Jump to content
Sign in to follow this  
Assur16

Man Utd ในฤดูกาลแรกของผมครับ

Recommended Posts

นักเตะเข้าPastore 29.5 MYann M'Vila 16.5 MDe Gea 16.5 M (รอจนจบฤดูกาลแรกถึงจะได้ ซื้อไว้ก่อนกลัวโดนแย่ง อีกอย่างเคยเล่นเซฟก่อนหน้านี้ ซื้อแล้วมันไม่ยอมคุยสัญญา)แผนการเล่น 4-2-3-1คิดค้นเอง อุ่นเครื่องไป 5 นัด (4-0, 15-0, 7-0, 3-0, 5-0) โทษทีครับโพสท์รูปไม่เป็น ท่านใดช่วยสอนหน่อยได้มั้ย...............................Van Der Sar...............................Rafael..............Ferdinand...........Vidic...................Evra...................M'Vila.....................Fletcher...................Valencia.......................Pastore............................Nani..................................Rooney..................................เงินยังเหลืออยู่พอสมควรครับว่าจะเก็บไว้รอผ่อนจ่ายไอ้ตัวที่ซื้อมา แจะเก็บไว้ซื้อตัวอื่นๆ ฤดูกาลถัดไปอยากให้แนะนำหน่อยครับว่าควรขายใครบ้างในฤดูกาลแรก ที่เล็งไว้ก็ Carrick, Brown และ Oberton(ท่าทางจะปั้นไม่ขึ้น)ส่วนที่เล็งจะปั้นก็ Pogba, Brady, Macheda, Gibson, Smalling และ Bebeรอเซ็นต์ฟรีฤดูกาลแรก Santon และ Taiwoรบกวนช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ :019:

Edited by Assur16

เรื่องนักเตะไม่น่าจะมีปัญหาแล้วครับ ถั่วน้อยก็มี หาหลังสำรองไว้อีกคนก็ดีครับ :025:

ใช้แผนคล้ายๆกับผมเลย แต่ตัวผู้เล่นต่างกันนิดหน่อย----------------------- Akinfeev -------------------------- Rafael ----- Ferdinand ----- Vidic ----- Evra -------------------- Hazard ----- Hargreaves -------------- Robben(29M) --- Pastore(14.5M) --- Mata(29M)----------------------- Rooney -----------------------ยิงกระจายอ่ะครับ ไม่รูนี่ย์ก็ปาสตอเร่กับร็อบเบน

----------------------- Adler -------------------------- Rafael ----- Vidic ----- Ferdinand ----- Evra --------------- Yann M'Villa ----- Pastore --------------Nani ---------------------------------------- Eden Hazard------------ Neymar ----- Rooney --------------ตัวสำรองFabio, J Evan, Sissoko, Fletcher, Douglas Costa, Chichalitoฤดูกาลแรกผมก็ประมาณนี้

ของผมอ่ะ น่ะเพิ่งได้ทุกแชมป์อ่ะ..........................Akinfeev...............................Rafael.......Ferdinan.........Vidic...........Evra.................jorge Valdivai........Fletcher................Nani...............................................Bela..................Rooney..............Hernandez

ไปเอา Eden Hazard มาเล่นปีกซ้ายเลยครับ แจ่มมากๆๆ

Carrick นี้ไม่แน่ใจขายได้เท่าไหร่ แต่ผมขายเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ น่าจะ 13.5m+ ขึ้นไป :look_down:

ทีมของผม 3 แชมป์ ในฤดูกาลแรกLeague CupFA CupPremier Leagueและรองแชมป์ UEFA Champion League แพ้ Bayern Munich (3-4 ชวง Extra time) ไม่มี Resave ซักกะแมตซ์ (ยากมาก เล่นมาตั้งกะ CM เพิ่งอดใจไม่ Resave ได้ภาคนี้ ภูมิใจสุดๆ)----------------------- De Gea -------------------------- Rafael ----- Ferdinand ----- Vidic ----- Evra -------------------- Fretcher ----- Carrick --------------Valencia ------------Rooney --------------- Nani----------------------- Hernandez -----------------------ผมซื้อ De Gea - 17 Mและ Niko kranjcar - 13 Mฤดูกาลใหม่กะหาซื้อกลางแจ๋วๆ ซักตัวครับ

จะเห็นได้ว่าเพื่อนๆแต่ละคนมีการเปลี่ยนแปลงแค่กองกลางซะส่วนใหญ่เพราะยอมรับว่ากองกลางแมนยูห่วยได้ใจครับ ฮากรีฟ เจ็บ คาร์ริค ไม่คงเส้นคงวา แอนเดอร์สัน มาๆไปๆ สโคลซ์ แก๊แก่ กิ๊กซ์ นานๆจะวิ่งสักที เฟลชเชอร์ โอเค แต่ทำเกมไม่ได้ กิ๊บสัน ไปไกลๆไปไม่ใช่อะไรหรอกครับ ที่บ่นนี่ก็เพราะว่าผมซื้อใครไม่ได้เลยสักตัว แพงๆทั้งนั้น ขายไม่ได้ด้วย เลยต้องทนใช้คนที่มีไปก่อนฮึ่ม อย่าให้มีเงินนะจะเอามาอวดบ้าง ฮือฮือดีนะที่ได้ Benzema มาตัวนึง 10 ล้านปอนด์แหน่ะ แต่ยิงนะจะบอกให้ ----> Poacher ยิงกระจายครับขอบคุณที่ทนอ่านครับ อิอิ

แมนยูฤดูกาลแรกทำไมมีเงินซื้อนักเตะได้เยอะแบบนั้นละ ผมต้องขาย นักแตะถึง3คน กว่าจะมีเงินซื้อ pastore หุหุ ส่วนปีกซ้ายผมว่า นานี เทพกว่า ฮาซาร์ ครับ

ผลเล่นถึง 2025 แล้วมีแต่ เด็ก ๆ เกิดใหม่ :confident:

ฤดูกาลแรกผมก็ซื้อ Pastoreไม่ได้ครับ เรียกมา 40 กว่าล้าน ไม่ไหวครับ ได้แต่่ Babacarกับ alexis sanchez เงินก็เกือบเกลี้ยงแล้วครับ

จากที่อ่านมามีแต่คนซื้อเยอะๆ ทั้งนั้นเลยฮะ อิอิ

ผมแนะนำว่า brady กับ bebe อย่าไปปั้นเลยฮับ

นักเตะจะใช้ใครก็ได้ครับ ขอให้เข้ากับแผนเราก้พอ ของผมปั้นหมดเลย

มีซื้อ Areola กับ Elia แค่นี้เองครับ นอกนั้นเล่นได้ดีกันหมดเลย

ฤดูกาลแรกกวาดทุกแชมป์ Premier FA Carling Community Eufa

ฤดูกาลที่สองนักเตะเหมือนเดิมครับตอนนี้ได้ Community Carling ClupWorld SuperCup ตกรอบ FA ไปแล้ว กำลังลุ้น Eufa กับ Premier ครับ

จากที่ดูแผนของคุณน่าจะบุกโหดนะครับ ระวังเจอทีมใหญ่ๆ สวนกลับตอนเปิดฤดูกาลนะครับ เด๋วจะท้อเอา

http://www.fm-thai.com/board/index.php?showtopic=92756

Edited by avz

แมนยูฤดูกาลแรกทำไมมีเงินซื้อนักเตะได้เยอะแบบนั้นละ ผมต้องขาย นักแตะถึง3คน กว่าจะมีเงินซื้อ pastore หุหุ ส่วนปีกซ้ายผมว่า นานี เทพกว่า ฮาซาร์ ครับ

ผ่อนจ่ายครับแล้วแต่จะเลือก มีออปชั่นเพียบทั้ง 6 12 18 24 36 48 แล้วแต่พี่ท่านเลยครับ ไม่จ่ายเงินสดครับจ่ายแค่เงินกินเปล่าสูงนิด แลกกับค่าเหนื่อยถูกๆPastore ค่าเหนื่อย 55000M'Vila ค่าเหนื่อย 50000De Gea ค่าเหนื่อย 40000