนสูง จากเวป WiKi ทั้งหมดครับ

2. ค่าพลัง ( อันนี้สำคัญ ) .... ไม่มีมั่วครับ ผมเอาฐานข้อมูล ค่าพลังของนักแตะที่ทำทั้งหมดมาจาก Editor ของ CM 99 - 00 ทั้งหมดครับ ไม่ว่าจะค่าพลังตามช่อง หรือ PA ( ค่าพลังแฝง ) ช่องไหนไม่มีผมเว้นไว้ให้ COM สุ่มเองครับเหมือนที่ CM 99 - 00 เว้นเอาไว้

3. จากข้อ 2 ........... ค่าพลัง CA ( พลังปัจจุบัน ) ผมปรับให้ต่ำลงอยู่ที่เรท 130 - 150 นะครับ เพราะว่าอะไร ? เพราะว่าค่าพลังหากปรับตาม CM 99 - 00 CA มันจะขึ้นเกือบสุด แล้วครับ ฉะนั้นค่าพลังจะโหดมากมาย และเพื่อนๆจะไม่มีลุ้นปั้นนักแตะครับ อาจจะหมดความสนุกได้ เลยลดให้ไปปั้น CA ให้ขึ้นกันเอาเอง

4. อายุนักแตะ ผมจะปรับไว้ที่ 24 -26 ปี นะครับ เพราะจะได้ไม่แก่และเด็กเกินไปครับ จะได้มีช่วงให้ปั้น หรือ ตามซื้อตัวกันได้ เพราะบางคนเล่นทีมเล็กๆ กว่าจะมีเงินซื้อตัวนักแตะอาจจะแก่ก่อนได้ครับ เรียกว่าช่วงวันรุ่นหนุ่มๆกำลังพีคเลยครับ

5. เนื่องจาก ผมใช้ฐานข้อมุล CA PA ค่าพลังทั้งหมดจาก CM 99 - 00 ฉะนั้น ค่าพลังนักแตะอาจจะดูโหดสักหน่อยนะครับ เพราะว่า CM เมื่อก่อนค่าพลังนักแตะมันโหดครับ นักแตะดังๆเราจะเห็น 20 เยอ่ะครับ ใครเคยเล่นน่าจะทราบกันดี เพราะ CM ค่าพลังนักแตะไม่ค่อยขึ้นหรือลดมากนักเท่า FM ครับ

6. นักแตะทุกตัวที่ผมเอากลับมาเล่น ไม่ว่าจะเลิกเล่นไปแล้ว หรือ กำลังเล่นอยู่แต่โรยราเต็มที่แล้ว ผมจะส่งตัวให้ไปอยู่ตามสโมสรที่เขาสังกัดเมื่อปี 1999 - 2000 นะครับ เพื่อความสมจริงในยุคนั้น ใครเป็นแฟน Arsenal Chelsea Liverpool Man U ฯ ล ฯ ................ ก็เฮครับ เช่น Liverpool มีทั้ง Fowler Owen Smicer Berger ฯ

7. นักแตะส่วนใหญ่ผมจะเลือกเฉพาะตัวดังๆ หรือตัวหลักในสโมสรยุค 99 00 ครับ ตัวเล็กๆ PA น้อยๆ ผมไม่ได้เอามานะครับ ทำไม่ไหว T T

8. ใครโหลดไปเล่น *** แนะนำว่า ให้ไปเพิ่มฐานข้อมูล ในช่องเลือกข้อมูลเอง แอดนักแตะหลายๆชาติ หลักๆไว้ด้วยนะครับ เช่น ชาติที่เล่นบอลโลกบ่อยๆ เป็นต้น ไม่งั้นอาจจะค้นหาไม่เจอตัวนะครับ ***

อ่านเข้าใจแล้ว โหลดเลยครับ

ใครไม่พอใจตรงไหนจะปรับแก้ก็แล้วแต่ท่านนะครับ แต่ผมบอกแล้วว่า ค่าพลังผมเอามาจาก Editor CM 99 - 00 เป็นค่าพลังของยุคนั้นแน่นอน แต่ใครจะปั้น CA ให้ขึ้นได้เท่า PA รึป่าวอันนี้อีกเรื่องนึงครับ

ผมแค่อยากแบ่งปันกันเลย .................. ใครโหลดไปเล่นแล้ว มาแชร์ประสบการณืกันครับ ใครยิงเย่อะ ยิงน้อย ใครซื้อตัวอะไรได้บ้าง ใครรวมทีมได้ขนาดไหน มาแชร์กันครับ เกมส์จะได้สนุกมีอรรถรส ในการเล่น ไม่ต้องกลัวว่าใครจะหาว่าโกงงงงง เพราะค่าพลังนักแตะเหล่านี้ พวกเราที่เคยเล่นย่อมรู้กันดีครับ ^ ^

ขอให้สนุกนะครับ ใ

http://file1.uploadfile.biz/i/IXEMMEIIMXEEWZ

ใครโหลดไล้วช่วยปั้มกระทู้ให้คนอื่นโหลดบ้างนะครับ

ลิ้ง 2 .... ใครมีปัญหาลองโหลดตัวนี้ไปลงครับ ......... ไฟล์ใหม่ ลองเอาไปใช้เผื่อเล่นได้ http://file1.uploadfile.biz/i/IWEMMEIIMIDIED

แตกไฟล์ แล้วเอาไปไว้ที่ D:\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2011\editor data

ตัวอย่างนักแตะ .... ค่าพลังที่เห็น เป็นเพียง CA ที่ผมปรับลดไปนะครับ ยังไม่ใช่ CA ที่เต็มแล้วนะครับ เช่น บาติสตูต้า PA 198 CA ผมปรับไว้ที่ 150

Uploaded with ImageShack.us

อย่างที่บอกนักแตะที่ทำการอัพขึ้นมาจะเป็นนักแตะดังๆ หรือตัวหลัก ของสโมสรในยุค 99 - 00 นะครับ ลองส่งแมวมองไปดูตาม สโมสรหลักๆ หรือในประเทศหลักๆ นะครับ ผมเองอัพไปเยอ่ะมากคงเอามาลงได้ไม่ครบครับ เพราะลืมๆไปบ้าง

ตัวอย่าง .... บางส่วน

ประตู - ปีเตอร์ ชไมเคิล - หลุย ชิราเวิต - โอลิเวอร์ คาร์น - จอเก้ คัมโปส - บูโกส - เดวิด ซีแมน - คานิซาเรส - เปรุซซี่ - ตอลโด้ ฯ

กองหลัง - ตูราม - มิไฮโลวิช - เฟอนานโด เอียโร่ - มัลดินี่ - เนสต้า - มอนเตโร่ - มาร์ค ยูเลียโน่ - ซิโร่ เฟอราร่า - โรลอง บลอง - อิบัน คัมโป้ - คาลอส ซาโก้ - แกรี่ พัลลิสเตอร์ - รอนนี่ ยอนเซน - ยาป สตัม - มาร์ติน คีโอน - โทนี่ อดัม - สเตฟาน อองโช - เฮนนิ่ง เบิร์ก - มาแชล เดอไซยี่ - ฟร้อง เลอเบิฟ - แกรม เลอ โซ - โซล แคมเบล - นาดาล - โทมัส ลิงเค่ - เจน โนวอทนี่ - จอกาตอส - โรเบิร์ต จาร์นี่ - ลิซ่าลาซู - คาร์ฟู ฯ ล ฯ

กองกลาง - ซาโฮวิช - พอล แกสคอย - กุสตาโว่ โปเย - เดวิด เบคแฮม - พอล สโคล - ไรอัน กิก - รุย คอสต้า - หลุย ฟิโก้ - ซีดาน - เอดก้า ดาร์วิด - ดาวิด ชิโนล่า - เจมี่ เรดแนป - เรย์ พาเลอร์ - เรแบ ปิแรส - ปาทริค วิเอร่า - มาเคเลเล - กวาดิโอล่า - หลุย เอนริเก้ - บาบันกิด้า - สเตฟาน เอฟเฟนแบก - เจน เจเรมีส - เอเมอสัน - ดิ เบียโจ้ - คอนติ - อัลแบตินี่ - ริวัลโด้ - ทัคคินาดี้ - เลโอนาโด้ - ลุงเบิร์ก - มาร์ค โอเวอร์มาร์ - เดนนิส เบิกแคม - เอมมานูเอล เปอตี - รอย คีน - นิกกี้บัต - แพททริก แบเกอร์ - วลาดิเมียร์ ซิมิเซอร์ - ฯ ล ฯ

กองหน้า - โรนัลโด้ - บาติสตูต้า - บักโจ้ - วิเอรี่ - ราวัลเนรี่ - ซาโมราโน่ - ซาลาส - เครสโป - โรมาริโอ้ - ฮัสเซลแบง - อลัน เชียเรอร์ - โอเว่น - ฟาวเลอร์ - ซอนนี่ เอนเดอร์สัน - เฮนริค ลาสสัน - จอร์จ เวอา - เชฟเชงโก้ - นูโน่ โกเมส - ดไวท์ ยอร์ค - แอนดี้ โคล - เชอริงแฮม - โซลชาร์ - อองรี - แพททริค ไคลเวิร์ต - ฯ ล ฯ

ราวๆนี้ครับยังมีอีกหลายตัวครับ ผมจำได้ไม่หมดนะ

Edited by deksilpa
  • Like 1

น่าจะบอกมั่งนะครับว่ามีใครบ้าง ^^มีรูปประกอบสักนิดก็น่าจะดีมากก ^^

น่าจะบอกมั่งนะครับว่ามีใครบ้าง ^^มีรูปประกอบสักนิดก็น่าจะดีมากก ^^

เดี๋ยวจัดให้ครับ ...... ^ ^ ขอเวลานิดนึง แต่เยอ่ะครับ

^^ แฮ่ะๆ ขอบคุณครับ พี่เบ็ค สมัยหนุ่มๆ พลังจี๊ดด มากก

+1 สุดยอดเลยครับขอบคุณที่ทำมาแบ่งปันครับ

^ ^ เล่นแล้วอย่าลืมเอามาโชว์กันบ้างนะครับ ^ ^

น่าจะมีพวกรูปนักเตะด้วยนะคับ

กำลังทยอยทำครับ ^ ^ ...... เยอ่ะมากเลย ถ้าทำเสร็จจะเอามาลงอีกครั้งครับ

โหลดมาใช้เเล้วERROR ครับ

ขอดูได้มั้ยครับ .... ผมเล่นได้นะ กำลังเล่นอยู่เลย แพท 11.2.1 ครับ ใช้ เม้า อิมเมจ จำลองแผ่น

โทดนะคับใครมีลิ้งรูปนักเตะปี 99 ช่วยลงด้วยนะ อย่างเล่นมากคับ

โทดนะคับใครมีลิ้งรูปนักเตะปี 99 ช่วยลงด้วยนะ อย่างเล่นมากคับ

กำลyงทยอยทำครับ รออีกนิด เล่นแบบไม่มีรูปแก้ขัดไปก่อนนะครับ ^ ^

ขอดูได้มั้ยครับ .... ผมเล่นได้นะ กำลังเล่นอยู่เลย แพท 11.2.1 ครับ ใช้ เม้า อิมเมจ จำลองแผ่น

ตอนที่เลือกอ่ะครับ พอกดตกลงมันก็ขึ้นอไรบางอย่างสีเหลืองๆเหมือนเตือน พอกดตกลง ค้างเลยครับ

ตอนที่เลือกอ่ะครับ พอกดตกลงมันก็ขึ้นอไรบางอย่างสีเหลืองๆเหมือนเตือน พอกดตกลง ค้างเลยครับ

มีท่านอื่นเป็นมั้ยครับ ขอเสียงหน่อย

เพราะอะไร ผู้รู้ช่วยบอกที T T ................ ทำไมของผมไม่เป็นอ่าลองแก้โดยการ โหลด Editor ขึ้นมา .... แล้วเปิด DB แล้วแก้ไข ทำการเซฟใหม่ แล้วค่อยเปิดเล่นได้มั้ยครับ ลองดู อาจจะเพราะฐานข้อมูลหรือป่าวครับ

เพราะอะไร ผู้รู้ช่วยบอกที T T ................ ทำไมของผมไม่เป็นอ่าลองแก้โดยการ โหลด Editor ขึ้นมา .... แล้วเปิด DB แล้วแก้ไข ทำการเซฟใหม่ แล้วค่อยเปิดเล่นได้มั้ยครับ ลองดู อาจจะเพราะฐานข้อมูลหรือป่าวครับ

http://image.free.in.th/show.php?id=d79433...a9caf552af41b3fของผมError แบบนี้คับ่วยทีคับ

ใครมีปัญหาลองโหลดตัวนี้ไปลงครับ ......... ไฟล์ใหม่ ลองเอาไปใช้เผื่อเล่นได้ http://file1.uploadfile.biz/i/IWEMMEIIMIDIED ผมก็ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ต้องคอยผู้เชี่ยวชาญ

แตกไฟล์ แล้วเอาไปไว้ที่ D:\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2011\editor data

Edited by deksilpa

ใครมีปัญหาลองโหลดตัวนี้ไปลงครับ ......... ไฟล์ใหม่ ลองเอาไปใช้เผื่อเล่นได้ http://file1.uploadfile.biz/i/IWEMMEIIMIDIED ผมก็ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ต้องคอยผู้เชี่ยวชาญแตกไฟล์ แล้วเอาไปไว้ที่ D:\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2011\editor data

ขอบคุนคับม่านเล่นได้แล้วคับของผมก้อขั้น Errorแต่แต่มันโหลดแล้วมันเล่น ขอบคุนมากมากคับบ

โอ้ววว ........... ดีใจมากๆครับ T T อุตส่าทำตั้งนาน มีคนเล่นได้แล้ว T T

ขอบคุณมาก ๆ คั๊บน่าหนุกเฮะ ๆ อิ อิ ๆ ช๊อบ :waaaht: