Jump to content
Sign in to follow this  
munkypatt

Team ชุดนี้ของผม ควรหาใครมาเสริมกำลังดีครับ

Recommended Posts

Team Man U ชุดนี้ ฤดูกาลแรก พลาดแค่ถ้วย champion ถ้วยเดียว

เจอกับบาร์ซ่า แพ้ไป 5-4

เกมรุกผมว่าน่าจะเข้าที่แล้ว แต่เกมรับมันยังดูรวนๆอยู่ครับ

ควรเลือกใครมาเสริมทัพเพิ่มดีครับ

ปัญหาที่พบคือ บุกได้เยอะมาก ยิงกระจุยกระจาย แต่โดนสวนเมื่อไหร่ เข้าตลอด

แทบไม่มีนัดไหนที่ จะไม่เสียประตูเลย

แผนคร่าวๆ ก็ประมาณนี้ครับ แทบไม่ได้ปรับเจาะจงตัวนักเตะเป็นพิเศษแค่เซตตำแหน่ง เฉยๆ

ขอคำแนะนำหน่อยนะคร้าบ

Edited by munkypatt

ถ้าเรื่องนักเตะผมว่าเสริมหลังอีกซักตัวก็ดีนะครับ โดยรวมแล้ว Manu ชุดเดิมรากฐานก็ดีอยู่แล้วแต่กองหลังดันสูงจัง :sweat:

กองกลาง ที่เล่นกลางตัวธรรมชาติไม่มีเลยเหรอครับ

น้าซาร์ อายุรวมตอนนี้ 41 ปีครึ่งแล้วครับ - -" แต่แกก็ยัง เหนียวพอตัวอยู่ Smithies ผมมันยังฟอร์มไม่เข้าฝักอ่าตอนนี้กลางตัวธรรมชาติ คือยังไงหรอครับผมเอา Pastore เล่น Playmaker กาลงรุก แล้ว M'villa เล่นกลางตัดบอล ป้องกันครับ

กองหลังลงต่ำเลยครับ ประมาณ25% ผมก็เคยหลังรี่ว แบบเดียวกันเลยครับแล้วเอาหน้าออกตัว แล้วเปลี่ยนไปเป็นกลางบุกตรงกลางอะครับ(แนะนำปาสโตเร)หากลางธรรมชาติ มาแทนตำแหน่งปาสตอเรครับแผนนี้ผมว่าไร้พ่าย

ดู จากแผนแล้ว ไม่น่าแปลก ครับที่โดน สวนแล้ว เสร็จเพราะ ปีก ยืนสูง แล้ว หลัง ดัน สูงด้วย แล่นกับทีมไหนก็ โดนสวน สบายล่ะครับ -*-อาจแก้ โดย การ หน้า ออก 1 ไปเป็น กลางตัวรับ เข้า เสริม แทน จะได้ช่วยตัดเกมเวลาโดนสวนอาจบอกว่า ทำให้เกมรุก ลดลง แต่ แก้โดย ใช้ปีก เป็นตัวรุกเป็น กองหน้า ตัวใน สั่งให้ เลี้ยง จี้ หรือ ตัดเข้าในบางครั้ง เพื่อ ดึง กองหลังให้ หน้า 1 คนนั้น วิ่ง หาช่องว่าง อย่าไป ยืน โด่ๆ อิอิลองดู เป็นไง มาบอกด้วยครับ

รวมๆ ก็สุดยอดละนะ แต่กองหลังดันสูง มีผลเวลาโดนสวนกลับไหมอ่า ลูกได้เสียเฉลี่ยหรอครับ

ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นเล่น กลาง 3 หน้า 1

ลื่นขึ้นเยอะเลยครับ แต่ก็มีหลุดไปจ่อหลังให้หวาดเสียวเล่นๆบ้าง

แล้ว หลังกลางสองตัว ควรเซทเป็น ตัวชน หรือว่า ป้องกัน ดีครับ

ตอนนี้ผมเซทตัวชนอยู่

ลูกได้เสีย เฉลี่ย ผมตอนนี้ PRM แข่ง 26 นัด ยิง 77 เสีย 15 ครับ

Edited by munkypatt

หากองหลังเร็วๆๆไว้ซักตัวครับโอตาเมนดี ของปอโต้ ก็ดี นะ ผมว่า

ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นเล่น กลาง 3 หน้า 1

ลื่นขึ้นเยอะเลยครับ แต่ก็มีหลุดไปจ่อหลังให้หวาดเสียวเล่นๆบ้าง

แล้ว หลังกลางสองตัว ควรเซทเป็น ตัวชน หรือว่า ป้องกัน ดีครับ

ตอนนี้ผมเซทตัวชนอยู่

ลูกได้เสีย เฉลี่ย ผมตอนนี้ PRM แข่ง 26 นัด ยิง 77 เสีย 15 ครับ

ตัวชน 1 ป้องกัน 1 ก็ดีนะครับ

เวลาเจอกองหน้าที่เร็ว ควรมี ตัวห้อยซ้อนหลังอ่ะครับ และควรมีความเร็ว ด้วย ไม่มีตัวซ้อน เดี๋ยวหลุดเดี่ยว

ถ้า ป้องกัน สอง คนเลย ก็อาจเกิด ช่องว่าง

ถ้า ให้ชน ทั้งสองคน ก็ หลุด ง่าย.....ผมว่า ควร มีอย่างละ 1 นะครับ

น้าซาร์ อายุรวมตอนนี้ 41 ปีครึ่งแล้วครับ - -" แต่แกก็ยัง เหนียวพอตัวอยู่ Smithies ผมมันยังฟอร์มไม่เข้าฝักอ่าตอนนี้กลางตัวธรรมชาติ คือยังไงหรอครับผมเอา Pastore เล่น Playmaker กาลงรุก แล้ว M'villa เล่นกลางตัดบอล ป้องกันครับ

กลางธรรมชาติ คือ นักเตะที่เล่นในตำแน่ง MC มิดฟิลด์ อยู่ตำแหน่งกึ่งกลางในสนามระหว่าง กองหน้า และ กองหลัง โดยมีหน้าที่ครองบอล และยังแบ่งเป็นหลายๆประเภท เ่ช่นกลางรุก รับ กลางธรรมชาติ เช่น เชส เฟสเชอร์ รอดเวล (เล่นตัวรับก้อได้) Pastore จะถนัด Playmaker เหมาะกับหน้าต่ำ M'villa จะถนัดในเกมรับ ตัดบอล Pastore กับ M'villa อาจเป้นส่วนผสมที่ลงตัว ก้อได้ครับ Edited by nongize

หากองหลังตัวกลางและประตู ใหม่เลยครับ แก่ๆ ทั้งนั้น ใช้แผนเช็กล้ำหน้า เจอกองหน้าเร็วๆ ถ้าโดนสวนกลับแล้วตามไม่ทันแน่ๆ

ประตูผมแนะนำ ochoa ครับ ถูกและดี ส่วนเซนเตอร์ผมแนะนำ kjaer ครับ แกร่งและโหด

หลังจากปรับแผน เป็น หน้าตัวเดียวแล้ว เอาปาสตอเร่ขึ้นกลางรุก เสียบอลน้อยลงครับ แต่ก็ยิงได้น้อยลงเยอะเลยปกตินัดนึง 4 ลุกขึ้น ตอนนี้ได้แค่ 2-3 ลูกแค่นั้นเองบางนัดก็ยิงไม่ได้เลยครับ T_Tแต่ก็ไม่ค่อยรั่วแล้วข้างหลังอ่อ ผมเอา David Luiz วางแทน Ferdinan ครับ

อ๊ากก ทำไมถั่วน้อยไม่ได้ตัวจริง เซฟผม โหดมากถั่วน้อย แต่อีกเซฟที่เล่น สเปอร์ Kadlec ก็โหดเหมือนกัน แต่ลูกรักก็ยังคงเปนถั่วน้อย

หากองหลังอีกสักตัวคับ อย่างเช่น ชูโบติก ของ ดอทมูนด์ ซาโก้ ของ psg

เอ่อ นายลองปรับแผงหลัง ดีเฟ๊นไลน์ ตามคำแนะนำของโค้ชช ก่อนวันแข่งดูอ่ะ มันจะบอกว่าทีมไหนเราควรจะดันแผงหลังสูงหรือลงต่ำ ไรงี้อ่ะ พอนำเยอะๆๆก็ปรับถ่วงเวลาเยอะๆๆเลย ทำให้ทีมคู่แข่งกดดัน