Jump to content
Sign in to follow this  
martinho

ทำไมซื้อดาวรุ่งค่าตัวแพงจัง - -"

Recommended Posts

ผมซื้อดาวรุ่งเด็กเกิดใหม่ที่ scout ให้ 5 ดาวค่าตัวเริ่มต้นแค 250k มันจะขายตั้ง 15 Mค่าตัว 750 k มันขาย 20 M เอ้อ - -" เอาไปซื้อตัวดีๆใช้ได้ 2-3 ตัวเลยนะนั่นมีใครเป็นเหมือนผม หรือมีวิธีแก้อะไรไหมครับ

ผมก็โดนโก่งแบบนี้ครับ แต่ผมไม่ซื้อ แำพงเกิน :014:เด็กเกิดใหม่ทีมเราก็มีเทพๆ เหมือนกัน ปั้นดีๆ ไม่ต้องซื้อเลยครับแต่ถ้าอยากได้จริงๆ แนะนำให้ชม จีบ ยุมันไปเรื่อยๆ ครับชมผู้จัดการทีมที่เราจะซื้อนักเตะก็ช่วยได้ครับ เผื่อใจอ่อน :055:

เป็นปกติครับ เด็กอนาคตไกล สำหรับทีมที่จะสร้างแผนในระยะยาวยิ่งของทีมกลางตารางด้วยแล้ว จะโดนโก่งเยอะ ยิ่งทีมใหญ่ไม่ต้องพูดถึง แต่ ในเมื่อมันไม่ขาย ก็ไปหาตัวอื่นครับ ของดีราคาถูกยังมีอีกเยอะ :016:

โดนไป 2 ตัว เด็ก 16 ทั้งคู่15 M กับ 12 Mซื้อ Gortze ด้วยเลยนั่น 555

มัน มี แวว จะ เก่ง แมวมอง ยังให้ 4 ดาว ขึ้น รับ รอง ได้ ว่า แพง แน่นอน /// เว้นแต่ จะไปสอยตอนมันยังเป็นเยาวชน

ผมซื้อดาวรุ่งเด็กเกิดใหม่ที่ scout ให้ 5 ดาวค่าตัวเริ่มต้นแค 250k มันจะขายตั้ง 15 Mค่าตัว 750 k มันขาย 20 Mเอ้อ - -" เอาไปซื้อตัวดีๆใช้ได้ 2-3 ตัวเลยนะนั่นมีใครเป็นเหมือนผม หรือมีวิธีแก้อะไรไหมครับ

ถ้าเป็นนักเตะอังกฤษผมฉีกสัญญาอย่างเดียวเลยครับ ไม่ต้องคิดมากถ้าเป็นนักเตะจาก south america อันนี้จะไม่แพงที่แพงจะเป็นพวกนักเตะของทีมใน EU ครับ แพงมากราคาที่ได้เริ่มตั้งแต่ 4m ขึ้นไปทั้งนั้น เป็นทีมใหญ่ๆอย่าง PSG, Madrid, Milan, Barca เนี่ย แตะ 10-20m ปกติเลยครับล่าสุดเพิ่งกัดฟันสอยเด็ก PA 194 ของบาร์ซ่ามา 18m อายุ 16 เอง ปั้นกันไส้ไหลเลยทีเดียว :005: :005: :005: :005:

ผมซื้อดาวรุ่งเด็กเกิดใหม่ที่ scout ให้ 5 ดาวค่าตัวเริ่มต้นแค 250k มันจะขายตั้ง 15 Mค่าตัว 750 k มันขาย 20 Mเอ้อ - -" เอาไปซื้อตัวดีๆใช้ได้ 2-3 ตัวเลยนะนั่นมีใครเป็นเหมือนผม หรือมีวิธีแก้อะไรไหมครับ

ถ้าเป็นนักเตะอังกฤษผมฉีกสัญญาอย่างเดียวเลยครับ ไม่ต้องคิดมากถ้าเป็นนักเตะจาก south america อันนี้จะไม่แพงที่แพงจะเป็นพวกนักเตะของทีมใน EU ครับ แพงมากราคาที่ได้เริ่มตั้งแต่ 4m ขึ้นไปทั้งนั้น เป็นทีมใหญ่ๆอย่าง PSG, Madrid, Milan, Barca เนี่ย แตะ 10-20m ปกติเลยครับล่าสุดเพิ่งกัดฟันสอยเด็ก PA 194 ของบาร์ซ่ามา 18m อายุ 16 เอง ปั้นกันไส้ไหลเลยทีเดียว :005: :005: :005: :005:
ถั่วต้มเลย ลองมองไปทางเยอรมันดูครับ ของดีเยอะ ราคาถูกถ้าดวงดี เด็กอังกฤษนี้ละ ตัวไหนเตตัสโหดๆ(ผมดูแค่ดาวอย่างเดียวไม่ได้ใช้ส่อง) ดึงมาปั้นหมด ทีมแมวมองดี ช่วยได้เยอะงับ

ถ้าสังกัดทีมใหญ่บอกได้เลยว่าแพงเกินเหตุประเทศไทยแน่ขนาดทีมระดับกลางมันยังโก่ง เกิน 5 Mขึ้น ยิ่งอยู่ใน EU เนี่ยเกิน 10 M ตลอดเลย

แพงจริงครับ ภาคนี้เลยยังซื้อเด็กมาปั้นไม่ได้เลย เซ็ง

แพงนักก็อย่าไปเอาครับ ยังมีอีกเยอะครับ เด็กเทพๆเก่งๆ หาตัวที่คิดว่าเข้ากับแผนเราได้ก้พอครับ ของผมมี PA 160 ตัวนึง เจ๋งกว่า PA 190 ซะอีก

รอหลังปิดซีซันค่อยซื้อครับราคาจะลงมาเหลือ5-10ล้าน

นั่นแหละครับ เป็นเหตุผลว่าทำไมผมไม่ซื้อดาวรุ่งมาปั้นตอนนี้ผมมปี 2024 ขอซื้อที่ใช้ได้เลยดีกว่าครับ เบื่อกับ ค่าแรงและ ค่าตัวพวกดาวรุ่ง เซ็งมากกว่าจะปั้นขึ้น ซื้อที่ใช้ได้เลยดีกว่า จะปั้นก็พวกเกิดในทีม

นั่นแหละครับ เป็นเหตุผลว่าทำไมผมไม่ซื้อดาวรุ่งมาปั้นตอนนี้ผมมปี 2024 ขอซื้อที่ใช้ได้เลยดีกว่าครับเบื่อกับ ค่าแรงและ ค่าตัวพวกดาวรุ่ง เซ็งมากกว่าจะปั้นขึ้น ซื้อที่ใช้ได้เลยดีกว่าจะปั้นก็พวกเกิดในทีม

ซื้อมาปั้นมันได้พลังแบบที่เราต้องการอ่ะครับท่านขุน