Jump to content
Sign in to follow this  
moonui

รักอาร์เซนอล แต่ไม่อยากคุมอาร์เซนอล เป็นกันบ้างมั้ยครับ

Recommended Posts

คือใจมันอยากเล่นน่ะครับ แต่ไม่อยากไปขี่หัวป้ามันเหมือนอาร์เซนอลที่มีทุกวันนี้เพราะป้าแกแล้วเราไปเฉดหัวทิ้ง มันแปลกๆพิกลว่าแล้วก็เลยต้องจำใจเล่นทีมอื่นที่ไม่ใช่ทีมรักของตัวเองไป

เป็น ครับ แต่ผมมั้นใจว่าทำได้ดีกว่า เฮียแวงเกอร์ครับ(ในเกมส์ น่ะ)

จัยมันรักลิเวอร์พลู รับไม่ได้ จะคุมทีมไห้ได้เเชม อิอิ

อิอิ รักผี แต่ตอนนี้คุม Sevila ครับบบ ผมว่าในลีกสเปนขายนักเตะได้ดีกว่าใน พรีเมียลีก ครับบ เลยลองคุมดู อิอิ ซื้อง่าย ขายยิ่งว่องเลยครับบบ

สมัยเล่นใหม่ๆ ก็คุมอาร์เซนอลนั่นแหละครับ แต่ เล่นๆไปมันเบื่อ เพราะ ทีมใหญ่อยู่แล้ว เล่นง่าย และ เล่นๆไป อาร์เซนอลมันไม่เป็นอาร์เซนอล มันกลายเป็นทีมของผมคิดได้เช่นนั้น ก็เลยคุมทีมอื่นตั้งแต่นั้นมา เล่นทีมเล็กๆ แล้วไปสู้กับอาร์เซนอล สนุกกว่ากันเยอะ

ทำไมไม่เหมือนผมนะ เพราะรักจึงไม่อยากคิดจะเล่นเลยไม่ใช่เพราะป๋านะ เพราะคำเดียวว่าต้องเหนือทีมรักแค่นั้นพอครับถ้าผมเล่นปืน ก็คือผมจะลองแข่งกับป๋า (ผมคุมปืนทีนึง เวงเกอร์คุมแมนซิเลย แล้วมันชินี่โดนปลดเร็วมาก)

ผมคุมครบ 5 ลีกใหญ่แล้วครับ จุดเด่นของแต่ละลีกคือ1.ลีกอังกฤษ ทุกทีมอันตรายหมด คาดเดาผลการแข่งขันไม่ได้เลย การซื้อ-ขายก็ยากมากครับ2.ลีกสเปน ถ้าตัดต่างดาว,ชุดขาว,ตราหมีออก อีก 17 ทีมศักยภาพเท่ากันหมดครับ ลีกนี้ผมแนะนำครับ เล่นง่ายด้วย3.ลีกอิตาลี ค่อนข้างเข้มงวดพิเศษในเรื่องกฎต่างๆ การซื้อขายถ้าให้ดีควรใช้ออปชัี่น co-own หรือ ยืมก่อนซื้อขาดจะช่วยประหยัดเงินได้มาก4.ลีกเยอรมัน ลีกนี้ของผมติดบั๊คครับ ลงทะเบียนนักเตะได้ตั้ง 99 คน นักเตะไม่ค่อยถูกเรียกไปติดทีมชาติเท่าไหร่ ซื้อตัวไม่ค่อยได้ แต่จะขายได้งามครับ5.ลีกฝรั่งเศส ลีกนี้มันส์ครับ เน้นการปั้นเด็ก-แจ้งเกิดผู้เล่น มักจะถูกซื้อผู้เล่นตัวหลักด้วยราคาแพงๆ แต่จะซื้อตัวจาก 4 ลีกบนได้ยากครับเพื่อนๆชอบแบบไหนก็ลองเลือกเล่นเอานะครับ

ยิ่งรักยิ่งต้องเล่นครับ เป้าหมายคือ ต้องเหนือกว่าป๋าแพนด้า :hii:

ผมคุมครบ 5 ลีกใหญ่แล้วครับ จุดเด่นของแต่ละลีกคือ1.ลีกอังกฤษ ทุกทีมอันตรายหมด คาดเดาผลการแข่งขันไม่ได้เลย การซื้อ-ขายก็ยากมากครับ2.ลีกสเปน ถ้าตัดต่างดาว,ชุดขาว,ตราหมีออก อีก 17 ทีมศักยภาพเท่ากันหมดครับ ลีกนี้ผมแนะนำครับ เล่นง่ายด้วย3.ลีกอิตาลี ค่อนข้างเข้มงวดพิเศษในเรื่องกฎต่างๆ การซื้อขายถ้าให้ดีควรใช้ออปชัี่น co-own หรือ ยืมก่อนซื้อขาดจะช่วยประหยัดเงินได้มาก4.ลีกเยอรมัน ลีกนี้ของผมติดบั๊คครับ ลงทะเบียนนักเตะได้ตั้ง 99 คน นักเตะไม่ค่อยถูกเรียกไปติดทีมชาติเท่าไหร่ ซื้อตัวไม่ค่อยได้ แต่จะขายได้งามครับ5.ลีกฝรั่งเศส ลีกนี้มันส์ครับ เน้นการปั้นเด็ก-แจ้งเกิดผู้เล่น มักจะถูกซื้อผู้เล่นตัวหลักด้วยราคาแพงๆ แต่จะซื้อตัวจาก 4 ลีกบนได้ยากครับเพื่อนๆชอบแบบไหนก็ลองเลือกเล่นเอานะครับ

ตกลงว่าลีคเยอรมันบัคเหรอครับ ผมเล่นมันก็ให้ลงทะเบียนได้ 99 คน

ไม่เคยคับ ใจมันรักก้เลยไปคุม คุมเสร็จแล้วทำให้สโมสรยิ่งใหญ่กว่าเดิมก้ออกไปทีมใหม่เพื่อความท้าทายใหม่ อิอิ

ผมก็เป็นครับคือไม่อยากให้เจ๊เเกออกจากทีม

ผมรักน่อล แต่ชอบไปคุมน่ะ เพราะถ้าไม่ไปคุม เซฟผมไม่รู้ป็นไร เจ๊แกโดนไล่ออกประจำ กลัวทีมรักตกต่ำ เลยชอบไปคุมเองครับ

แต่ก่อนเคยเป็นครับ ปล่อยให้เวนเกอร์คุมแต่จากผลงานของจริงแล้ว ผมต้องมาคุมเอง

ไม่เคยครับคุมตลอด ชอบคุมง่ายดี อิอิ

ผมรักลิเวอร์พูล..แต่ไม่อยากคุม...เพราะเจ้าแอนดี้ แคโรลนี่คนเดียวเลย...คือมันไม่เข้ากับแผนของผมเอาซะเลยคือ แผนผมใช้แต่กองหน้าเร็วๆแล้วค่าตัวมันกะแพงด้วย...ครั้นจะขายมันก็อดคิดไม่ได้ว่าทีมซื้อมันมาตั้ง 35 ล้าน...แล้วจะขายราคาต่ำกว่านี้...มันก็กระไรอยู่....

ผมเคยเล่นอาเซน่อล (ภาคเก่านะ) แบบไม่เบียดเบียนใครใช้วิธีผมครับ สร้างตัว unemploy มาหนึ่งตัว ไม่ต้องซีเรียสว่าสมัครแล้วไม่มีใครเอานะรอจนมีทีมปลดผู้จัดการทีม หรือคนเก่าเลื่อนไปคุมทีมชาติ แล้วเราก็ add new manager ไปในตำแหน่งว่างที่เราอยากทำเลยครับ ^^ไม่ถือว่าโกงนะ แค่อยากเริ่มเกมแบบที่ไม่ใช่เปิดฤดูกาลแรกเท่านั้นเอง

ผมต้องรอเวงเกอร์รีไทร์ก่อนอะผมถึงจะต่อ แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้คุมเพราะติดลมกะทีมอื่นอยู่ตอนนี้เซฟผมสจ๊วต เพียร์ซ มาคุมก็โหดใช้ได้เลยนะ รอเจอในยูฟ่าจะได้รู้ฝีมือแต่ของผมหลังยุคเซอร์กี่เซฟๆก็ไม่ค่อยรุ่งนะ ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนผมไหมปล.ตอนนี้ผมไปย้ายลีคสเปนละเล่นพรีเมียร์นานๆก็เบื่อ แต่ลีคสเปนปั้นเด็กยากมากเพราะให้โควต้าเด็กแค่ U-19 ไม่เหมือนพรีเมียร์ให้ U-21 แต่ทีมอ่อนกว่าพรีเมียร์เยอะถ้าตัดต่างดาวไป(เพราะผมคุมราชันอิอิ) นอกบ้านนิชนะได้ทุกทีมจริงๆ แล้วก็บอลถ้วยลีคนิไม่มีความขลังเลย เเข่งถ้วยเดียวไม่พอมีเหย้า-เยือนอีกมิน่าถึงได้แค่สามดาว

คุมทีมใหญ่แปบเดียวกะเบื่อละคับ ลงไปทีมเล็กๆโดนไล่ออกบ้างให้ชีวิตมีสีสัน

ไม่คุมครับ แต่อยากให้ทีมได้ดี ก็แอบเพิ่มเงิน ตัวเจ๋งๆก็ยื่นขาย หรือให้ยืม ให้ทีมรักเราเอาไปใช้

รัก มาาาาก ครับ เลยเข้าไปจัดการเอง ทนเห็นเจ๊ทำทีมไม่ไหวแต่ยังยึดหลักของสโมสรไว้นะครับ ปั้นเด็ก ๆ ขายแก่ๆ ซื้อ ถูก ๆๆ อิอิ