Jump to content
Sign in to follow this  
heavengate

ถั่วน้อยผม ยิงลิเวอร์พูลคนเดียว 2นัด 8ลูก

Recommended Posts

ตามหัวข้อ ตามรูปครับ ถั่วน้อยผม ฤดูกาลที่2

ยิงลิเวอร์พูลคนเดียว นัดละ 4 ลูก 2 นัด8ลูก

นัดนึงเยือนพรีเมียร์ นัดนึงเยือน ucl

ยังมีนัดอื่นๆอีก ถั่วก็ยิงอีก นัดละลูกสองลูก รวมๆแล้ว เซฟผมมันยิงลิเวอร์พูลไปเป็นสิบ ฤดูกาลเดียว

ฤดูกาลนี้ ผมได้3แชมป์ด้วย แต่เป็น ucl epl แล้วก็ ลีกคัพ - -''

แต่แค่นี้ก็ดีใจมากแล้วครับ กว่าจะได้ แก้เกมส์ ส่งนักเตะ เหนื่อย

แชร์วิธีเล่นเซฟนี้หน่อย

ฤดูกาลแรกได้แค่แชมป์ลีก ถ้วยยุโรปแพ้อินเตอร์แบบเฉียดฉิวลูกเดียว

จบปุ๊บ ผมขายพวกค่าเหนื่อยสูง อายุเยอะ ทิ้งหมดเลย ริโอ เบิร์บ คาริค เอฟร่า นานี่

ฤดูกาลที่สอง ปั้นทีมลูกผสม ตัวเทพ+เด็กสโมสร

ตัวที่ซื้อมาหนักๆ มี เบล นีย์มาร์ กับ ฮัมซิค นอกนั้นก็เป็น ฟาบิโอราฟาเอล วิดิช อีแวนส์(สมอลลิ่ง) เบล เฟลทช์(แอนเดอร์สัน) ฮัมซิค วาเลนเซีย รูน ถั่ว(นีย์มาร์)

ตัวสอดแทรกที่อยู่ในโรเตชั่นก็เป็น สโคล สมิธ โอเช เคลฟลีย์ กิีกส์ พวกนี้

และ หลังจากน้าซาร์รีไทร์ไป ผมก็ไม่มีตังค์ซื้อโกล์ใหม่ - -'' เนื่องจากไปถลุงกะเบลหมดในฤดูกาลที่สอง เลยต้องจำใจใช้ คุสแซค

และผมก็พาคุสแซคเป็นโกล์เจ้ายุโรปได้ ตามด้านบนที่บอกไว้ - - (พิสูจน์แล้ว ในเกมส์ใช้ได้จริงครับ ลุ้นเยี่ยวเหนียวหน่อย แต่มันก็เซฟสำคัญบ่อยนะ ไม่ค่อยออกทะเล)

กรรม สรุป ที่อยากบอกคือ ถั่วน้อย ยิงคนเดียว 4 ลูก สองนัด ฤดูกาลนี้ครับ - -''''

แพทนี้ผมว่าชิชา ขายออกดีมากเลยในบอร์ดเราแต่ไม่รู้เค้าจะยืนระยะได้ถึงอายุเท่าไหร่ ใครพอจะมี ชิชา ตอน 30 บ้างอะเปล่า อยากเห้นจะยังยิงได้เหมือนตอนนี้ไหมปล. ส่วนตัวก็ใช้คับกะลองถึง 28+ ไม่รู้จะยืนระยะได้อะเปล่า

ชิชายังเล่นได้นานครับ ตอนนี้เซพผมชิชาอายุ31ละ ยังยิงได้เรื่อยๆ อยุ่เลย

เจอกันรอบแรกผมก็โดนน้องถั่วสอยไปสองลูกครับ เล่นซะกองหลังเน่าไปทั้งคู่เลย แต่รอบสองผมแก้ทางได้แล้ว ผมใช้ Skrtel ตาม tight marking ครับ Skrtel เป็นกองหลังตัวเดียวของทีมที่ Agility, Acceleration, Pace พอจะตามน้องถั่วได้ ปรากฎว่าทีมผมชนะแบบสบายๆเลยครับ แฮะๆ ทั้งสองนัดโชคดีที่น้องหมูเดี้ยงครับ ไม่งั้นคงลำบากกว่านี้เลยสรุปได้ว่ากองหน้าพวกตัวเล็กๆคล่องๆ ต้องใช้กองหลังที่ Agility เยอะๆจับครับ แล้วมันจะพลิกตัวไหนไม่ได้ 555+

:paa: เก่งครับเก่ง