Jump to content
Sign in to follow this  
nina

มาบอกเกี่ยวกับนักกายภาพ

Recommended Posts

วันนี้มีเรื่องที่คิดว่ามีประโยชน์สำหรับทุกท่านมาบอกนะครับ คือ เดิมทีผมมีนักกายภาพในทีมอยู่ 7 - 8 คน โค้ชฟิตเนสอีก 6 -7 คน ในฤดูกาล 2013 นักเตะของผมแทบไม่มีนักเตะเจ็บเลย หรือเจ็บอย่างมากก็ไม่กี่วัน ส่วนใหญ่จะทำเขาเจ็บมากกว่า พอจบฤดูกาล 2013 ทางทีมงานของผมก็รายงานทีมว่า มีความฟิตดีที่สุดในลีค เรื่องของเรื่องคือนักกายภาพในทีมมันไม่ใช่ระดับโลกก็อยากจะได้ระดับโลกมาไว้ในครอบครองเผื่อว่าเวลาเจ็บจะได้รักษาได้เร็วดังนั้นผมจึงยกเลิกสัญญา นักกายภาพทั้ง 8 คน แล้วไปจ้างนักกายภาพระดับโลกมา 3 คนมากกว่านี้ไม่ได้ ผลที่ได้คือ นักเตะเจ็บกันบ่อยขึ้น เหนื่อยง่ายขึ้นนิดหน่อย มานึกอีกทีไม่น่าเลยตู เลยมาเตือนสำหรับผู้ที่อยากได้ระดับโลกมาไว้ในครอบครอง สู้มีระดับปานกลางหลายคนดีกว่าครับ

สำหรับผมเรื่องชื่อเสียงไม่เท่าไหร่เน้นที่ความสามารถแต่ต้อง 5 คนขึ้นไปเท่านั้น

ก็ ขอ นักกายภาพเพิ่มสิคับ ร้องกับบอร์ด อ้ะ

ขอเท่าไรก็ไม่ได้มันให้แค่ 3

สำหรับผมเรื่องชื่อเสียงไม่เท่าไหร่เน้นที่ความสามารถแต่ต้อง 5 คนขึ้นไปเท่านั้น

เน้นเยอะไว้ก่อน ดีที่สุดครับ

นักกายภาพ ยิ่งมีน้อย มันก็ต้องทำงานหนักขึ้นเป็นกอง เพราะนักเตะมีปริมาณเยอะกว่า ดูแลให้ทั่วถึง ยาก

นักกายภาพ ยิ่งมีน้อย มันก็ต้องทำงานหนักขึ้นเป็นกอง เพราะนักเตะมีปริมาณเยอะกว่า ดูแลให้ทั่วถึง ยาก

ผมก็ว่างั้น

นักเตะในทีม อายุเกิน 30 สามารถเซ็นเป็นผู้เล่น/โค้ชได้นะครับ บอร์ดไม่ขวางด้วยส่วนนักเตะที่พอจะเป็น นักกายภาพได้มี ปาร์ค จี ซุง กับ มิเชล ซัลกาโด้ (ผมใช้อยู่ทั้งคู่เลย) ใครที่ไล่นักกายภาพออกหมดก็ ลองๆดูนะครับ

มันเกี่ยวด้วยหรอครับ ว่ามีนักกายภาพเยอะแล้วนักเตะจะไม่เจ็บ เหมือนผมจะเคยอ่านเจอแว๊บๆช่อง Tips ในเกมว่านักกายภาพที่มีค่าความสามารถสูงจะสามารถกะระยะเวลาบาดเจ็บได้แม่นยำ แค่นั้นหนิผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกันนะ ของผมใช้สามคนเหมือนกันไม่มีปัญหาอะไรเลย นักเตะไม่ค่อยเจ็บ

มันเกี่ยวด้วยหรอครับ ว่ามีนักกายภาพเยอะแล้วนักเตะจะไม่เจ็บ เหมือนผมจะเคยอ่านเจอแว๊บๆช่อง Tips ในเกมว่านักกายภาพที่มีค่าความสามารถสูงจะสามารถกะระยะเวลาบาดเจ็บได้แม่นยำ แค่นั้นหนิผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกันนะ ของผมใช้สามคนเหมือนกันไม่มีปัญหาอะไรเลย นักเตะไม่ค่อยเจ็บ

ตอนแรกผมก็คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวเหมือนกัน

น่าจะใช่นะ เพราะผมมี 2 คน นักเตะเจ็บบ่อยจัดเลย

ผมว่ามันก็มีส่วนนะในทีมผมมีโค๊ชฟิตเน็ต 6 คน นักกายภาพ อีก 6 คน นักเตะเจ็บน้อยมาก

มีไม่เยอะเหมือนกันฟิตเนส 4 หมอเท่าไรจำไม่ได้ 55เจ็บไม่บ่อยนักแต่เจ็บทีนานมาก :sweat:

อยู่ที่ ค่าซ่อนเร้น ของนักเตะ มากกว่ามั้งครับ "อัตราความเสี่ยงในการบาดเจ็บ" 0-20 ปรกติผมเลือกซื้อนักเตะก็ดูค่านี้เหมือนกัน ตัวไหนเจ๋งๆ แต่ถ้ามีค่านี้เยอะผมก็ไม่ซื้อครับ มันเจ็บออดๆ แอดๆ บ่อย น่าจะเกี่ยวกับตัวนี้มากกว่าที่จะเป็นนักกายภาพ รึป่าวครับ ?? อันนี้ผมก็ไม่คอนเฟริม ฮิ้วๆ

รู้สึกไปเองมั้งครับ :sweat:

ผมว่าไม่นะ ฤดูกาลที่มีนักกายภาพเยอะ (โค้ชฟิตเนสเท่าเดิมตลอด) มีแต่อัดเขาเจ็บเป็นส่วนใหญ่ เช่นปีกอัด DC ของคู่แข่งเป็นต้น

อยู่ที่ ค่าซ่อนเร้น ของนักเตะ มากกว่ามั้งครับ "อัตราความเสี่ยงในการบาดเจ็บ" 0-20 ปรกติผมเลือกซื้อนักเตะก็ดูค่านี้เหมือนกัน ตัวไหนเจ๋งๆ แต่ถ้ามีค่านี้เยอะผมก็ไม่ซื้อครับ มันเจ็บออดๆ แอดๆ บ่อย น่าจะเกี่ยวกับตัวนี้มากกว่าที่จะเป็นนักกายภาพ รึป่าวครับ ?? อันนี้ผมก็ไม่คอนเฟริม ฮิ้วๆ

นักเตะเดิม ฟิตเนสเดิมเท่าเดิม การเข้าปะทะแต่ละตำแหน่งก็กำหนดแบบเดิม นักกายภาพเก่า 8 คน(ไล่ออก) จ้างนักกายภาพใหม่มาแทน 3 คน

เดี๋ยวผมจะรอดูรายงานของทีมตอนจบฤดูกาล ว่ามันจะรายงานว่าทีมผมมีความฟิตที่ดีที่สุดในลีคเหมือนเดิมหรือเปล่า เดี๋ยวรู้กัน ภาพอันล่างเป็นของฤดูกาลก่อน ตอนที่ยังมีนักกายภาพ 8 คน

รายงานล่าสุด(ด้านล่าง) ไม่ค่อยแตกต่างจากเดิมนัก แต่ความรู้สึกส่วนตัวก็ยังคิดว่ามันเจ็บง่ายกว่าเดิมนิดนึงจริง ๆ

Edited by nina

เป็นความรู้ที่ดีมากๆครับ กำลังสงสัยเรื่องนี้อยู่ ผมขอ บอร์ดเพิ่มมา 2 ปีละมันยังไม่ให้เลย - - :cold:

ตอนนี้ได้มา 5 คนคับ ขอบอร์ดหลายหนแล้วไม่เพิ่มให้ซะที เอิ้กๆ

:sweat: คุมทีมเล็กๆ ยิ่งแย่ บอร์ด ไม่อนุมัติ ให้มีเพิ่ม :doubt:

ถ่ามีเยอดีหลอ

มีนักกายภาพเก่ง ๆ หลายคน ดีอยู่แล้วครับ

มาคูครับ :look_down: :look_down: :look_down:

ครับ

กรรม ช้าไปละครับ ยกเลิกไป 4 คน จะเอาระดับโลก บอร์ด มันอนุมัติแค่ 3 เซ็งเป็ด