Jump to content
Sign in to follow this  
viTa_min_A_FC18+

Face Pack-Cut Out FM2011 Thai Premier League 2011

Recommended Posts

ช่วง นี้ อาจช้า นิดหนึงนะครับ พอดี ล้างเครื่อง แล้ว ลง Window 7 ใหม่ เลย ใช้ไม่คล่อง แล้วตอนลงใหม่ ก้สำรอง ไม่หมด รูปต้นแบบ เลยหายไปหลายทีม ต้องไปหาใหม่ อิิอิ ขอบคุณทุกท่านที่โหลดนะครับ ลีกไทย ไม่แพ้ ใคร ในโลก....(แต่ทีมชาติไทยแพ้ฟาล์ว ปาเลสไตน์ เพราะว่า ส่งนักเตะผิดกฏ ลงสนาม เห้อ ).....

ดีเยี่ยมจริงๆครับติดตามจนถึงแพ็ค5แล้ว แต่อยากได้ของบางกอกกล๊าสอ่ะครับรบกวนหน่อยนะครับท่าน

ช่วง นี้ อาจช้า นิดหนึงนะครับ พอดี ล้างเครื่อง แล้ว ลง Window 7 ใหม่ เลย ใช้ไม่คล่อง แล้วตอนลงใหม่ ก้สำรอง ไม่หมด รูปต้นแบบ เลยหายไปหลายทีม ต้องไปหาใหม่ อิิอิ ขอบคุณทุกท่านที่โหลดนะครับ ลีกไทย ไม่แพ้ ใคร ในโลก....(แต่ทีมชาติไทยแพ้ฟาล์ว ปาเลสไตน์ เพราะว่า ส่งนักเตะผิดกฏ ลงสนาม เห้อ ).....

BG หารูปหน้าตรง ชัด ๆ ยังไม่ได้ครบ ทุกคนครับ ต้องรอนิดหนึ่งครับ ตอนนี้กำลังขอรูปกับน้องคนหนึ่งอยู่ ฮี่ ๆๆ

สุดยอดมากๆเลย :jams: :hies: รออัพเดท ID หน้าให้ตรง ฮ่าๆๆ

สุดยอดมากๆเลย :jams: :hies: รออัพเดท ID หน้าให้ตรง ฮ่าๆๆ

ฮี่ ๆๆ อับ Pack 7 แล้วนะครับ แอบเอา 10 นักเตะ ของ PTT Rayong ในดิ 1 ใส่ด้วย พอดีคุมทีมนี้ อยู่ ตั้งแต่ แพค 4-7 จะใช้ Database Thaileague ของคุณไก้ฟ้า นะครับ ส่วนแพ้ค 1-3 ผมตรวจสอบแล้ว ไอดี ผิดคนเดียว คือ คริสเตียน ควาคู (ในไทยสู้ ๆ เรียกว่า สาคู อิอิ ) ซึ้งได้แก้ไขไปแล้ว ส่วน ไอดี...ที่ไม่มี ใน Game แล้วมีใน Database Thaileague ของคุณไก้ฟ้า ผมจะรวบรวมไปไฟล์เดียวแล้ว อับแยกให้นะครับ ตอนนี้กำลัง รวบรวมหน้า โค้ช ใครมีรูปหน้าตรง ๆ ชัด ส่งมาให้ได้ก็จะเป้นพระคุณอย่างสูงครับ อิอิ :044:ทั้งนี้ และ ทั้งนั้น ใครเห้นว่าคนไหน ไม่ตรง รบกวนแจ้งผมได้เลยครับ จะแก้ไขให้อย่าง ไว...ขอบคุณครับบบ... Edited by viTa_min_A_FC18+

Face Pack-Cut Out FM2011 Thai Premier League 2011

ก่อนอื่น ขอเรียนว่าเป็น Pack ที่ผมตัดเองนะครับ ซึ่งฝีมือในการตัด ก็ค่อนข้างจะไม่เนียน เท่ากับพวกมือระดับเทพ ๆ ทั้งใน เวบนอก และเวบไทย

และด้วยยังไม่เห็นมีใครเอา เอาแบบ Cut Out นักเตะไทยลีกมาลง ทำเล่นเอง แล้วจะเก็บไว้เฉย ๆ ก็กระไรอยู่ เลยขอเอามาลงเผื่อว่าเพื่อน ๆ ในบอร์ดท่านใด จะได้นำเอาไปใช้ประโยชน์ ได้บ้างไม่มากก็น้อย

ตอนนี้ลงถึง Pact 8 และแบบแยกสโมสรแล้วนะครับ ส่วนที่เหลือ จะค่อย ๆลงและ ทยอยทำเรื่อย ๆ

เพื่อนสมาชิกท่านใด สนใจร่วมตัดก็มาเลยนะครับ อิอิ

ส่วน ดิวิชั่น 1 และ ลีกภูมภาค ก็เริ่มทำไปเรื่อยแล้ว กำลังจะตรวจสอบความถูกต้องและนำมาให้ เพื่อน ๆ ได้โหลดกัน อีกไม่นานนะครับ

ขั้นตอนการลง

แตกไฟล์แล้วเอาไปวาง ไว้ที่ C:\Documents\Sports Interactive\Football Manager 2011\graphics\players\sortitoutsi\faces ไว้ที่ Documents\Sports Interactive\Football Manager 2011\graphics\players\

ข้อมูล ID นักเตะ Pack 1-3 ผมใช้ patch 11.2.1 นะครับ ส่วน Pack 4-5 ใช้ 10.3.0 โดยใช้แพทช์ ไทยลีกของคุณไก่ฟ้า ตามลิ้งค์นี้นะครับ

http://www.fm-thai.com/board/index.php?showtopic=87614

พร้อมแล้ว ลุย เลยยยยย...

[ Hidden part. View original post. ]

สำหรับท่านที่ โหลด Maga Pack มาใช้ สามารถวางทับ ในโฟลเดอร์ของ Mega Pack ได้เลย แล้วใช้โปรแกรม fmXML ทำไฟล์ Config ใหม่ด้วยนะครับ :044:

วิธีการทำ Config ตามนี้นะครับ http://www.fm-thai.com/board/index.php?showtopic=81310

Credit : K.★ OPZ ★

แก้ไข ID ของ Cristian ของเมืองทอง ครับ

ถ้า เป็น แพ้ค อยู่ Pack 1 นะครับ

ท่านใด ต้องการ Request ทีมใด เสนอมาเลยนะครับ เพราะว่าผมทำไป เรื่อย ๆ อาจช้าบ้าง รวมทั้งตอนนี้ เพิ่งลง Window 7 ใหม่ ใช้ยัง ไม่คล่อง อิอิ

ขอขอบคุณ ข้อมูลรูปนักเตะ

จาก

www.thaipremierleague.com

เวบบอร์ด และช่างภาพ ทุกสโมสร

TPL ลงหมดแล้วนะครับ ที่เหลือ ก็จะเป้นการเก็บตก ตอนนี้ จะได้ ตั้งใจทำ D 1แบบรวดเดียวขอบคุณที่ติดตามครับ ผิดพลาดประการใด ติชม มาได้เลยครับบบ....

ขอบคุณ คร้าบบบบ ไม่ได้เข้ามานาน มี หลาย pack.ซะละ โหลดมะทัน :waaaht:

ขอบคุณมาดนะครับ ลองโหลดมาดูแล้ว แต่รู้สึกหน้ากับ ID ของทีมขอนแก่นจะไม่ตรงกันนะครับ :sweat: