Jump to content
Sign in to follow this  
ampmx

ค่า PA -10 กับ 200 อันไหนดีกว่ากันครับ

Recommended Posts

สมมติว่า เราจะ Edit ค่าพลังนักเตะ มันจะมีค่า CA กับ PAแน่นอนว่า CA 200 ย่อมดีที่สุดแต่ค่า PA ที่ดีสุดมันต้อง -10 หรือ 200 ครับ ยกตัวอย่าง.....สมมติว่า เรา set ค่า CA ของ เจอร์ราด ที่200และset ค่าพลัง จบสกอร์ ของเจอร์ราด ที่15คำถามคือ ถ้าเราset PA ที่200 กับ -10 อันไหนมันจะทำให้ค่าพลัง จบสกอร์ ของเจอร์ราด เพิ่มขึ้นได้มากที่สุดขอบคุณครับ

200 ดีกว่าแน่นอนครับ เพราะว่า -10 มันจะสุ่มค่าพลังอยู่ระหว่า 190-200

CA=PA=200 อันนี้สิเทียบระดับมหาเทพ

แต่ถ้าค่าตำแหน่งเปลี่ยนจาก20เป็น50 อันนี้เปรียบได้อภิมหาเทพ

CA=PA=200 อันนี้สิเทียบระดับมหาเทพ

แต่ถ้าค่าตำแหน่งเปลี่ยนจาก20เป็น50 อันนี้เปรียบได้อภิมหาเทพ

555+

พูดถึงแล้วยังฮาอยู่เลย

ภาคที่แล้วผมปรับแบบนี้ให้กับประตูทีมผม มันจับบอลได้ยิงประตูฝ่ายตรงข้ามจากเขตเราเลยครับ

จบนัดซัดไป ทริปเปิ้ลแฮตทริค นั่งหัวเราะท้องแข็งเลยครับ แต่ไม่สนุกเลยกลับไปแก้พลังให้เหมือนเดิม

555+พูดถึงแล้วยังฮาอยู่เลยภาคที่แล้วผมปรับแบบนี้ให้กับประตูทีมผม มันจับบอลได้ยิงประตูฝ่ายตรงข้ามจากเขตเราเลยครับจบนัดซัดไป ทริปเปิ้ลแฮตทริค นั่งหัวเราะท้องแข็งเลยครับ แต่ไม่สนุกเลยกลับไปแก้พลังให้เหมือนเดิม

อ๊ะ ผมเพิ่งรู้ว่ามันทำได้ด้วย ทำยังไงอ่ะครับเคยเข้าไปใน Editor มันใส่ค่าพลังได้สูงสุด 20 นิครับอยากลองมั่ง ช่วยแนะนำทีครับ

ค่าตำแหน่งเปลี่ยนจาก20เป็น50 อันนี้เปรียบได้อภิมหาเทพ

:sweat: ผมเคยทำกับประตูอ่ะ เตะลูกตั้งเตะหน้าประตูเราเข้าประตูฝังตรงข้าม

กับอีกครั้งหนึ่งเตะฟรีคิกเลยมุมธงเรามานิดเดียว มันยิงเขาเลย จำได้ว่าแมตนั้น ชนะ 5 - 0 ผุ้รักษาประตูยิงคนเดียวอ่ะ

อ๊ะ ผมเพิ่งรู้ว่ามันทำได้ด้วย ทำยังไงอ่ะครับเคยเข้าไปใน Editor มันใส่ค่าพลังได้สูงสุด 20 นิครับอยากลองมั่ง ช่วยแนะนำทีครับ

ลองใช้ RealTime ดูสิครับ ไม่ได้สนับสนุนนะครับแต่อยากรู้ก็จะบอก มันฮาดี

ค่าตำแหน่ง ใน FM09 ถ้า โกลด์ ปรับ 30 จะ 7 ดาวแต่ตำแหน่ง อื่น ปรับ เป็น 29 จะ 7 ดาว 555+ป.ล. โกง แค่นี้ รับรอง ไม่ต้องไปซื้อใครเพิ่มอีกเลย 555+

พี่ๆ ผู้ประสบการณ์สูงทุกท่าน ช่วยบอกผมหน่อยสิ เรื่อง ca pa เนี่ยะ บอกลิงค์ที่จะทำให้กระจ่างมาก็ได้ครับช่วยสงเคราะห์เด็กเก็บบอลผู้ยากไร้ ด้วยนะครับ :too_sad:

ค่าตำแหน่ง ใน FM09 ถ้า โกลด์ ปรับ 30 จะ 7 ดาวแต่ตำแหน่ง อื่น ปรับ เป็น 29 จะ 7 ดาว 555+ป.ล. โกง แค่นี้ รับรอง ไม่ต้องไปซื้อใครเพิ่มอีกเลย 555+

พอปรับแล้ว จำได้ว่ามันจะเกิด crash drump ไม่ใช่หรอ ต้องเล่นไหนทั้งหมดเลย เคยลองใช้อยู่พักหนึ่ง

พอปรับแล้ว จำได้ว่ามันจะเกิด crash drump ไม่ใช่หรอ ต้องเล่นไหนทั้งหมดเลย เคยลองใช้อยู่พักหนึ่ง

ผมถึงไม่ปรับอีกเลยครับ 555+ปรับไป จาก 20 เป็น 100 อ่ะ เกมส์เด้งออกมันฟ้องว่าอะไรไม่รู้แต่ยังเล่นได้นะ แต่กลัวเจ๊งเลยกลับไปแก้ให้เหมือนเดิม

-10 คือ ค่าพลังแฝง (PA) จะอยู่ที่ 170-200 แบบสุ่มครับ ส่วนมากเป็นนักเตะที่ถูกมองว่าอนาคตไกล แต่อาจยังไม่ได้พิสูจน์ตัวเองมากนักถ้า PA 200 คือ ระดับเทพครับ -*- เช่น Luciano Moggi อดีตผู้จัดการทั่วไปของยูเวนตุส รายนี้รู้สึกจะดึงทั้งซีดาน เนดเวด บุฟฟ่อนมาส่วนนักเตะถ้าเริ่มเกมมายังไม่น่าจะมี แต่ -10 ก็มีโอกาส PA ถึง 200 รวมถึงนักเตะเกิดใหม่ด้วยครับ :still_dreaming:

เสริมนิดนะครับ การที่จะแก้ค่าตำแหน่งของนักเตะล่ะก็ระวังด้วยนะครับ ถ้าแก้ทั้งสโมสรล่ะก็ มันจะชนตูม!! (Crash Dump)ต้องแก้ 1-2 ตัว เท่านั้นหากไม่อยากชนตูม!! อย่างเช่นโกล แล้วมันจับบอลได้ปุบ มันจะยิงข้ามฝากทันทีบางทีอาจจะยิงสัก 10-12 ลูกเลยทีเดียวครับการโกงในแต่ล่ะภาค (2008-2009)2008 - FMM 2.25 ใช้ได้แน่นอน2009 - FM Realtime ใช้ได้แน่นอนโปรแกรมที่ใช้ไม่ได้ FM Editor 2009 อันนี้คาดว่าใช้ไม่ได้ (หรือใช้ได้ก็ไม่รู้)

ต้องลองสรางตัวเองขึ้นมาสักตัว

ผู้รู้ๆๆๆ ตอบผมหน่อย ทำไมผมปรับ julian speroni GK ของผมที่ crytsal palace current abbillity = 200 Potential abbillity = 200ทำไมมันไม่เห็นยิงแบบที่ข้างบนเค้าบอกเลย แถมยังเสียตัง ลูกนึงแต่สกอรวม 3-1 ผมชนะงงตอบหน่อยนะคับ

ไม่เอา 99 ไปเลย อ่ะครับ แบบ วินนิ่งที่พี่ ไทยเราเอามา แปลง สเตตัส อภิมหาโครตเทพแน่นอน- -*

ผู้รู้ๆๆๆ ตอบผมหน่อย ทำไมผมปรับ julian speroni GK ของผมที่ crytsal palace current abbillity = 200 Potential abbillity = 200ทำไมมันไม่เห็นยิงแบบที่ข้างบนเค้าบอกเลย แถมยังเสียตัง ลูกนึงแต่สกอรวม 3-1 ผมชนะงงตอบหน่อยนะคับ

คนละที่ครับ ที่ปรับ cp กับ pa คือค่าความสามารถ แต่ที่ข้างบนปรับ มันตรง ค่าตำแหน่ง ปรับคนละที่กัน :still_dreaming:

แล้วต้องทำยังไงให้ GK เรายิงได้อย่างข้างบนอะคับบอกหน่อย ปรับอะไรยังบ้างคืออยากเห็นอะครับนะครับ ท่านนนนนนนนนน!!!!!!!

แล้วต้องทำยังไงให้ GK เรายิงได้อย่างข้างบนอะคับ

บอกหน่อย ปรับอะไรยังบ้างคืออยากเห็นอะครับ

นะครับ ท่านนนนนนนนนน!!!!!!!

ปรับตรงตำแหน่งอ่ะ จาก 20 ใส่เป็น 35 แล้วลองดู ยิงเยอะกว่า love อีก

เอ่อ ข้างบน ถ้า ผมเข้าใจไม่ผิด ปรับ สถานะ ตำแหน่งไม่ใช่หรอครับ - -" ปรับ CA PA 200 ทั้งคู่ ยังเก่งไม่เท่า ปรับ สถานะตำแหน่ง 30 เลย เหอๆๆป.ล. อาการ แคลช ดั้ม ก็ อย่างที่ ด้านบนบอกอ่ะครับ อย่า ปรับหลายตัว ถ้า จะเล่น แบบ ปรับ ปรับ แค่ โกลด์ 2 ตัว กับ กองหน้า ตัวเดียวพอครับเพราะตอนนี้ ผม แทบไม่ได้ คุมทีมแล้ว แค่ ต่อ สัญญา นักเตะเอง เท่านั้น ที่เหลือ ให้ผู้ช่วย คุมทีมตั้งแต่ต้น ฤดูกาล ยัน จบ ถ้วย ยูฟ่า แชมเปี้ยนลีค เลย 555+ป.ล. แค่นี้ ก็ คว้าทุกถ้วยแล้วครับ - -"ป.ล. อย่ามาถามผม ว่า หนุกไหม เพราะ ผม หนุกของผม ^^ป.ล. ผม กล้าแสดง ความคิดเห็น ที่ เหลือ ก็ นานาจิตตัง ^^

-*- แรกๆ เคยใช้โปรแกรมส่องเหมือนกันนะครับหลัง ๆปล่อยไปตามบุญตามกรรม เอ๊ย ตาม สเกาต์จ้า