Jump to content
Sign in to follow this  
XerxeX

Battlefield 3 สิ่งที่คุณตามหาอาจมีอยู่ในจริง !!

Recommended Posts

สวัดดีครับ ผมก็เป็นเกมเมอร์คนนึงที่เล่นเกมส์เกือบทุกประเภท

วันนี้ผมจะมานำเสนอเกมส์สุดยอด แห่งปีที่ทุกคนอาจจะได้ข่าวหรือไม่ได้ข่าว

แต่ถ้าเกมส์นี้ออกมาแล้ว เชื่อว่าใครหลายๆ คนคงต้องถอยคอมใหม่ แน่นอน

พอดีผม ถอยคอมมารอแล้วจ้ะ เอิ้กๆๆ

ผมคิดว่าบ้างคนเก็บเงินสัก 4-5 หมื่น ถอย คอม เครื่องใหม่เพื่อเอามาเล่น Battlefield 3 โดยเฉพาะแน่ๆ

ตอนนี้ผมเล่น ภาค 2 อยู่ครับ เล่นออนไลน์ (แผ่นก๊อปเล่นไม่ได้น่ะจ๊ะ) มันส์มากๆ ปลดล็อคปืนครบหมดแล้ว ..

ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ ผมว่า Battlefield 2 (3) เล่นสนุกและมันกว่า Call of Duty: Black Ops ซ่ะอีก

เพราะ COFD ภาพในเกมมันเร็วๆ ยังไงก็ไม่รู้ ดูไม่ค่อยเหมือนจริงเท่าไหร่ จะออกแนวการ์ตูนนิดๆ

ส่วน BTLF ผมว่าภาพไม่เร็วมาก มีความสมจริง เสียงและการเล่นที่สมจริงมากกว่า COFD ครับ ผมชอบ อิๆๆ

เห็นภาค 3 แล้วยิ่งทำให้อยากเล่นมากๆ

สำหรับคนใช้ XP อดครับ เกมนี้รองรับ Vista/7 ไม่รองรับ DirectX9 (สงสัยคงจะเก่าเกินไปละ)

PC รองรับผู้เล่น 64 คนนะ เหมือน BF2

Console รองรับผู้เล่น 24 คน

ที่ของคอนโซลรองรับผู้เล่นน้อยเพราะยังใช้เเบบ P2P อยู่ทำให้ใครคนนึงมารองรับภาระในการส่งข้อมูลของตัวเกม

ทั้งหมดไม่ไหวเลยต้องให้มีผู้เล่นน้อยๆ

สำหรับตัวผมถึงขั้น ถอยคอมใหม่มารอไว้ก่อนเลย ^^

ตอนนี้คอมผมถ้าเล่นไม่ได้ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ

นี้คือสเปกของผมที่เพ่งประกอบมาและคิดว่า เล่นเกมส์นี้ได้อย่างไม่มีปัญหาใด

CPU: CORE i5 2.67 GHz

RAM: 8 GB

HDD : 4 TB [ 2 TB 2 ตัว ]

Graphics card: ATI HD5750 Seri ASUS ต่อ2ตัว แสดงผลจอเดียว แต่ถ้ามีอีกสองจอ สามารถต่อออกเป็น 3 จอได้

Video Memory: 1 Gb 2 slot = 2 Gb

Sound Card: 5.1

DirectX: 11

ซึ่งสเปกนี้ผมหมดไป ราวๆ 50,000-. กว่าๆ แต่ผมคดว่า อยู่ยาวๆ ครับสเปกนี้ดูหนังฟังเพลงตึบมากๆ

วันนี้ผมมี Trailer ของเกมส์มาให้ดู

จิ้มเลยจ้ะ เอามาแปะไม่เป็น :sweat:

สเป็คขั้นต่ำของเกมส์ Battlefield 3

ยังไม่มีประกาศโดยตรงจากทาง DICE นะครับ ซึ่งผมได้เดาไว้ข้างล่าง น่าจะค่อนข้างใกล้เคียงเพราะ Battlefield 3 ใช้ Frostbite 2.0

สเป็คขั้นต่ำ

CPU: CORE 2 DUO E8400 / AMD PHENOM x 2 550 หรือมากกว่า (อ้างอิงจาก EA Forum)

RAM: 2 GB

HDD : 15 GB สำหรับดาวน์โหลดจาก Internet, 10 GB สำหรับเวอร์ชั่นแผ่นซีดี (อ้างอิงจาก BFBC2)

Graphics card: Geforce 8800GTX 512 / ATI HD4850 (อ้างอิงจาก EA Forum)

Video Memory: 256 MB

Sound Card: DirectX Compatible

DirectX: 10 (ยืนยันแล้ว)

สเป็คแนะนำ (อาจจะคลาดเคลื่อนค่อนข้างเยอะ)

CPU: CORE 2 QUAD และมากกว่า

RAM: 4 GB

HDD : 15 GB สำหรับดาวน์โหลดจาก Internet, 10 GB สำหรับเวอร์ชั่นแผ่นซีดี (อ้างอิงจาก BFBC2)

Graphics card: -

Video Memory:512 MB

Sound Card: DirectX Compatible

DirectX: 11

ถ้าสเปกคลาดเคลื่อนยังไง ผมจะแจ้งให้ทราบนะครับ จะพยายามอัพเดทเรื่อยๆ นะครับ

บทความจะ OverClockzone

นิตยสารGame Informer ฉบับใหม่เปิดเผยข้อมูลแรกของเกมชูตเตอร์ซีรีส์ดัง “แบทเทิลฟิลด์3”(Battlefield3)ผลงานลำดับล่าสุดจากทีม DICE ในสังกัด EA โดยจะใช้เอนจินพัฒนาเกมใหม่ Frostbite 2.0 ซึ่งมีข่าวลือว่ามันจะไม่รองรับการทำงานบนระบบปฏิบัติการวินโดวส์ XP

สิ่งอื่นๆที่จะถูกพัฒนาตามมาด้วย ก็มีอย่างพวกการอัปเกรดพลังอาวุธ,การเรนเดอร์,การคำนวณแสงแบบเรียล-ไทม,ระบบ แอนิเมชันใหม่ที่นำมาจาก EA สปอร์ตส์ รวมไปถึงการพังทลายของวัตถุอย่างรวดเร็วและเพิ่มขุมพลังการทำลายล้างให้ มากกว่าเก่าอีก โดยทางแพทริก แบชโปรดิวเซอร์ฝ่ายบริหารคุยว่าไอ้เจ้า Frostbite เวอร์ชัน 2นั้นเป็นสุดยอดเทคโนโลยีในตลาดสำหรับการพัฒนาเกม

ข้อมูลเบื้องต้นระบุว่า เกมนี้จะมีทั้งระบบการเล่นแบบคนเดียวและหลายคน เวอร์ชัน PC รองรองผู้เล่นได้ 64 คน ส่วนเวอร์ชันคอนโซลรองรับผู้เล่นได้ 24 คน เกมนี้ทำออกมาให้เล่นกันบน 3เครื่องเกม PS3,Xbox360 และ PC หากใครสนใจรายละเอียดของเกมนี้เพิ่มเติม เชื่อว่าคงมีออกมาในเร็วๆนี้แน่นอน โปรดอดใจรอกันสักนิด...

หลังจากนิตยสาร Game Informer เผยปกฉบับเดือนมีนาคมที่เป็นภาพเกมส์ Battlefield 3 มาเมื่อวาน วันนี้ก็มีวิดีโอ Teaser Trailer แรกออกมา วันนี้ผมก็เลยมานำเสนอรายละเอียดแรกของเกมส์ Battlefield 3

รายละเอียดเกมส์ Battlefield 3

- เกมส์ถูกพัฒนาโดย DICE

- Battlefield 3 จะใช้เอนจิ้น Frostbite 2

- โหมด Single-Player จะเป็นการต่อสู้ในเมือง

- โหมด Multiplayer จะให้มีผู้เล่นได้ทั้งหมด 64 คนสำหรับ PC และ 24 คนสำหรับ PS3,XBOX360

- จะเป็นฉากในเมือง Paris,Tehran (เตหะราน) และ New York (เฮ้ยๆ จะมาเจอ Crysis 2 รึไง)

- ยังมีระบบทำลายที่กำบังเหมือน Bad Company

- ตัวละครจะเป็นหนึ่งในหน่วย U.S. Marine

- ตึกต่างๆในเกมส์ อาจมีการระเบิดและถล่มลงมา

เกมส์ Battlefield 3 จะวางจำหน่ายภายในฤดูใบไม่ร่วงปีนี้บนเครื่อง PC,PS3 และ XBOX360

Edited by XerxeX

แฟน cod คับ แต่อยากบอกว่า bf 3 นี่น่าเล่นจิงๆคับ ภาพสวยดี :hii:

พี่มาว่า Call of Duty ผมได้งายยยยยยยย :waaaht: แต่ผมเล่น Modern Warfare 2 Online แต่พี่ผมคงเล่นไม่ได้อะ เป็นXP พี่ผมชอบเล่นแนวนี้โคตรๆๆๆๆๆๆๆๆเลย

พี่มาว่า Call of Duty ผมได้งายยยยยยยย :waaaht: แต่ผมเล่น Modern Warfare 2 Online แต่พี่ผมคงเล่นไม่ได้อะ เป็นXP พี่ผมชอบเล่นแนวนี้โคตรๆๆๆๆๆๆๆๆเลย

เค้าไม่ได้ว่าน๊าาาา :too_sad: เค้าก็เล่น แต่เค้าไม่ชอบแนวนั้นจริงๆ :too_sad:

ผมเล่นจบทั้ง COD กับ BF ละ อยากรู้ online อันไหนสนุกกว่ากันอ่ะ จะซื้อแผ่นตัดสินใจไม่ถูก

Modern Warfare 3 ไม่รู้สิ ผมตัวนี้มันส์กว่า BF3 นะในโหมดเนื้อเรื่อง...