Jump to content
Sign in to follow this  
kitsadac

บัคนรก

Recommended Posts

ที่คุณบ่นมายังพอทำใจ ต้องเจอแบบ นำอยู่ดีๆ พักครึ่ง หรือหมดเวลา เสมอซะงัน ไม่รู้ยิงตอนไหนมีครั้งหนึ่ง นัดชิง facup เจอ แมนยู ในเวลาเสมอ 1-1 ยิงจุดโทษ แพ้ 4-3 แต่จบเกมส์ ผมชนะ ต่อเวลา 2-1 บอกว่าตอเรสยิง นาที ที่109 55555

ใช่ครับ ผมก็เคยเป็น นัดชิงบอลถ้วย FAหรือค่าริ่งคัพนี่หละครับ เสมอชนะจุดโทษ กดต่อไป วันต่อมา บอกว่าแพ้ไป2-3 งงมาก ไอ้ที่เสมอ จนไปยิงจุดโทษ ก็เสมอ1-1 อีกสามประตู มันไปยิงกันตอนไหนไม่รู้ ทีแรกนึกว่าตัวเองสับสน มีคนเจอด้วยก้เลยมั่นใจนี่หละว่าวันนั้นไม่ได้เมา 555

ของผมเจอแต่บัคฮา ๆ ๆ แบบ กรรมการแจกใบเหลืองแล้วให้นักเตะหันหลังให้ เหมือนบอลวันเด็ก 555+ไม่ก็นักเตะเจ็บ แพทย์สนามวิ่งมาจะรักษา นักเตะวิ่งออกไปปฐมพยาบาลนอกสนามเองทั้งๆที่นอนกุมเข่ากลิ้งไปกลิ้งมาตอนแรก แต่ไอแพทย์สนามมาไม่รู้มันก้มทำอะไรในตำแหน่งที่นักเตะเจ็บ ทั้งที่ไม่มีนักเตะอยู่ตรงนั้นแล้ว 5555+ส่วนที่ผมคิดว่า บัค แล้วทำให้เซ็งที่สุดคือ เวลานักเตะเป็นฝ่ายเข้าปะทะหรือฝ่ายเสียบบอล แต่ทำไมคนเสียบถึงเจ็บ ไอคนโดนเสียบวิ่งฉลุย งง เรื่องนี้มาก :021:

เคย นักเตะผมไปเสียบ ได้ใบเหลือง แล้วดันเจ็บ เจ็บหนัก แล้วมันต้องไปนอนนานกรรมการรอจนกว่านักเตะจะลุกได้ แล้วชูใบเหลือง -*-ไม่เข้าใจกรรมการว่า จะรอทำไม - -*

ขอเสนอเปลี่ยนจาก จก เป็น ฉก ดีกว่าครับ55

กองหน้าในทีม ไม่ค่อยยิง ติดทีมชาติทีไร ตาข่ายกระจุย ถือเป็นบัคป่ะคับ เซ็งมากกับอาการแบบนี้

ตูเข้าใจหัวอกเจ้าของกระทู้ เพราะเหมือนตูเด่ะเลยโดนว่ะ

ถ้าถึงขนาดเล่นไปเดือดไปพักซักระยะก็ดีครับ หลายข้อในนั้นผมก็เคยเจอแล้วก็ยืนยันได้ว่ามันเหมือนบัคจริงๆแต่เกมทุกเกมมันก็แบบนี้หมด ไม่มีเกมไหนเหมือนของจริงเป๊ะๆอยู่แล้ว

เรื่องยิงไกลผมเคยเป็น เหมือนจะเคยอ่านเจอใน hint หรือที่ไหนไม่ทราบว่าถ้าเซ็ตผ่านบอลเยอะๆแล้วมันไม่มีช่องให้ส่งมันจะยิงไกลเอาครับ

ยังไงลองดูว่าแผนตัวเองปรับผ่านบอลเยอะกี่ตัวแล้วตอนยิงรูนี่มันส่งไปข้างหน้าได้มั้ย

แดงปริศนา ผมเคยเจอครับ กองหลังผมวิ่่งตีคู่มากับกองหน้าที่ได้บอลควบกำลังจะวิ่งไปยิงแต่กองหลังผมหกล้มสะดุดขาตัวเองลงไปนอนส่วนกองหน้ามันก็หลุดเดี่ยวแต่ยิงนกตายไป 5 ตัวจากนั้นกรรมการก็จกใบแดงให้กองหลังผมเลยครับ Professional foul ไปเลย จนถึงตอนนี้ยังงงๆ อยู่*** แต่อย่าลืมกันนะครับ ว่ามันก็เป็นแค่เกมโกงตูนักใช่มั้ย โหลดใหม่ซะก็สิ้นเรื่อง เอิ๊กส์ เอิ๊กส์

ส่วนนึงผมว่ามาจากแผนการเล่นไม่ดี อีกส่วนมาจากระบบแสดงผลผิดพลาดครับ ภาพที่ได้เลยดูแปลกๆเพี้ยนๆ แต่ถ้าดูแต่ตัวหนังสือ หรือดู 2D ผมว่าน่าจะปรกติครับมีประหลาดๆแบบ นักเตะเจ็บนอนรักษากะหมออยู่กลางสนาม พวกเอาบอลมาตั้งรอเตะเฉยเลย จุดเดียวกะที่เพื่อนมันนอนอยู่นั่นแระ 555+

ส่วนนึงผมว่ามาจากแผนการเล่นไม่ดี อีกส่วนมาจากระบบแสดงผลผิดพลาดครับ ภาพที่ได้เลยดูแปลกๆเพี้ยนๆ แต่ถ้าดูแต่ตัวหนังสือ หรือดู 2D ผมว่าน่าจะปรกติครับมีประหลาดๆแบบ นักเตะเจ็บนอนรักษากะหมออยู่กลางสนาม พวกเอาบอลมาตั้งรอเตะเฉยเลย จุดเดียวกะที่เพื่อนมันนอนอยู่นั่นแระ 555+

+1 ครับ โดยส่วนตัวผมก็คิดว่าภาพที่แสดงมันคงมีรูปแบบให้เลือกใช้ไม่มากนัก เพราะถ้าให้สภาพสมจริงทุกอย่างทุกการเคลื่อนไหว เราอาจจะได้เล่นวินนิ่ง แทนเอฟเอ็ม

ผมว่ามันก้มีเหมือนในของจริงดีอ่ะคับ บุกอยู 90 นาทีีทดเวลา 3 นาทีสุดท้ายโดนเปรี้ยง ร่วง 8 ทีม 55+ผมว่ามันเป็นสีสันของเกม ทำให้เกมมันสุกขึ้นคับ ถ้าไม่มีมันก้ไม่สนุก จะให้นักเตะคนนึงๆเทพทุกๆนัดมันเป็นไปไม่ได้หรอกคับ มันมีฟอร์มดี ฟอร์มห่วยกันบ้าง

เป็นผมก็เครียดครับ แต่ผมมันเป็นคนไม่ดีครับ พอเริ่มจะเครียด รี เล่นใหม่เลยอะ แหะๆ

1. โกล์ยางยืด

อันนี้ตีความหมายไม่เข้าใจครับไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร

2. เสาคาน มาเป็นโกล์คนที่สอง

อันนี้เป็นเรื่องปกติธรรมชาติครับ มันต้องมีชนคาน เสาเป็นอรรถรสอยู่แล้ว หรือว่าเราเล่นดีจริงแต่ไม่มีดวง ยิ่งเรายิงชนบ่อยแสดงว่าทีมเราบุกบ่อยมีโอกาสทำประตูได้ใกล้เคียงครับ อาจเนื่องมาจากผู้เล่นของเรามีแต่นักเตะระดับสูงๆๆทั้งนั้นด้วย อาทิ กลาง โรนัลโด้ เจอราด แลมพาร์ด เมสซี่ เป็นต้น แบบนี้ทีมจริงๆมันมีใครซื้อแบบนี้ได้มั่งหรอครับ เพราะเราพอมีโอกาสซื้อได้ในเกมถึงทำเกมทำประตูได้เยอะในเกม ถึงทำให้โอกาสชนเสาคานเยอะขึ้น หรือผู้เล่นในทีมไม่ถึงขนาดนี้ แต่ไม่มีดวงมันก็ชนได้ทั้งนั้น อย่าว่าแต่ในเกมเลย ของจริงก็มีให้เห็นถึงจะไม่เยอะ

3. บอลตกใส่หลัง

อันนี้ธรรมดานะผมว่าเหมือนจับจังหวะบอลไม่ค่อยดี แต่ผมก็ไม่ค่อยสังเกตเท่าไร

4. วิ่งไปเอาบอลช้าแล้วโดนคู่ต่อสู้จกบอลไปยิง เห็นบ่อยกับกองหลังที่บอลเหมือนจะไม่มีอะไรถ้ารีบวิ่งไปเอาบอลเคลียร์ก็จบ แต่วิ่งเอื่อยๆ จนโดนกองหน้ามาจกไปยิง

555+ อันนี้ผมเห็นบ่อย คิดซะว่ามันวิ่งช้า หรือแรงตกแล้วกันถึงโดนโฉบได้ หรือว่าของจริงต้นเกมความเร็วแค่ไหน ความเร็วกองกลังจะต้องเร็วสม่ำเสมอทั้งเกมตลอด? คนนะไม่ใช่เครื่องจักร

5. ส่งบอลใกล้ๆ ตัวกัน แล้วบอลเด้งโดนตัวเพื่อนเราเหมือนไม่รู้ว่าเพื่อนจะส่งให้ แล้วโดนจกไป

อันนี้คิดซะว่าฝึกมาไม่พอ หรือรน เกร็งตอนสนาม หรือเล่นยังไม่ค่อยเป็นทีม ต้องคอยมาปรับๆแผนกันไป แต่ทีมผมไม่ค่อยประสบกับปัญหานี้เท่าไร

6. โดดว่าว โดดโหม่งไม่ถึงบอลแล้วโดนกองหน้าจกไปยิง

555+ อันนี้คิดซะว่ากะจังหวะเคลียบอลพลาด หรือของจริงจะไม่มีเหตุการณ์นี้เลย?

7. กองหลังเข้าว่าว

ตอบเหมือนข้อ 6

8. แดงปริศนา

ปริศนายังไง ผมไม่ค่อยเห็นนะ มีแต่ไล่ไม่ทันเลยต้องเข้าจังหวะสุดท้ายแบบยอมแดง แต่ของจริงการตัดสินพลาดก็มีให้เห็นบ่อยๆทั้งจังหวะจะได้จุดโทษแต่ไม่ได้ สมควรแดง แต่ไม่ได้โดนไร

9. เหลืองกระจายวายป่วง

ปกติ ก็ถ้าเกมไหนแรง กดดันก็เล่นกันแรง ผมบางเกมไม่มีเหลืองสักใบออกบ่อยๆ หรือไม่ก็ใบสองใบ ผมแพท 11.2.1

10. หน้าฝืดอันนี้ผมเป็นกับเบิรบ์น้อย หรือพี่เค้าก็ยิงออกหมดไม่ว่าใกล้ไกลไกลซักแค่ไหน ผมถือว่าเบิร์บยิงเข้าเป็นลูกฟลุ๊กหมดเลยไร้ฝีมืออย่างแรง(ประมาณว่าใจเย็นจนทนไม่ไหว ให้โอกาสเป็นพันครั้งพี่เค้าก็ยังไม่ยิง)

อันนี้อาจจะจังหวะไม่มีความมั่นใจในตัวเอง หรือลักษณะนิสัย หรือฟอร์มตก ใช่ว่าของจริงจะไม่มีเลยซะที่ไหน

11. บ้ายิงไกลแบบไร้เหตุผล (หาดูได้จากรูนน้อย ยิงเยอนะ แต่บางจังหวะยิงไกลแบบว่าไม่มีเหตุผล สั่งไม่ให้ยิงไกลแล้ว สั่งฝึกงดยิงไกลแล้ว)

ยิ่งอันนี้ของจริงกเห็นกันบ่อยๆ ของจริงก็เยอะแยะ เช่น นานี่ 5555+ หวงบอลไปไหน

12. เล่นดีมาเป็นสิบๆ นัด อยู่ดีๆ ฟอร์มก็ออกทะเลไร้เหตุผล โดยเฉพาะกลับมาจากทีมชาติ จิตใจก็ super กันหมด

ตอบ ปกติมากๆครับ ต่อให้เป็นบาซ่าตอนนี้ฟอร์มดีแค่ไหน ของจริงใครจะไปเล่นได้ดีหมดทุกนัด อย่าว่าแต่เกมนะ ของจริงก็เหมือนกัน

ผมไม่ใช่องค์รักษ์พิทักษ์ fm อะไรนั่น แต่แค่คนเล่นธรรมดาที่เล่นไปวันๆ แบบไม่คิดอะไร เพราะเกมมันก็แค่ทำจำลองให้เหมือนของจริง จะให้มันเหมือนไปหมดทุกอย่างเป็นไปไม่ได้

ผมว่าพี่ที่เข้าข้างเกมส์หน่อยจะโดนคุณเจ้าของกระทู้สกัดเสียหลักหมด ด้วยวาจาที่ไม่ค่อยสุภาพด้วยนะครับ

และอีกอย่างนี้มันคือเกมส์ครับ ทางผู้พัฒนาเขาพัฒนามาเป็น10ปี มันไม่ใช่เรื่องง่ายเลยที่จะเป็นเกมส์ที่คนรู้จักทั่วโลก คุณไม่ได้ทำเองคุณไม่เข้าใจหรอก

ไปว่าเขาก็ไม่ได้คุณไม่พอใจคุณก็เลิกเล่นซะ

ทางผู้ผลิตเขาก็พยายามทำเต็มที่ และที่เหตุผลที่คุณพูดมาล้วนแล้วแต่เกิดขึ้นจริงได้ทั้งนั้นถ้าคุณเคยดูบอล และอีกอย่างนะครับกรุณาใช้คำสุภาพกับผมด้วย

เกมส์จะหมดสนุกก็เพราะพวกคุณที่คอยจะจับผิด ลองเปิดใจแล้วสนุกกับมันสิ

ผมอ่านหมดนะ เข้าใจด้วย แต่ก็ยังอยากบอกว่าเล่นๆไปเหอะ ถ้าไม่ชอบก็เลิกเล่น ^^ผมจะโดนด่าไหมหว่าาา :extreme_sexy_girl:

Edited by bankzaap

ผมเบื่อลูกโยนยาวแล้วโกล์ไม่ออกมารับ ปล่อยบอลค่อยๆ ออกเส้นหลังไป ทั้งที่ โดนนำ 1-0 เหลือเวลา 2 นาที แทนที่จะรีบ :amazed:

ก็เจอมาหมดแล้วทุกคนละมั้งครับผมว่า เวลาผมโดนแบบนี้ผมจะบ่นกับตัวเองว่าพี่ SEGA เค้าสร้างเราตอบยอมรับมัน ๕๕๕+ ออกแนวฮา

ผมเล่นมาก็หลายภาค ก็เจออย่างคุณนี่แหละ นัดไหนเจอหนักๆ ผมก็เซฟแล้วปิดเกมส์ซะ ไปหาอย่างอื่นทำครับ อยากเล่นต่อค่อยมาเล่นใหม่อาจช่วยได้นะ

แล้วที่ฟอร์มคุณไม่ดี อาจเป็นได้จากหลายสาเหตุมาก แผนการเล่น การฝึกซ้อม การพูดคุย ฟอร์ม กำลังใจ ทีมคู่แข่ง ดวง และอื่นๆ

ผมจะพยายามบอกว่า องค์ประกอบมันเยอะแยะมากมายนักสำหรับเกมส์นี้

ยกตัวอย่างนะครับ

บางคนเล่นทั้งฤดูกาลเล่นแผนเดียวกันตลอด เวลาเล่นลองดูเกมส์บ้างไม่ใช่ว่าดูแต่จังหวะลุ้นประตู

พยายามแก้เกมส์บ้างถ้าทีมเล่นไม่ดี ในกรณีที่ยิงเท่าไหร่ก็ไม่เข้า ลองดูเกมส์หรือยังว่าสาเหตุมาจากอะไร

เล่นเกมส์เร็วไปหรือเปล่า ยิงทิ้งยิงขว้าง ลองผ่อนเกมส์หน่อยไหม บางนัดจังหวะยิง 7 - 8 ครั้งแต่ชนะ 4 - 0 ก็เป็นไปได้

หรือนักเตะบางทีคะแนนดีแต่ไม่มีจังหวะสำคัญก็มีนะครับ บางคนคะแนนไม่ดีไม่มีจังหวะเลยอาจโป้งเดียวได้ประตูก็มี

ลองเปลี่ยนรูปแบบการเล่นของนักเตะ ตำแหน่งการยืน เซ็ตรายละเอียดเฉพาะตัวเลยครับ เซ็ตแบบที่เกมส์ให้มาบางครั้งก็ไม่ได้ดีเสมอไป

แล้วลองดูการเล่นของพวกเค้าในเกมส์ด้วย อย่ายึดคะแนนอย่างเดียว

เรื่องการให้อิสระในการแข่งขัน ผมว่าอันนี้สำคัญมาก ถ้าเราให้เยอะนักเตะมันก็เล่นตามใจเล่นนอกแผน

ส่วนตัวผมจะให้อิสระเยอะในช่วงต้นเกมส์ แต่ถ้าสู้ไม่ได้ เล่นไม่ดี ผมต้องลดแล้วแก้เกมส์

อีกอย่างคอมมันก็แก้เกมส์เป็นเหมือนกัน ถ้าเล่นแผนเดียวตลอดบางครั้งก็เอาไม่อยู่แน่

การแก้เกมส์ก็ขึ้นอยู่กับความสามารถของแต่ละคนแล้วล่ะครับ

การแก้เกมส์นี่แหละคือจุดที่บอกว่า ผจก คนนั้นเก่งแค่ไหน

**เป็นแนวทางในการมองปัญหาบางจุดและเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนบุคคล ไม่มีเจตนาว่ากล่าวหรือจะสอนท่านใดครับ**

อีกอย่างนึงครับ ลองดูสถิติท้ายเกมส์ด้วยว่าเป็นอย่างไร ดูการวิเคราะห์ด้วยที่ว่ายิงไม่เข้ามาจากตำแหน่งไหน มุมไหน ระยะไหน เสียประตูบ่อยเพราะอะไรกันแน่

แล้วมานั่งแก้เอาครับ เกมส์เค้าทำมายอดแล้วนะครับผมว่า พยายามใช้รายละเอียดของเกมส์ให้มากๆครับ

เล่นเกมส์ให้สนุกนะครับ :byebye:

Edited by joo

เหอะๆ เล่นเกมส์แบบนี้ มันเรียกว่าทำร้ายตัวเองนี่นา มีใครบ้างเล่นเกมส์เพื่อให้ตัวเองเครียดมากขึ้น เหอะๆ