Jump to content
Sign in to follow this  
XerxeX

หาเพื่อน ทดสอบ เล่นออนไลน์

Recommended Posts

เปิดเซิฟออนไลน์ fm2011 V11.3.0b นะครับ

เล่นออนไลน์ผ่าน Hamachi

ทำตามขอความข้างล้างนะครับ

อ่านก่อนค่อยถามนะครับ เพราะผมคิดว่าผมบอกละเอียดมาก

-------------------------------------------

รายละเอียดหลัก

Hamachi Networks : Offline

Online / Offline

สถานะของเกมส์ : Offline

Online / Offline

ระดับการประมวลผลเกมส์ : ดี

ดี / ปกติ / ช้า

รองรับได้อีก : 33 คน

จำนวนผู้เล่น : 7 คน

เวลาในเกมส์ : 4 ชั่วโมง 27 นาที

วันที่ในเกมส์ : 14 ส.ค. 2010

*13 - 17 ขอทำการปิดเซิฟนะครับเล่นไม่ได้ เมียมา T^T

ลายละเอียดปีกย่อย

เปิดวัน จ. - พ. และ ศ. - ส.

เวลาเริ่มเล่น : 20.30น. - 22.30น.

จะดำเนินการต่อเองหลังจาก 50% ของผู้เล่นได้ดำเนินเกมต่อ

หลังจาก 50% ของผู้เล่นที่กดดำเนินการแล้ว มีเวลา 30 วินาที ในการทำเนินเกมส์ให้เสร็จ

ในกรณีที่ผู้เล่นมีมากกว่า 20 คน อาจเปิดลีก รองเพื่อให้ผู้เล่นที่ตกชั้นได้ขึ้นมาเล่นลีกใหญ่ได้

ใครมาก่อนมีสิทธิ์เลือกทีมก่อน ไม่มีการจอง ( ใคร join ห้องและเลือกทีมก่อนก็ได้เล่นทีมนั้นก่อน )

สามารถเล่นได้ เฉพาะลีกใน อังกฤษ เท่านั้น

ลีกตำสุดคือ Championship League

รับรองการเข้าเล่นของผู้เล่นมากถึง 40 คน ( แต่จะถึงหรือเปล่า )

Hamachi room : FM2011ENG113

Password : Thailand

เงื่อนไขการเล่น

1. ถ้ามีผู้เล่นไม่ถึง 1/2 ของวันนั้นๆขอ "งด" ในการเปิดเซิฟเวอร์

2. ให้พยายามเริ่มสเตนบายในเวลา 2 ทุ่ม

3. ก่อนถึงเวลาเลิก Host จะบอกวันที่ในเกมส์ ในการ Save เกมส์จะได้ทำความเข้าใจตรงกัน จะได้ไม่เกิดการโกงของ Host

4. กรุณาคุยกับผู้เล่นด้วยกันอย่างสุภาพ

--------------------------------------------

หมายเหตุ*

ขอสงวนสิทธิ์แก่ผู้เล่นที่ไม่แลคเท่านั้นนะครับถ้าโปรแกรม Hamachi ของใครขึ้นสีฟ้า ขออนุญาติ แตะออกห้องนะครับ

เพราะจะเสียเวลาในการเล่นมากครับ

--------------------------------------------

เกียวกับโปรแกรม Hamachi

โปรแกรมนี้เปรียบเสมือนการจำลอง วงแลนขึ้นมาผ่าน Internet เพราะฉนั้นการ Upload & Download

จะขึ้นอยู่กับ ความแรงของ Internet เท่านั้น คนที่เป็นคน Create Networks จะเปรียบเสมอ Hub Switch

ถ้าไม่มีคน Create Networks ก็จะไม่มีการเชื่อต่อใดๆ เกินขึ้น โปรแกรม Hamachi มี 4 สถานะ

สีเขียว : คือสถานะที่สามาถเชื่อต่อกับวง Lan จำลองของ Hamachi โดยมีความเร็วของ Internet คงที่ ค่า Ping อยู่ที่ 0 - 75

ถ้าขึ้นสีเขียว ก็ดีใจได้เลยครับ ท่านสามารถเล่นออนไลน์ได้อย่างไม่มีปัญหา ในเครืองของท่านเอง ถ้าแลคแสดงว่าเกิดจากเครื่องเซิฟเวอร์ หรือไม่ก็ เครืองอื่นในวง Lan เดียวกันแล้วละครับ

สีฟ้า : คือสถานะที่สามาถเชื่อต่อกับวง Lan จำลองของ Hamachi แต่ความเร็วของ Internet ไม่คงที่หรือมีการใช้งานสูง ค่า Ping อยู่ที่ 75 - 999

แนะนำให้ท่านปิด Bit และการอัพโหลดทุกชนิด ในกรณีที่เป็นเ Net หอพัก ให้ทำใจครับ เพราะมีคนโหลด Bit แน่นอน ท่านสามารถเล่นได้ครับ แต่การส่งข้อมูลจะ ดีเลย์ มากๆ

สีแดง : คือสถานะที่ไม่สามารถเชื่อต่อกับวง Lan จำลองของ Hamachi แต่เจ้าของเครือง Client ยังคือเห็นการเชื่อต่อของ Hubs

ให้ทำการปิดไฟล์วอ หรือ แอนตี้บล๊อค Networks ทุกอย่าง ( แอนตี้ไวรัสบ้างตัวมีการบลีอค Networks เปรียบเสมือน ไฟล์วอ อีกชั้น เพราะฉนั้น ปิดมันครับ แล้วคุณจะขึ้นสถานะเป็ฯสีเขียว )

สีเท่า : คือสถานะที่ไม่เชื่อต่อกับวง Lan จำลองของ Hamachi ในเครือง Client นั้นๆ

สถานะนี้พูดง่ายคือ Offline นั้นเอง

คำอธิบายเพิ่มเติม

ในการเล่นออนไลน์นั้น แนะนำให้ทำการปิด ทุกชนิดที่จะทำให้เกินการ ดีเลย์ของ Internet หรือว่ากันง่ายๆคือ Bit

เพราะค่า Upload ของ Internet ของคุณจะไปอัพให้กับ Bit เกือบหมด

เวลาเล่นการส่งข้อมูลเข้ามาที่เครือง Server ที่ Create เกมส์นั้นจะทำให้เกิดการตอบสนองช้าเพราะต้องรอข้อมูลจากเครือง Client

ถ้าเครือง Client มีความเร็วในการส่งข้อมูลเยอะ ก็จะทำให้การเล่นเป็นไปด้วยความรวดเร็ว

ขออธิบายก่อนคือผมพึ่งลองเปิดเพราะผมไม่เคยเปิดมากก่อนจึงคิดว่า น่าจะลองทำ เพราะเล่นมาก็ 2 ปีกว่าๆ อยากลองอะไรใหม่ๆ

ถ้ามีคนสนใจเยอะจะเปิดยาวครับเล่นกันยาวๆในลีกอังกฤษ แต่หลายดีวีชั่นหน่อยถ้าคนสนใจมากกว่า 20+ ขึ้นไป เพื่อความสนุกสนาน ไม่มีการพนันแต่อย่างใด

ใครจะเล่น ไม่ต้องทิ้งเมลแต่อย่างใด ให้ไปโหลด โปรแกรม Skype จิ้มตรงนี้แปะให้แล้ว และ Hamachi จิ้มเลย

ทำตามกระทู้วิธีเล่นออนไลน์ ของคุณ ღ★ღใส้เทียน ღ★ღ™ ขอบคุณครับ

แล้ว add xel2xex ในช่อง Skype Name

เมื่อผมทำการรับ add แล้วผมจะทำการเพิ่มคุณเข้าไปในกลุ่มผู้เล่นในห้อง Skype

เพื่อใช้ในการพูดคุยกันพบปะกัน จะไม่ลง Skype ก้ได้ครับตามใจ แต่แนะนำให้โหลดดีกว่า

เพราะ บ้างครั้งผมจะแจ้งข้อมูลการเปลียนแปลงต่างๆ

ท่านใดที่ Join Hamachi ไม่ได้ให้ทำการปิด Firewall ของท่านก่อน join นะครับ

เพราะเจ้า Firewall มัน Block การเชื่อมต่อจากภายนอกจ้า

ท่านใดที่มีแอนตี้ไวรัส ที่บล๊อกดีๆ ก็ปิดก่อนนะครับ ไม่งั้นจะไม่เห็นห้อง Hamachi

------------------------------

UpDate 11 / 5 / 2554

Edited by XerxeX

ห้อง hamachi อะไรคับ จะได้ add ไป

เครื่องผมใช้ แบบ แก้ crack เอาเล่น ออนไลน์ได้ไหมครับ

เครื่องผมใช้ แบบ แก้ crack เอาเล่น ออนไลน์ได้ไหมครับ

ถ้าอัพเวอร์ชั่นในให้ตรงกับที่ เปิดเซิฟก็เล่นได้ครับ path 11.3.0b ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

มาเล่นกันเยอะๆนะครับ

ผมสนใจครับกำลังดำเนินการครับ

ครับ มาเลยจ้ะ เพ่งจะเริ่มฤดูการเอง ทำตามวิธีเลยครับ แอดมาแล้วบอก FM นะครับจะได้รู้แล้วลากเข้าห้องจ้ะ

ครับ มาเลยจ้ะ เพ่งจะเริ่มฤดูการเอง ทำตามวิธีเลยครับ แอดมาแล้วบอก FM นะครับจะได้รู้แล้วลากเข้าห้องจ้ะ
กำลัง งง ๆ กับ skype ไม่เคยใช้สักที 55

ฮ่า ๆ ๆ ๆ ลุ้นตัวโก่งเลย ใครอยากมาสนุกก็มาจอยกันได้นะครับ ^^

เล่นด้วยๆๆๆ ทีม chelsea

ผมเล่นอยู่อะครับ ^^ ดูทีมที่ยังไม่เลือกเลยจ้ะBig 5 คนเลือกไปหมดละแล้วก็ วันจันทร์มาแจมกันนะครับ เพราะเพ่งปิดเซิฟไปมะกี่นี้เอง

อยากเล่นดูบ้าง แต่ไม่รู้ต้องทำไง แหะๆ

อยากเล่นดูบ้าง แต่ไม่รู้ต้องทำไง แหะๆ

ลองพยายามดูครับ ผมทำรายละเอียดให้ดีมากๆ ลองดูครับๆ ไม่ยากอย่างที่คิด Edited by XerxeX

รีบๆมาเล่นด้วยกันครับหนุกมากมายยย

ไม่มีแบบ เริ่มต้น ฤดูกาล มีเงินอัดฉีดให้ทีม ทีมละ 50 ล้านอะไรประมานนี้เหรอคับ เพราะ บางคนไม่ได้เล่นทีมไหญ่ๆ มันจะกลายเป็นว่า ทีมไหญ่ได้เปรียบในหลายๆอย่าง เช่น เงิน ค่าชื่อเสียง ซึ่งมีผลในการซื้อตัวเป็นอย่างมาก

ฮ่าๆ ผมลองยกตัวอย่างดูเฉยๆนะคับ

ไม่มีแบบ เริ่มต้น ฤดูกาล มีเงินอัดฉีดให้ทีม ทีมละ 50 ล้านอะไรประมานนี้เหรอคับ เพราะ บางคนไม่ได้เล่นทีมไหญ่ๆ มันจะกลายเป็นว่า ทีมไหญ่ได้เปรียบในหลายๆอย่าง เช่น เงิน ค่าชื่อเสียง ซึ่งมีผลในการซื้อตัวเป็นอย่างมาก

ฮ่าๆ ผมลองยกตัวอย่างดูเฉยๆนะคับ

ก็ตอนนี้ทดสอบกระประมวลผลของเครื่องผมครับ

เดียวจบ ฤดูการนี้ จะเริ่มนับใหม่ ก็คิดเหมือนกันว่า จะทำแบบที่ท่านบอกครับ ^^

ก็อย่างที่ท่านบอกว่า ไม่งั้น ทีมเล็กก็โดน กด เละเลย ^^

แต่บ้างครั้งก็สมจริงดีนะ ^^ ตอนแรกว่าจะไปเล่น ลีกแช๊มเปียนชิพคนเดียว แล้วให้คนทดสอบเล่น ลีกใหญ่

ยังไงถ้าอยากมาสนุกด้วยกันก็ จ๊อยได้นะครับวันจันทร์

ก็ตอนนี้ทดสอบกระประมวลผลของเครื่องผมครับ

เดียวจบ ฤดูการนี้ จะเริ่มนับใหม่ ก็คิดเหมือนกันว่า จะทำแบบที่ท่านบอกครับ ^^

ก็อย่างที่ท่านบอกว่า ไม่งั้น ทีมเล็กก็โดน กด เละเลย ^^

แต่บ้างครั้งก็สมจริงดีนะ ^^ ตอนแรกว่าจะไปเล่น ลีกแช๊มเปียนชิพคนเดียว แล้วให้คนทดสอบเล่น ลีกใหญ่

ยังไงถ้าอยากมาสนุกด้วยกันก็ จ๊อยได้นะครับวันจันทร์

ครับ น่าสนใจมากเลยครับ เสียดายเริ่มเกมไปแล้ว ผมมาช้าไป :too_sad:

ครับ น่าสนใจมากเลยครับ เสียดายเริ่มเกมไปแล้ว ผมมาช้าไป :too_sad:

จริง เตะไปแค่สองนัดเองครับ สำหรับ ลีกใหญ่ ไม่ได้เสียเปรียบอะไรมากเลย แถมคนเล่นประสบการน้อยๆ ทั่งนั้นครับ

แค่พวกผมหาอะไรที่มันใหม่ๆ เล่นด้วยกัน สนุกๆ ครับ

ผมคุมเชลซียังโดน สโต๊กยิง แพ้ 2 ลูกเลย วันจันทร์ก็ลองจ๊อยมาดูครับ

รบกวนขอ ชื่อห้อง ใน ฮามาชิ หน่อยครับ วันที่22 แล้วด้วย ไม่รุ้ซื้อไรทันไหม

มาเล่นด้วยกันครับ สนุกๆๆๆๆ

หลังจากทดสอบแล้วว่า เล่นได้ไม่มีปัญหา ขอทำการรีเซิฟนะจ้ะ ใครมาก่อนได้เลือกทีมก่อน นะครับ

ถ้าเล่นไปแล้วบางทีอาจจะหยุดยาวๆหลายๆวันเป็นไรไหมอ่ะครับ บางวันติดงานกลับดึกอ่ะคับ หรือไม่ได้กลับ แต่อยากเล่นอ่ะ