Jump to content
Sign in to follow this  
★ OPZ ★

~ ใครว่างๆ มาช่วยคิดคำบรรยายแมตช์ ในไทยบิ้วกันดีกว่า . . *

Recommended Posts

ของเดิมทำดีอยู่แล้วครับ คือแบบเป็นทางการ ผมไม่น่าไปคิดที่จะเปลี่ยนเลยจริงๆทัศนวิสัยดีมากครับ **** ทำให้ได้ประตูผมไม่ได้เล่นไทยบิ้วหรอกครับเพียงแต่มีไฟล์บรรยายไทยเฉพาะแมตช์แข่งขัน พี่ทีมงานเค้าฝากมาให้ดูว่าจุดไหนควรแก้ จุดไหนแปลผิด ซึ่งแก้ไปบ้างแล้วตอนไทยบิ้วตัวล่าสุดแต่พอดีเห็นว่าแพทใหม่จะออก ก็เลยฟุ้งซ่านคิดเกินเลยไปนิด

นักพากย์อาชีพยังมีศัพย์เฉพาะพากย์ให้ขำหรือให้แปลกใจเสมอๆเลย นี่จัดทีมคุมทีมแพ้ก็เครียดพอและ มีไรให้อ่านสนุกๆแก้เครียดได้ก็น่าจะดีนะ CM , FM นี่ก็เป็นกลุ่มเกมส์ที่เล่นแล้ว มีความเครียดสูงแต่เสน่ห์ของมันเยอะ ถ้าไม่งั้นต้องทำ 2 version V.1 ภาษาราชการ V.ภาษาเด็กแนว :048:

"โอ้ว เหน่งๆ เลยครับลูกนี้ แค่ 2 หลา ไม่น่าพลาด" >> "เรียบร้อออ... อ้าว! เดี๋ยวครับ! ข้ามคานครับ!"

>> "โอ้โห เอ็นก็อก ไม่น่าเชื่อจริงๆ ครับลูกนี้! ยิงออกยังยากกว่ายิงเข้าอีกนะครับน่ะ"

"หลุดเดี่ยวแล้วครับลูกนี้ โล่งๆ เลย" >> "อ้าว! ไม่ยิงครับ! หล่อมากครับจังหวะนี้ ลูคัส เตะบอลออกให้คู่แข่งที่นอนเจ็บ"

"สเคอร์เทลเบียดไปกับกองหน้าคู่แข่งครับลูกนี้ เขาแย่งบอลมาได้" >> "อ้าว ผู้ตัดสินให้สัญญาณเป็นจุดโทษครับ! ลิเวอร์พูลเสียจุดโทษ!"

>> "จากจังหวะที่สเคอร์เทลโดนขัดขาล้มในกรอบเขตโทษ"

:555:

ปิดกระทู้ครับ จะได้ไม่ไปขัดใจสำหรับคนที่ต้องการอีกอย่างนึง

โพสบอกไปแล้ว " จะเอาเป็นประโยค ฮาๆ หรือเป็นทางการหน่อยก็ได้ครับ "

ทีหลังก็หัดอ่านมั่งนะครับ

ผมไม่ได้คิดคนเดียวสมาชิกหลายคนก็ช่วยกันคิด ถ้าไม่ดีก็ขออภัย

อย่าเครียดคับพี่ เอาเป็นว่า รวบรวม ที่เสนอมา แล้ว มาโหวดกันอีกทีก้ได้ว่าจะเอาอันไหน

ที่จริงผมชอบแบบ ฮา ๆ นะ แบบ ซับ นรก อ่ะ 555

....... เล่นไม่ออกเลยครับวันนี้ สงสัยเมื่อคืนเพิ่งซั่มมา

"โอ้ว เหน่งๆ เลยครับลูกนี้ แค่ 2 หลา ไม่น่าพลาด" >> "เรียบร้อออ... อ้าว! เดี๋ยวครับ! ข้ามคานครับ!"

>> "โอ้โห เอ็นก็อก ไม่น่าเชื่อจริงๆ ครับลูกนี้! ยิงออกยังยากกว่ายิงเข้าอีกนะครับน่ะ"

"หลุดเดี่ยวแล้วครับลูกนี้ โล่งๆ เลย" >> "อ้าว! ไม่ยิงครับ! หล่อมากครับจังหวะนี้ ลูคัส เตะบอลออกให้คู่แข่งที่นอนเจ็บ"

"สเคอร์เทลเบียดไปกับกองหน้าคู่แข่งครับลูกนี้ เขาแย่งบอลมาได้" >> "อ้าว ผู้ตัดสินให้สัญญาณเป็นจุดโทษครับ! ลิเวอร์พูลเสียจุดโทษ!"

>> "จากจังหวะที่สเคอร์เทลโดนขัดขาล้มในกรอบเขตโทษ"

:555:

หล่อมาก , หล่อเลย นี่ทำจริงๆไปดัดแปลงได้หลายประโยคเลยนะนเี่ย เอิ๊กๆ

โอ้โหๆๆๆๆๆๆ แหม่ๆๆๆๆๆขออภัยนะครับ แม่.....เอ๊ยตอเรสยิงไม่เข้าได้่ยังไง โห่อ้ายเฮี้.....ตอร์เรสสสสสสสสสสสสปล.จำมาจากร้านเหล้าทั่วประเทศนะครับคนที่ไม่พอใจก็ไม่ต้องมายุ่งกับกระทู้นี้สิครับ แล้วก็ไม่ต้องโหลดไปใช้ด้วยนะ ไม่พอใจก็เล่นภาษาอังกฤษฝึกภาษไปแล้วกัน

อย่าเครียดคับพี่ เอาเป็นว่า รวบรวม ที่เสนอมา แล้ว มาโหวดกันอีกทีก้ได้ว่าจะเอาอันไหน ที่จริงผมชอบแบบ ฮา ๆ นะ แบบ ซับ นรก อ่ะ 555

คงมีคนไม่ชอบอีกอะแระ ที่ยังไม่ได้อ่านกระทู้นี้ไม่เป็นนไรหรอก ไม่ชอบทำเล่นเองก็ได้ :555:

คงมีคนไม่ชอบอีกอะแระ ที่ยังไม่ได้อ่านกระทู้นี้ไม่เป็นนไรหรอก ไม่ชอบทำเล่นเองก็ได้ :555:

ถ้าทำเสดแล้วมาแบ่งกันมั่งนะ ซับนรก :waaaht: :555:

ขอทางการก่อนล่ะกันครับมีเวลาจะเพิ่มให้เลือกลงแบบทางการหรือเอาฮาล่ะกันครับ ดีไหม

สนับสนุน Thaibuild v.ซับนรก 555+สู้ๆ น้าโย ไม่ต้องไปแคร์สื่อ

Edited by FernandoPijak

สนับสนุนไทยบิ้วซันรกเต็มที่ครับเอาแบบที่ำพากย์ในร้านเหล้าตอนเมาได้ที่ไปเลย นรกดี

ทำแบบพี่กุ้งก็ดีคับ 2 V. ทางการ กับ ฮาๆ :hii: Edited by gago_@gmail.com

ขอทางการก่อนล่ะกันครับมีเวลาจะเพิ่มให้เลือกลงแบบทางการหรือเอาฮาล่ะกันครับ ดีไหม

ครับพี่ ถ้ามีตัวเลือกได้แบบนั้นก็คงจะดีมาก

make เสดเเล้วขอมั่งนะครับพี่โยโย้ อิอิชอบครับเเบบซับนรก ซับฮาๆๆๆ

ขอด้วยนะครับ บ บ บ>< ซับนรก มีให้ทำเองได้ เหมือน เทมเพลท ก้อคงดีนะครับ ^0^ :still_dreaming:

หลุดไปแล้ววววว ยิง จ่อ ๆ แต่เค้ากับ พลาด!!!!!!!!!!!!!!! เอาน้องชายยิงยังเข้าเลย ครับพี่น้อง!!

abc(นักแตะ)โมโหจัด ยิงลูกอย่างรุนแรงไปแล้ว ตำรวจจับแน่ละครับ

ผมสนับสนุนครับผมถ้าเสร็จขอด้วยคนนะครับโอ้วจังหวะนี้เขาได้สับขาหลอกตัวเองบอลหลุดออกข้างคนดูพากันหัวเราะเยาะเขา :555::555:

ผมอยากรู้ว่า splashes his way past ศัพท์ฟุตบอลมันแปลว่าอะไร ?

นักเตะA จ่ายบอกให้กับ นักเตะB จ่ายบอลเหมือนกับ คุยกันไว้แล้วเลยครับ สุดยอดดดดด :paa:

ขอเสนอให้เป็น TB แบบแยกเป็นเวอร์ชั่นไปเลยดีกว่าครับ แบบว่ามีทั้งทางการและซับนรกทั้งหมดเผื่อว่าวันไหนอยากจะเล่นด้วยอารมณ์ไหนก็สามารถเลือกเอาเลย :still_dreaming: :still_dreaming:

ผมอยากรู้ว่า splashes his way past ศัพท์ฟุตบอลมันแปลว่าอะไร ?

เขาสาดเลยไปทาง ประมาณนี้รึป่าวครับ แปลมั่วอย่าว่ากัน

เขาสาดเลยไปทาง ประมาณนี้รึป่าวครับ แปลมั่วอย่าว่ากัน

ขอบคุณครับหัว กับ ท้าย ประโยค splashes his way past จะมีชื่อนักเตะอยู่ เช่น messi splashes his way past xaviของเก่ามัน ลื่นผ่าน อะไรสักอย่าง ไม่มีความหมายเลยงง